Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แนะนำหูฟังมีไมล์ ใช้งานกัน Notebook lenovo y470 กับ ipad air ทีครับ

Aun

16/09/2014 12:57:06
ที่ใช้ไมล์เพราะต้องฟังเสียงภาษาอังกฤษ + สนทนา และดูหนัง ตอนแรกดู ultrasone เพราะมีเทคโนโลยีลดสนามแม่เหล็กใส่แล้วหูไม่ล้าแล้วถ้าเทียบกับหูธรรมดา ใส่ซัก 3 ชม จะล้าไหมครับ ตอนนี้มีโปร jbl งบ 10000-15000 อย่างงี้จัด jbl-88i เงินเหลือค่อยมาลง dac-amp
อีกอย่างเทียบกับหูฟัง iphone ต่างกันมากไหมครับ เพราะเคยใช้แต่หูฟัง iphone
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

16/09/2014 15:19:23
1,057
ต่างกับหูเเถมไอโฟนแน่นอนครับ เพราะหูคุณภาพสูงที่มีขายในท้องตลาดสามารถให้รายละเอียดที่ดูดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัดพอสมควรเลยครับ

ถ้าเน้นใช้ไมค์ ด้วยแนะนำเป็น Sony mdr1r MKII ครับ เพราะเเพ็ดหนังนุ่มเเละใส่สบายมากๆ สามารถใช้ได้ทีละนานๆครับ ให้มวลเสียงกลางที่เด่นชัด เนื้อเสียงมีมวลที่ค่อนข้างดี เบสนุ่มนวลครับ

ส่วน ultrasone จะเด่นกับดูหนัง หรือ live concert มากๆครับ แต่ทุกรุ่นที่ขายอยู่จะไม่มีไมค์ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Aun

19/09/2014 19:48:30
ขอบคุณครับ จัด Monster Dna Pro มาแล้วครับพี่ ถูกใจครับผม
หยิกหู 0
"แนะนำหูฟังมีไมล์ ใช้งานกัน Notebook lenovo y470 กับ ipad air ทีครับ"