Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มาแล้วครับ งานชิ้นที่3 โดยพี่อ้วน Shure E5C Custom Mold

lek_ultra

29/06/2007 21:13:41

หลังจากชิ้นที่2 ของคุณแฟนดุฯ เมื่อวานนี้ ก็ต่อด้วย Shure E5C ของเพื่อนผม ซึ่งใช้เวลาไม่นานครับ เนื่องจาก Cross-over อยู่ที่ตำแหน่ง Y-connector ดังนั้น E5C ก็แค่ถอดออกจาก Body เดิม แล้วยกเข้า Mold เท่านั้น รวมถึงขั้วสายด้วย ก็หล่อเข้า Mold ทีเดียว ในรูปแบบเดียวกับคุณแฟนดุ ทำให้สะดวกต่อการจับแล้วหมุนใส่หู “ฟล้อบ” อย่างง่ายดาย
เพื่อนผมไปรับมาวันนี้เย็น ก็เลยนัดเจอกันที่พารากอน ผมเลยจัดการจัดถ่ายรูปกลางห้างซะเลย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

lek_ultra

29/06/2007 21:16:18

งานชิ้นนี้ สีชมพูอ่อนๆ ครับ (หวานซะ)

Mold ชิ้นนี้ สวยมากครับ เปรียบเทียบกับ Body เดิมอันว่างเปล่า ยังอยู่ในสภาพไร้ตำหนิครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

lek_ultra

29/06/2007 21:17:36

ต่อครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

lek_ultra

29/06/2007 21:19:50

ด้านหน้าครับ
ด้วยข้อจำกัด ทางกายภาพของหูเพื่อนผม
ทำให้ไม่สามารถแยกรูเสียงเป็น 2 รูได้ครับ (รูหูเพื่อนผมเล็กครับ)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

lek_ultra

29/06/2007 21:22:00

ด้านหน้าซ้ายครับ

สังเกตได้ว่าพี่อ้วนติด Sesial No. ให้เสมอครับ ของผมและคุณแฟนดุก็มี
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

lek_ultra

29/06/2007 21:23:19

ด้านหน้าขวาครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

lek_ultra

29/06/2007 21:24:25

ด้านหลังครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

lek_ultra

29/06/2007 21:25:41

เรื่องเสียง รอเจ้าของตัวจริงมาตอบในกระทู้ครับ เพราะเค้าเองก็ยังไม่ได้ตั้งใจฟังเท่าไรนัก

เห็นบอกว่า Sound Stage ดีกว่าเก่า ปลายใส เคลียร์ขึ้น แต่ยังมีบางอย่างไม่ค่อยแน่ใจ

สิ่งนั้นคืออะไร?

เจ้าของตัวจริงมาตอบเร็ว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

Num

29/06/2007 21:33:09
จ๊ะอึยส์...รอๆๆๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

tuzh

29/06/2007 21:39:38
อยากรู้เหมือนกันครับ...รอด้วย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

กะริโตะคุง

29/06/2007 21:52:23
อ่าว....อันนี้ถอดสายเปลี่ยนไม่ได้เหรอครับ?
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

แฟนโคตรดุ

29/06/2007 22:39:03
ตามมาอมยิ้มชื่นชม....เนียนกว่าของผมอีก

เพิ่มเติมครับ เท่าที่ดูจากรูปมีการพัฒนาอีกอย่างนึงครับ นั่นคือวัสดุที่ห่อหุ้มลำโพงหรือdriver
ตัวก่อนหน้านี้ทั้ง 2 ตัว จะใช้ตัวรองรับคล้ายโพมบางๆ
แต่ตัวนี้สุดยอดครับ ใช้silicone คล้ายๆทาง UE 10 มากขึ้น

เอ้า! ลอกมาบอกกล่าวครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

lek_ultra

29/06/2007 23:22:18
ตอบคุณกะริโตะครับ

สายถอดเปลี่ยนไม่ได้ครับ
เหตุผลประการใดต้องรอเจ้าของตัวจริงมาตอบครับ
แต่ถ้าเป็นของผม ผมก็คงตัดสินใจทำแบบเดิมไปก่อน คือเอาของเดิมทั้งยวงมาหล่อติด เนื่องจากShure ไม่มีรุ่นใดที่ถอดสายได้ ดังนั้น
ทางเลือก 1 คือต้องเอาสายของยี่ห้ออื่นมาใช้แทน แต่ก็ไม่ได้อีก เนื่องจาก Cross-over ติดอยู่
ทางเลือก 2 คือโมทั้งแจ็คตัวเมีย และ แจ็คตัวผู้ให้กับสาย ซึ่งต้องคำนึงถึงการใช้งานระยะยาว สรุปคือผมจะทำแบบเดิมไปก่อน ใช้ไปจนสายเขียวแล้วค่อยซื้ออะไหล่ มาเปลี่ยน หรือไม่ก็โมตามทางเลือก2 ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

lek_ultra

29/06/2007 23:24:26
ตอบคุณแฟนดุ

วัสดุที่ห่อหุ้ม Driver เป็นของShure เองเลยครับ ตัวนี้ไม่ได้โมอะไรทั้งสิ้น ยกออก ยกเข้าครับ ยกเว้นหล่อปลั๊กเดิมให้ติดกับ Body เท่านั้นเอง งานก็เลยเร็วอะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

ตั้ม

30/06/2007 01:37:06
ผมเพิ่งอ่านของคุณ lek_ultra ที่แนะนำให้อ่านก่อนจะทำ ผมก็ ok นะเรื่องเสี่ยงเนี้ย ผมก็ฟัง e500 มาร่วมจะ 2 ปีดีดักคิดว่าคุ้มแล้วอยากเปลี่ยนฟิวบ้าง ต้องทำไงบ้างอะครับ พี่อ้วนนี่ผมจะติดต่อได้อย่างไร ส่วนหูคิดว่าต้องทำแม่พิมพ์หูซะก่อน แล้วทำที่ไหนครับ ชักอยากลองซะแล้ว :139:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

lek_ultra

30/06/2007 07:14:39
ตอบคุณตั้มครับ
พิมพ์หูได้ที่พี่อ้วนเลยครับ อุปกรณ์พร้อม
ค่าพิมพ์ราคามาตรฐานครับ 1,000 บาท + ค่าแรงโม คุยกันเองครับ (งานฝีมือ แต่คิดแล้วไม่แพงครับ)

เบอร์โทรผมครับ 089-779-0422
เบอร์คุณอ้วนผมขอเป็นหลังไมค์ดีกว่าครับ เกรงใจพื้นที่บอร์ดครับ
(แค่นี้ก็จะแย่แล้ว เหมือนผมมาเชียร์ยังไงก็ไม่รู้ แต่เป็นประโยชน์ต่อพวกเรานะครับ ขอโทษนะเฮีย นะ)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

coolbiere

30/06/2007 07:37:19
เอ่... E500 มันพึ่งออกเมื่อสิงหาปีก่อนเองนะครับ...

จะร่วมสองปีได้ไงหว่า
O_o
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

รันตี

30/06/2007 08:33:33
น่าเล่นมากๆๆ ครับผม
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

เบียส

30/06/2007 14:45:27

อ้าว!! พี่ lek_ultra จะมาเกรงจงเกรงใจอะไรกันล่ะครับ 555
เต็มที่เลยครับ ของดีก็อยากแบ่งให้ท่านอื่นลองกันบ้าง ประโยชน์ล้วนๆ อิ อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

lek_ultra

30/06/2007 16:10:00
ขอบคุณครับคุณเบียส

นี่ผมรอเฮียบุกเบิก Ear bud Custom Mold อยู่ คงต้องรอเฮีย หาข้อมูลสักพัก
แต่พี่ผมเคยเห็นเค้าทำ ก็เพียงแค่ หล่อ Mold ของเรา แล้วไปหุ้มกับฝาเท่านั้น (ประมาณ Silicone adapter ที่ขายทั่วไปอะครับ)

ให้เบอร์คุณอ้วนกับเฮียไปแล้วเหมือนกันครับ กะให้เฮียช่วยดันคุณอ้วนให้หน่อย

ผมมันแค่เด็กเล่นของเล่นเท่านั้นแหละ มีของเล่นสนุกๆก็มาบอกเพื่อนๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

SunshineParadise

30/06/2007 16:10:43
จะมาบอกว่า โซฟา พี่น่ากลัวมากครับ เหมือนหนังไรไม่รู้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

lek_ultra

30/06/2007 16:12:26
เอ้! เมื่อไรเจ้าของตัวจริง จะปรากฎตัวซะที จะได้รู้ว่าเสียงเป็นยังไง

สงสัยคงจะงานยุ่ง รึเปล่า?
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

lek_ultra

30/06/2007 16:16:52
ตอบคุณ SunshineParadise
หนังโซฟา ทำมาจากหนังอะไรก็ไม่ทราบครับ เพราะเป็นโซฟาในห้างสยามพารากอนครับ เมื่อวานนัดเจอเพื่อนผมที่นั่นครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

G1ZMO

30/06/2007 16:37:50
พี่เล็กครับ...
พอดีผมมี Super.Fi 5 Pro อยู่ตัวนึงน่ะครับ ของพี่ชาย...

ไม่ทราบว่า...ทำได้รึเปล่าครับ....แล้วทำแล้วจะคุ้มรึเปล่าเอ่ย...
(กลัวค่าทำจะเกือบเท่าค่าหูอ่ะครับ)

ขอบคุณมากครับพี่เล็ก สวัสดีครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

แฟนโคตรดุ

30/06/2007 17:38:56
เอาเว็บที่เกี่ยวกับของเฮียมาฝากครับ
wไวเว็บ.westone.com/earmold_styles.html
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

lek_ultra

30/06/2007 18:16:12
ตอบคุณ Gizmo ครับ
Super Fi5 ไม่น่าเป็นปัญหานะครับ + สายก็ถอดได้
ผมว่าการโมคงไม่ต่างจาก Triple fi10 หรอกครับ
ค่าพิมพ์+ค่าโม ผมกะว่าไม่เกินครึ่งนึงของราคาห้างหรอกครับ

ถ้าสนใจจริงๆ โทรหาผมครับ เดี๋ยวบอกเบอร์พี่อ้วนให้ไปคุยกันเองนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

นายมั่นคง

30/06/2007 23:55:19

โอ๊ย ตามสบายครับพี่ Lek 555

ตอนนี้ผมเกรงว่าพี่อ้วนจะขี้แตกซะก่อนล่ะซิ อย่าทำล้อเล่นไปนะ ผมดูงานของแกแล้วเนียนดีมากครับ

เน้นจริง ๆๆๆๆ

แถมมี Serial ให้ด้วย เท่จริงๆๆๆๆ

บอกเบอร์พี่อ้วนได้เลย โพสลงได้เลยครับ ไม่ต้องเกรงใจเลยครับ

ยกเว้นเบอร์น้องๆ โคโยตี้ของพี่ Lekนะ
(อันนั้นต้องบอกผมคนเดียว 555)

แว๊ก........ผมอำเล่นนะซ้อ เรื่องโคโยตี้น่ะ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

zuzu

01/07/2007 12:45:49
ผมเจ้าของ e5c custom mole ตัวนี้เองครับ หวัดดีเพื่อนๆชาว munkonggadget ต้องขอโทษมีที่ตอบช้านะครับคุณ lek_ultra เนื่องด้วยภารกิจรัดตัว

สรุปสั้นๆเท่าที่จำได้ เนื่องจากไม่มี e5c แบบ universal fit มาลองฟังเปรียบเทียบ (ใครมีเอามายืมหน่อย)
ใส่สบาย และใส่ได้นานกว่าเดิมมาก ไม่รู้สืกอุดอู้หรือมีแรงดันในหู การกันเสียงน้อยกว่า universal fit (ที่ใส่แน่นๆ) เรื่องความสบายดีกว่าเดิมมาก แต่น้ำหนักของตัวหูจะมากกว่าเดิม และรู้สึกว่าจะเกิด microphonic มากขึ้น
เดิมทีกะว่าจะให้พี่อ้วนต่อ 2 ท่อ แต่พอดีรูหูเล็กไปเลยได้แค่ท่อเดียว นี่แสดงว่าผมใช้ UE custom mold ไม่ได้แน่ๆ (ดีไม่ต้องเสียตัง)
ในเรื่องเสียงก็เปลี่ยนไปพอสมควร (น้ำเสียงยังคงเป็นแบบ shure ที่กลางเด่น) ความใส หวาน โปร่ง รายละเอียด การแยกแยะชิ้นดนตรี มากขึ้นดีขึ้นประมาณว่ารู้สึกได้ และ sound stage กว้างกว่าเดิมอย่างรู้สึกได้เช่นกัน (เหมือนต่อผ่านแอมป์ pa2v2 ที่ซื้อต่อจากคุณ G7) ลดข้อด้อยในเรื่องเสียงสูงไปได้ แต่ก็แลกกับการที่ต้องเสียความ impactของเบส (ที่ผมชอบมั่ก มั่ก)ไป คือปริมาณเบสมากเหมือนเดิมแต่ impactลดลงมาก ไม่กระแทกกระทั้นเหมือนเดิม ประมาณว่าเบสมันนุ่มขึ้น ทำให้ความสนุก เร้าใจ และความมันส์ น้อยลง ในขณะที่ความ หวาน โปร่ง ใสเข้ามาแทนที่ ทำให้ฟังสบายมากขึ้น (สรุปว่าเสียงมันผู้ดี หรือ audiophile มากขึ้น) ตอนนี้ผมไม่รู้สึกว่าขาดเสียงใสเหมือนตอนใช้ universal fit เลย

ถ้าถามว่าดีกว่าเดิมไหม ตำตอบคือดีขื้น แต่ไม่ perfect เพราะตอนนี้ผมคิดถึงความมี impact แบบเดิมๆ(ที่ผมชอบมั่ก มั่ก) แต่ในขณะเดียวกันก็เพลิดเพลินกับความ หวาน ใส โปร่งที่เพิ่มขึ้น เหมือนกำลังฟังเสียงจากลำโพงกับแอมป์เสียงดีดี บวกกับความสบายในการสวมใส่

สรุปคือมีได้มีเสีย แต่น่าจะได้มากกว่าเสีย (แต่ที่แน่ๆคือเสียตัง) ใครอยาก เสียตัง เอ้ยอยากลอง รีบไปจองคิวกับพี่อ้วนนาคร้าบ ถ้าไม่ชอบอย่าว่ากันล่ะ หึ หึ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

zuzu

01/07/2007 12:59:07
ผมเจ้าของ e5c custom mole ตัวนี้เองครับ หวัดดีเพื่อนๆชาว munkonggadget ต้องขอโทษมีที่ตอบช้านะครับคุณ lek_ultra เนื่องด้วยภารกิจรัดตัว

สรุปสั้นๆเท่าที่จำได้ เนื่องจากไม่มี e5c แบบ universal fit มาลองฟังเปรียบเทียบ (ใครมีเอามายืมหน่อย)
ใส่สบาย และใส่ได้นานกว่าเดิมมาก ไม่รู้สืกอุดอู้หรือมีแรงดันในหู การกันเสียงน้อยกว่า universal fit (ที่ใส่แน่นๆ) เรื่องความสบายดีกว่าเดิมมาก แต่น้ำหนักของตัวหูจะมากกว่าเดิม และรู้สึกว่าจะเกิด microphonic มากขึ้น

เดิมทีกะว่าจะให้พี่อ้วนต่อ 2 ท่อ แต่พอดีรูหูเล็กไปเลยได้แค่ท่อเดียว นี่แสดงว่าผมใช้ UE custom mold ไม่ได้แน่ๆ (ดีไม่ต้องเสียตัง) สำหรับตัวสายถอดไม่ได้นะครับติดตาย

ในเรื่องเสียงก็เปลี่ยนไปพอสมควร (น้ำเสียงยังคงเป็นแบบ shure ที่กลางเด่น) ความใส หวาน โปร่ง รายละเอียด การแยกแยะชิ้นดนตรี มากขึ้นดีขึ้นประมาณว่ารู้สึกได้ และ sound stage กว้างกว่าเดิมอย่างรู้สึกได้เช่นกัน ลดข้อด้อยในเรื่องเสียงสูงไปได้ แต่ก็แลกกับการที่ต้องเสียความ impactของเบส (ที่ผมชอบมั่ก มั่ก)ไป คือปริมาณเบสมากเหมือนเดิมแต่ impactลดลงมาก ไม่กระแทกกระทั้นเหมือนเดิม ประมาณว่าเบสมันนุ่มขึ้น ทำให้ความสนุก เร้าใจ และความมันส์ น้อยลง ในขณะที่ความ หวาน โปร่ง ใสเข้ามาแทนที่ ทำให้ฟังสบายมากขึ้น (สรุปว่าเสียงมันผู้ดี หรือ audiophile มากขึ้น) ตอนนี้ผมไม่รู้สึกว่าขาดเสียงใสเหมือนตอนใช้ universal fit เลย

ถ้าถามว่าดีกว่าเดิมไหม ตำตอบคือดีขื้น แต่ไม่ perfect เพราะตอนนี้ผมคิดถึงความมี impact แบบเดิมๆ(ที่ผมชอบมั่ก มั่ก) แต่ในขณะเดียวกันก็เพลิดเพลินกับความ หวาน ใส โปร่งที่เพิ่มขึ้นเหมือนกำลังฟังเสียงจากลำโพงกับแอมป์เสียงดีๆ บวกกับความสบายในการสวมใส่

สรุปคือมีได้มีเสีย แต่น่าจะได้มากกว่าเสีย (แต่ที่แน่ๆคือเสียตัง) ใครอยาก เสียตัง เอ้ยอยากลอง รีบไปจองคิวกับพี่อ้วนนาคร้าบ ถ้าไม่ชอบอย่าว่ากันล่ะ หึ หึ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

zuzu

01/07/2007 13:01:39
โทษทีที่โพส2รอบ นึกว่าโพสไม่ขึ้นซะอีก ที่แท้มันขึ้นหน้า2นี่เอง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

นายมั่นคง

01/07/2007 18:58:53

ขอบคุณมากครับ ที่มาเล่าประสบการณ์ให้ฟัง 555

ในนี้มีคนถามผมหลายคนเลยครับ เดี่ยวจะส่งไปหาพี่อ้วนซะหน่อย 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

lek_ultra

02/07/2007 06:31:58
ตอบ zuzu
อ้างถึง"ถ้าถามว่าดีกว่าเดิมไหม ตำตอบคือดีขื้น แต่ไม่ perfect เพราะตอนนี้ผมคิดถึงความมี impact แบบเดิมๆ(ที่ผมชอบมั่ก มั่ก) แต่ในขณะเดียวกันก็เพลิดเพลินกับความ หวาน ใส โปร่งที่เพิ่มขึ้น.........."

อ้อ! ที่แท้มันก็เป็นอย่างนี้เอง

งานนี้ต้อง "Trade-off" ละครับ

ผมว่าลองฟังดูสักพัก ถ้าไม่ใช่จริงๆ อย่าฝืนครับ อาจตัดสินใจใส่คืน Body เดิม ก็ไม่น่าเป็นปัญหาครับ

นี่แหละประสบการณ์ที่ได้จากการโม ครับเพื่อนๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

lek_ultra

02/07/2007 06:33:37
หรือไม่ zuzu ก็เอา E3C ที่มีอยู่ใส่แทน อีกสักตั้งก็ได้นะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

zuzu

02/07/2007 07:10:35
สงสารหูฟังเหมือนกันนะเนี่ย เอาเป็นว่าใครพอใจของเดิมอยู่แล้วก็ไม่ต้องลอง ใครไม่พอใจของเดิมก็ลองชะ ดีไหมครับคุณ lek_ultra
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 34

zuzu

03/07/2007 19:47:49
ถึงเพื่อนๆที่ยังตามอ่านกระทู้นี้อยู่
หลังจากที่ผมใช้เจ้า e5c custom mold ตัวนี้ไปได้สัก 3-4 วัน ก็เกิดอาการคิดถึง impact ที่หายไปอย่างแรง เลยตัดสินใจกลับไปหาพี่อ้วน ขอให้แกใส่กลับ body เดิม แกเลยเสนอว่าเสียดาย ear mold (หรือว่าขี้เกียจใส่กลับก็ไม่รู้) เอางี้แล้วกันฟังจากอาการน่าจะเกิดจาก filter อย่ากระนั้นเลยถอดทิ้งไปเลยดีไหมน้อง ผมถึงกับอึ้งเล็กน้อย (เอางั้นเลยเหรอเพ่) ด้วยความตกกระไดพลอยโจนและอยากลองเล็กๆ เลยตอบตกลง(แบบแหยงๆ) แกหายไปประมาณ 2-3 นาที แล้วเอากลับมาให้ลองฟัง อา...ในที่สุด!!พระเอก ตัวจริงก็กลับมาพร้อมกับ impact (ที่ผมชอบมั่กๆ) แถมรายละเอียด ความใส และsound stageที่เพิ่มขึ้นเป็นของแถมเนื่องจากปริมาณเบสที่ลดลงเล็กน้อยกำลังดีและเป็นเบสที่เคลียร์กว่าเดิม ตอนนี้ e5c ผมน่าจะถึงที่สุดของมันแล้ว ในที่สุดการทำ custom mold ครั้งนี้ก็จบแบบ happy ending นาคร้าบบ.. (เอ แล้วถ้าขี้หูมันร่วงลงไป จะทำไงดีหว่า สงสัยต้องเช็คความสะอาดทุกวัน)

ขอเตือนเพื่อนๆที่จะทำ custom mold ให้ระวังเรื่อง filter เพราะมันมีผลโดยตรงกับเสียงนะครับ (ไม่จำเป็นต้องถอดออกเหมือนผมนะครับ ของเดิมอยู่ตำแหน่งไหนก็อยู่ตามนั้น เรื่องนี้พี่อ้วนแกคงระวังแล้วละ เพราะแกมีผมเป็น case studyแล้วนี่) วันที่ไปรับของให้ใช้เวลา test เสียงสักพักให้แน่ใจ ไม่งั้นอาจจะต้องไปหลายรอบเหมือนผม
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 35

lek_ultra

03/07/2007 20:22:01
เย้!
ยินดีด้วยจริงๆครับ

เฮ้อ! โล่งอก รู้สึกสบายใจขึ้น ที่ไม่ทำให้เพื่อนเสียของชอบ

ยินดีด้วยจริงๆ นะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 36

แฟนโคตรดุ

03/07/2007 20:25:39
ยินดีด้วยนะครับ ที่แก้ไขได้

ของผมก็ส่งแก้ไขแล้วเหมือนกันครับ มีปัญหาที่ปลั้กด้านขวา
เลยจัดแจงเรื่องรูปลักษณ์ใหม่ด้วยเลยทีเดียว
วันเสาร์คงจะเสร็จ คิดว่าวันจันทร์คงจะเอารูปมาให้ดูกันครับ
หยิกหู 0
"มาแล้วครับ งานชิ้นที่3 โดยพี่อ้วน Shure E5C Custom Mold"