Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

horrible MP3 player มันคือ SONY nw-S205F

baphonee

13/06/2007 03:47:50

คือว่า T10 ของผม นั้นเสีย>_<" เพิ่งซื้อมาไม่ถึงปีเองไม่รู้ทำไงดี ของหิ้วซะด้วยสิ เปิดๆๆไปมันก็ดับเอง เซ็ง โคตรทำทุกวิธีแล้วอัพเฟริมแวร์ก็ แล้วโมโหมาก สุดท้ายมันเสือกมาดับตอนออกไปวิ่ง ผมเลยตัดสินใจ ว่าจะหา mp3 player ตัวใหม่

เดินไปเดินมาหายี่ห้ออะไรก็ไม่ได้เลย (พอดีว่าผมอยู่อังกฤษ)นี่นี่มี ipod panasonic แล้วก็ ยี่ห้อ อะไรก็ไม่รู้นะครับ เยอะแยะไปหมด อ้อแล้วก็ฟิลลิป นอกนั้นม่รู้จักแล้วครับ พอดีว่าเดินไปร้านโซนี่ ไอ้รุ่น nw-S205F มันสวยดีแฮะไม่เคยลอง เหมือนกันว่า เป็น ไง เคยใช้เมื่อมันเป็น walkman ตอนนั้นก็ค่อยข้างประทับ ใจ จิงๆๆก็อยากจะสอย iriver ใหม่แต่ว่า เสียอารมณ์ที่ ยังไม่ทันถึงปีมันก็จากบ้านนาเราไปซะแล้ว ตอนแรกยังไม่ซื้อหรอกนะครับ เพราะว่า มันราคาตั้ง 100 ปอน (นึกในใจ ประเทศ .... ไรวะ ของแพงชิบหาย ไอ้ห่านี่ออกมาหลายปีแล้วยังร้อยปอนอีกเหรอวะ ทำไงได้ เลย เดินไปหาเพื่อนเกาหลี ให้มันเช็คราคาให้ มันบอกว่า ที่บ้านมัน 53 ปอน ถ้ารวมค่าส่งประมาณสิบปอน
สวรรค์ทรงโปรด ไงแม่มถูกกว่าเกือบ 40 ปอน เอาไงก็เอาว่ะ ให้แม่มสั่งให้ดีกว่า
จากนั้นผมเดินออกไปซื้อกับข้าว เห็น ร้าน ขายเครื่องใช้ไฟฟ้า เห็น ป้าย ที่ตรงตู้โซนี่ว่า huge reduce price มันจะโละ รุ่นเกาออก แค่ 60 ปอนเอง แค่นี้เอาว่ะ พอสู้ได้เลยสอยมาเลยครับ

ขอโทษครับที่ร่ายยาว เพราะถ้าเป็นไปได้อยากจะร้องให้จริงๆๆ จิง ผมน่าจะฝากเกาหลีมันส่ง iriver มาจากบ้านมันจริงๆ ที่ตัดสินใจเอาตัวนี้เพราะมันดูสวย แล้วก็แปลกดี ที่สำคัญ ผมอยากลอง หลังจากที่ไม่ได้ใช้ของโซนี่มานานแล้ว

หลังจากที่ได้ผมก็ไม่อะไรมากลองเลยครับ กล้วยทอด SonicStage ใช้ยากอิ๊บอ๋าย หลังจากปล้ำมันอยู่4 ชั่วโมงก็พอคล่องขึ้น แต่ว่า ทุกอย่าง ไม่เหมือน iriverโดยสิ้นเชิง กว่าจะลงเพลง สร้าง list เสร็จ ปาไปเกือบ หกชั่วโมง วันนั้นเลยไม่ได้ลองหูฟัง อะไรเลย

อีกวันนึง เอา ไอ้โซนี่ไปให้คนเกาหลีดูเพื่อบอกมันว่า เออกูซื้อมาแล้วนะ พอดีว่ามันทัก เห้ยหูฟัง ไม่เหมือนในรูปนี่ว่า ผมนึกในใจ กล้วยทอด กรูไม่ได้สังเกตเลย มิหน้า ทำไมแม่มถูก ( แต่คิดในใจ ดีแล้ว แม่มถูกๆ นี่หละ กรูไม่แคร์โว้ย กรูมี pk1 แล้ว สบายโชคดีไปที่เจอเครื่องแบบนี้ )จากนั้นอีกวัน เริ่มลองแล้วหละครับ ตอนแรก จับ pk1 ยัดแล้วเปิด

พูดได้คำเดียวว่า " ใครมันมากระซิบ ข้างหูกรูวะ" ผมขอเปรียบเทียบกับ T10 นะครับเพราะวาคุ้นเคย
T10 ไม่ต้องการแอมป์ สำหรับผม เพราะว่าผมขี้เกียจพกแต่ก็ให้เสียงที่ดี แล้วความดังก็พอดี ผมฟังเบากว่า ใช้ T10 เปิดสุด สักประมาณ 35 แต่ว่า กะไอ้โซนี่ตัวนี้ผมเปิดสุดแล้วมันยังกระซิบผมเลย
คิดสุดท้าย กรูคงต้องพกแอมป์ แล้วหละวะ ดี ที่ยังไม่ปล่อย ibasso ไปตอนแรก ใช้ T10 กะจะปล่อยแล้วเพราะไม่ค่อยได้พกไปไหนมาไหน ไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่ แต่ต่อไปนี้คงต้องพกทุกวัน

จากนั้น พอผมจะไปวิ่ง ทำไม ถ้าเอาไอ้นี่กะ ibassoไ ปวิ่งด้วยกัน มัน พัง แน่นอน ผมเลย หยิบ akg k26p ออกมาจากกรุ (พอดีว่าผมให้ไอ้หูแถมเพื่อนไปแล้ว บอกกับไอ้เกาหลีไว้ว่าจะให้มัน )

ไม่น่าเชื่อเลยนะครับ "แม่มเอ้ย ต้องเปิดเสียงสุดเลยเหรอวะเนี่ย เปตรเอ้ย" เพราะว่า T10 ผมไม่เคยเปิดสุดเลยหูแตกพอดี ผมใช้ k26p เปิดเสียงสุด คือผมฟังได้พอดีเลยครับ ตอนนี้อยากจะบ้าตาย คงต้องหาหูฟังที่ไปวิ่งอันใหม่แน่ๆๆ เพราะไอ้ k26p พอวิ่งไปมันมีเสียงกระแทก แกะๆ ผมรำคาญมาก เดี๋ยวซื้อ เซน รุ่น สปอร์ต ถูกๆๆเอาเพราะว่าที่นี่ผมหาได้แค่นี้หละครับ ไม่แน่ อาจจะลอง jvc รุ่นสายรุ้ง มันมีทุกสีเลย แต่ท่าทางจะขำๆๆ

แค่มาระบายครับ และอยากบอกว่า Sony nw-S205F อาจจะดีแค่ ไอ้ การบีบอัด file ของมัน ทำได้เล็กดี คุณภาพเสียงก็ไม่ลดลง เลย แต่ว่า ราคาของมันนั้นแพงมาก คุณไปซื้อตัวอื่นได้ 4 จิ๊ก 6,8 ดีกว่า ของผม 2 จิ๊ก ถ้าเปรี้ยบ เทียบเวลาบีบอัด แล้คง ใส่ด้เท่ายี่ห้องอื่นประมาณ 4 จิ๊ก อ่ะครับ

สรุป อย่าซื้อครับ ผมเจ็บคนเดียวพอแล้ว ไม่อยากให้เพื่อนๆๆ เจ็บตัว   (ดีใจจังที่ ibasso ยังอยู่ที่ผม
อยากถามเพื่อนๆหน่อยผมจะทำไงได้กะ T10 ที่เสีย อ่ะครับ เสียดายเหมือนกัน ใช้ไม่ถึงปีด้วยอ่ะ)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ไอ้ตู้

13/06/2007 08:19:48

Thankหลายเด้อ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

13/06/2007 10:38:55

5555

พูดยากจริงๆ ผมเองนี่ก็แฟน Sony มาตั้งแต่ฝาหอย 5555 ซื้อวอร์คแมน ซื้อนุ่นซื้อนี่ก็ต้อง Sony แต่พอมาเป็น MP3 ดันไม่ยอมซื้อ Sony

มันเป็นเรื่องแปลกที่ว่า เจ้าแห่งเครื่องเล่นพกพา ภายใต้คำเท่ๆ ว่า walkman ถึงทำได้แค่นี้จริงๆ 555

ผมเคยลองหลายที หลายรุ่นแล้ว มันก็เป็นอย่างที่ว่าจริงๆ ครับ นี่ยังไม่ได้พูดถึงคุณภาพเสียงเลยนะเนี่ย 55555

เอ้า เชื่อว่า Sony จะต้องพลิกสถานการณ์แก้เกมส์ออกมาสู้ได้ซักวันล่ะน่า 555
หยิกหู 0
"horrible MP3 player มันคือ SONY nw-S205F"