Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เวปบอร์ดนี้มีแต่............

ดดดดด

02/08/2009 21:17:04
..........
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Jack

02/08/2009 21:42:08
ผมคิดว่ามีคนเดียวละครับที่มีลักษณะแบบที่คุณโพสต์ไว้

นั่นคือ หน้าคุณเอง !!!
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

FEWSG89

02/08/2009 21:52:57
0
เกรียนนนนนนนนนนนนนน อีกและ

สังคมรังเกลียดๆๆ แน่จริงก็ด่ามันให้ต่อหน้าดิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

02/08/2009 21:54:43
0
555 ตะรางนะคุณ 555

ผมขออนุญาตรวบรวมหลักฐานทั้งหมดส่งให้เพื่อนเรา (คุณดุ๊ค) ที่ทำงานอยู่ในส่วนของกระทรวง ไอซีที เด้อ

555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

555

02/08/2009 21:55:25
เอ่อ กลับถ้ำคุณไปดีกว่าครับ

ชิ้ว~
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

555

02/08/2009 21:56:47
คราวนี้ คงไม่ได้กลับถ้ำแล้วล่ะมั้ง คงได้เปลี่ยนที่อยู่ใหม่แล้ว - -\\\"
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Neuro

02/08/2009 21:58:04
0
ลงเบอร์ติดต่อมาเลยครับ กล้าๆหน่อย...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

หนุ่ม

02/08/2009 22:00:47
0
กุเรียนนิตินะโว้ยดูหมิ่นบุคลอื่นซึ่งหน้าในที่สาธารณะคุกนะมึล ไอ้ดดดดส่งที่อยุ่มาเลยกุฟ้องมึงแน่+ค่าเสียหายของเฮียอีกหลายแสนแน่มึง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

catkat

02/08/2009 22:01:33
0
เพื่อ ?

-*-
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

นโม

02/08/2009 22:03:25
มันคนเดียว กับ คนที่ชื่อ moderndog แน่ๆ

พอตานี่หายไปปุ๊บ ตัวเกรียนมาเลย

อย่าคิดว่าเขาตรวจ IP ไม่ได้นะ

โดนคนอื่น พูดถึง Linkin park ด้านไม่ดีหน่อย ถึงกลับรับไม่ได้

แบบนี้ คุณไม่ได้ชอบด้วยใจของคุณนี่หว่า อย่างนี้สิพวกชอบตามกระแสของแท้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

ผ่านมา

02/08/2009 22:08:43
ผมขอเติมคำลงในช่องว่างแทนเจ้าของกระทู้ละกันว่า...

เวบบอร์ดนี้มีแต่คนดีๆ :) ดูอบอุ่นมากครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

วรุตม์

02/08/2009 22:12:19
0
เหอะๆๆๆๆ พอดีผมมาทันตอนที่เฮียยังไม่ลบข้อความออริจินัลครับ

ถ้าเฮียจะเก็บหลักฐานไปฟ้อง ผมขอเป็นพยานคร้าบบบ

^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

ผ่านมา

02/08/2009 22:13:25
อ้าว มีข้อความออริจินัลเหรอ นึกว่าให้เติมคำในช่องว่าง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

ota_hay

02/08/2009 22:14:55
3
เกรียนจริง ๆ
ส่ง ict เลยครับเฮีย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

club595

02/08/2009 22:18:05
0
ไร้สาระ...หัดใจกว้างหน่อยซิไอ้น้อง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

nett

02/08/2009 22:21:00
0
อย่าลืมกินนมก่อนนอนนะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

TOON

02/08/2009 22:27:38
0
ช่างมันเถอะ ใจเย็นๆ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

ก๊วกกี้

02/08/2009 22:33:50
37
มาไม่ทันคร้าบบบ

ช่วยแ้ย้บๆ หน่อย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

nopphong

02/08/2009 22:52:45
4
เว็ปเฮียนี่ไอ้โม่งเยอะ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

ManPlayEar

02/08/2009 22:57:09
21
เอ่ออ เห็นแต่ จุดจุด
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

hellotoon

02/08/2009 23:00:01
0
เกรียนมาป่วนอีกแล้ว เห้อออ เด็กมีปัญหา น่าหนักใจ แท้ๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

max

02/08/2009 23:03:37
0
อ่าา มาไม่ทันเหมือนกันๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

Champ

02/08/2009 23:06:22
2,143
โอเค แต๊งกิ้ว ทิชชู่ ยัว เวรกรรม

ยัวร์ ฟาเธอร์ โฮม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

jenglor

02/08/2009 23:24:12
0
สงสารพ่อแม่เนาะ อุตส่าห์เลี้ยงมาแทบตาย เลวได้ใจจริงๆ เตรียมตัวเก็บข้าวของหนีได้เลยไอ้น้อง หนีให้พ้นนะเอ้อ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

ซิลเวอร์

02/08/2009 23:30:54
0

กลับไปเรียนดีกว่านะ

ผมยังขึ้นไม่เต็มหัวเลย.....
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

นายมั่นคง

02/08/2009 23:31:11
0
555 จริงๆๆ อย่าซีเรียสเลยเด้อ 555 ผมไม่ได้เอาเรื่องเอาราวกันล่ะ แต่วันก่อนเจ้าดุ๊คเพื่อนของเรานี่ล่ะ มันบอกว่ามันทำงานอยู่ ไอซีที ผมบอกว่างๆๆ จะใช้บริการหน่อยล่ะ

แล้วเจ้าดุ๊คก็จัดคร่าวๆๆ ให้ผมดู คือผมส่งเลข iP ให้ก่อน เพื่อเป็นการทดสอบฝีมือของเจ้าดุ๊คเล่นๆๆๆ

มันเปิดเว็บ Who is แล้วกรอกเลขยุกยิกๆๆๆ แล้วพักนึงก็มีเส้นรุ้งเส้นแวงอ่านพิกัด แล้วเจ้าดุ๊คบอกว่า ที่ไอซีที นั้นมีเครื่องไม้เครื่องมือชัดเจนกว่าที่เราใช้ ถ้าเฮียจะให้ตรวจสอบให้ลึกที่สุด ต้องยื่นคำร้องและแนบบัตรประชาชนเข้ามา คล้ายๆๆ กับการแจ้งความ และให้ระบุว่ามีการผิดละเมิดตรงไหนบ้าง

เจ้าดุ๊คเล่าให้ฟังว่า ทุกวันนี้จับไปวันละหลายรายจริงๆๆ และเป็นการจับทุกวันเลยนะครับ โดยมากจะมีการละเมิดกันเรื่องเมลืหลอกลวง หรือเมล์ที่ให้หลอกโอนสตางค์ผ่านบัญชี เรียกว่า กระทรวงไอซีที ตามได้ถึงห้องนอนเลยล่ะครับ 555 เราเองไม่รู้หรอกครับ จริงๆๆ ทุกวันนี้คดีความทำนองนี้มีทุกวันล่ะ

ไหนๆๆ เล่าแล้วขอเล่าต่อ อาทิตย์ก่อนนู้น ถ้าหากเราจำกันได้ มีคนมาด่าคุณหมอทัตเทพด้วยคำพูดหยาบคาย ซึ่งอันนี้เข้าข่ายหมิ่นประมาทเต็มๆๆ ผมเซฟไอพีเสร็จทุกอย่าง และจัดให้ไปชุดใหญ่ เชื่อเปล่า ตอนนี้ผมทราบว่าชื่ออะไร เบอร์โทรอะไร จังหวัดอะไร บ้านเลขที่ไหน แต่ผมคุยกับคุณหมอแล้ว ปรากฏว่าเราตรวจสอบกันแบบซ้อมเล่นๆๆ ประมาณว่า แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพนั่นเอง 5555 คุณหมอแกก็สปอร์ต ไม่ได้ติดใจอะไร

คือไม่เอาเรื่องเอาราวล่ะ ลูกผู้ชายขอกันกินมากกว่านี้เด้อ 555

เอ้า เคสนี้ก็เหมือนกัน ไม่เอานะครับ ยังไงผมยกมือขอเลยล่ะ (ไหว้เลยล่ะครับ) 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

ซิลเวอร์

02/08/2009 23:33:03
0

กฏแห่งเกรียน

ภาษา ไทยวันละคำวันนี้ขอเสนอคำว่า เกรียน หากเปิดหาคำนี้ใน พจนานุกรรม ฉบับราชบัณฑิตยสถาน พ.ศ. 2542 หน้า 141 จะพบว่าถูกนิยามความหมายไว้ 3 ความหมายด้วยกันดังนี้

เกรียน ๑ [เกรียน] ว. สั้นเกือบติดหนังหัว ผิวหนังหรือ พื้นที่ เช่น ผมเกรียน หมาขนเกรียน หญ้าเกรียน
เกรียน ๒ [เกรียน] ดู เลี่ยน ๑.
เกรียน ๓ [เกรียน] น. แป้งซึ่งนวดด้วยน้ำร้อนแล้วไม่น่ายเป็นเม็ดปนอยู่ เม็ดนั้นเรียกว่า เกรียน; เรียกปลายข้าวขนาดเล็กว่า ข้าวปลายเรียน

แต่ วันนี้ผมไม่ได้มาพูดถึงคำนี้ตามที่พจนานุกรรมให้นิยามไว้หรอกนะครับ แต่ผมขอพูดถึงมันในแง่มุมของมนุษย์ Cyber กันดีกว่าเราจะมาค้นหาความหมายของมันกันและเมื่อรู้ความหมายแล้วอย่าลืม สำรวจตัวเองด้วยนะว่าคุณ “เกรียนหรือเปล่า”

ต้นกำเนิดแห่ง เกรียน

เกรียน คำนี้มีต้นกำเนิดมาจากที่ใดไม่มีหลักฐานระบุชี้ชัดได้ แต่ที่แน่ๆ บนศิลาจารึก หลักไหนๆ ก็คงไม่มีคำๆ นี้ปรากฏอยู่เป็นแน่ ผู้คว่ำวอร์ดในวงการณ์เกมบางคนบอกว่า พบเห็นคำนี้ครั้งแรกมาจากเกมออนไลน์ที่มีผู้นิยมเล่นสูงสุดเกมหนึ่ง ส่วนผู้คว่ำวอร์ดในวงการณ์บอร์ดบอกว่าเห็นครั้งแรกในเว็บซื้อขายแลกเปลี่ยน ที่มีผู้ใช้มากที่สุดแห่งหนึ่ง ผมจึงไม่สามารถอ้างอิงได้ว่ามันมีต้นกำเนิดจากที่ใดกันแน่ รู้แต่เพียงว่าวันนี้มันถูกนำมาใช้อย่างแพร่หลาย

การขยายตัวของ เกรียน

เกรียน ไม่ใช่คำด่าพร่ำเพรื่อเหมือนอย่างคำด่าอื่นๆ ที่เราคุ้นเคยมาตั้งแต่สมัยพ่อขุนรามคำแห่ง แต่เป็นคำที่ใช้ เฉพาะเจาะจงสำหรับกลุ่มคนประเภทหนึ่ง กลุ่มคนกลุ่มนี้เป็นกลุ่มคนพิเศษนักวิชาการบางท่านบอกว่า เป็นอาการของคนที่เสพหญ้ามากเกินไป จนคอโรฟิวในหญ้าไปอุดตันสมอง จนส่งผลให้การทำงานของสมองซีกขวา ซึ่งเป็นสมองด้านของเหตุผลและการเรียนรู้ หดตัวลง ในขณะที่สมองซีกซ้ายที่ทำหน้าที่เกี่ยวกับการใช้อารมณ์ขยายตัวใหญ่ขึ้น จึงส่งผลให้คนกลุ่มนี้ใช้แต่อารมณ์มากกว่าเหตุผลและการวิเคราะห์ไตร่ตรอง ดังจะพบพฤติกรรมดังกล่าวได้บ่อยๆ ในเกมออนไลน์ หรือตามเว็บบอร์ดทั่วไป สาเหตุที่ทำให้คำนี้เกิดการใช้อย่างแพร่หลายมากขึ้นไม่ใช่เพราะมันถูกนำมา ใช้เป็นคำแฟชั่นหากแต่กลุ่มคนประเภทดังกล่าวขยายตัวมากขึ้นและลุกลามอย่าง รวดเร็วจนยากที่จะหยุดยั้งได้ต่างหาก

กลุ่มที่อยู่ในสภาวะ เกรียน

หลาย คนอาจจะเข้าใจผิดจนเหมารวมไปเลยว่า เกรียน คือ กลุ่มเด็ก ตั้งแต่ ป.1 จนถึง มัธยมปลาย ที่ตัดผมสั้นเกรียน สาเหตุที่หลายคนตีความแบบนั้นอาจจะเป็นด้วยลักษณะทางกายภาพที่โดดเด่นคือทรง ผมที่เลี่ยนเกรียนติดหนังหัว ซึ่งความจริงแล้วตาม “กฎของ เกรียน” หรือ “เกรียน Law” นั้นลักษณะดังกล่าวเป็นเพียงรากศัพท์ของคำว่า เกรียน เท่านั้นเอง หากแต่ในความเป็นจริง ตามหลักของ “เกรียน Law” คือ “ความเกรียนไม่จำกัด ทรงผม อายุ เพศ หรือ ฐานะ ทุกคนมีสิทธิเท่าเทียมในความเกรียนเหมือนกันหมด” ดังนั้นจึงพอจะสรุปได้ว่า สภาวะเกรียน เป็นสภาวะของพฤติกรรม ทางความคิด หาใช่ลักษณะทางกายภาพอย่างที่หลายคนเข้าใจกันไม่

ทำไมต้อง เกรียน

หลัง จากที่ได้ทำการศึกษาและค้นคว้าเป็นเวลาหลายวันผมได้พบว่า คำเหยียดสติปัญญาคำนี้เกิดขึ้นด้วยสาเหตุที่ว่า กลุ่มคนที่อยู่ในสภาวะเกรียนส่วนใหญ่จะเป็นเด็ก และเป็นกลุ่มเด็กที่เล่นเกมออนไลน์ อาจจะด้วยเพราะเกมออนไลน์ในบ้านเรา เปิดกว้างมากจนเกินไป จนเกิดการกระจุกตัวทางการแสดงออกในสถานที่เดียวกัน จนเมื่อเด็กๆ เกิดการคลุกคลีกับพฤติกรรมไม่เหมาะสมบ่อยๆ จึงดูดซึมพฤติกรรมเลวร้ายเหล่านั้นมาใช้โดยไม่มีคนคอยให้คำแนะนำ โดยพฤติกรรที่เราจะพบเห็นได้จากเด็กที่อยู่ในสภาวะเกรียนก็คือ การกระทำที่ไร้ความคิด พฤติกรรมไร้เหตุผล พฤติกรรมก้าวร้าวทางคำพูดและความคิด เมื่อเข้าสู่สภาวะเกรียนสมองซีกซ้ายจะขยายตัวอย่างรวดเร็ว จนบางครั้งคนที่อยู่ข้างๆ ต้องเข้าระงับสติด้วยการ เบิร์ดกระบาล ซีกซ้ายซะหนึ่งที ก่อนที่อาการจะลุกลามถึงขั้น “โคบ้า” ถ้าเป็นพวกวิกฤติหนักๆ ก็อาจจะกลายเป็น “กระบือบ้า” ได้เหมือนกัน

อาการที่เรียกว่า เกรียน

-กลุ่ม เกรียน มักจะมีความเชื่อมั่นตัวเองสูงในจินตนาการ แต่ปฏิบัติตัวตรงกันข้าม อยากเทพแต่ทำตัวถ่อย เกรียนประเภทนี้มีคนให้นิยามจำแนกออกมาเป็น กลุ่ม เทพเกรียน หรือ King of เกรียน หรือ เกรียน เหนือ เกรียน
-กลุ่ม เกรียน มักจะมีความอดทนต่อสิ่งเร้าภายนอกน้อยกว่าบุคคลปกติ และควบคุมอารมณ์ตัวเองไม่ค่อยได้ มักแสดงออกทางคำพูด มากกว่าทางความคิด หรือทีเรียกว่า “พูดโดยไม่คิด” ในบางรายจะชอบด่าทอผู้อื่นแบบไร้เหตุผล โดยเชื่อมั่นว่าตัวเองถูกเสมอ จนบางครั้งก้าวล่วงไปถึงบุพการีของผู้อื่น
- ชาวเกรียนจะมีความสุขไปกับการ ด่าคนแบบไร้ เหตุผล และอดีนาลีนของชาวเกรียนจะสูบฉีดรุนแรงขึ้นเมื่อถูกด่าตอบ ชาวเกรียนมีพฤติกรรมที่ชอบเรียกร้องความสนใจ ดังจะพบได้ตามเว็บบอร์ด ในกระทู้ดักควายต่างๆ พอเห็นคนเข้ามาด่าก็นั่งยิ้มชื่นใจ จนกลายเป็นค่านิยมเสพติดของพวกเค้าไปแล้ว
-อาการหนึ่งที่เห็นได้ชัดจาก กลุ่มเกรียนคือจะเป็นกลุ่มคนที่มี IQ และ EQ ต่ำ เนื่องจากไม่ค่อยชอบใช้ความคิด ชอบใช้แต่อารมณ์ สมองไม่สามารถดูดซึมเหตุผลเข้าไปได้ แต่ถ้าเป็นเรื่องปลุกเร้าอารมณ์ก้าวร้าวจะตื่นตัวในทันที

จะหลีกเลี่ยงสภาวะ เกรียน อย่างไร

สภาวะ เกรียนสามารถป้องกันได้โดยการสร้าง “ภูมิคุ้มกันโรคเกรียน” การแบ่งเวลาในการใช้ชีวิตประจำวันเป็นส่วนหนึ่งในการสร้างภูมิคุ้มกันโรค เกรียน การอ่านหนังสือ สะสมความรู้ ใช้สมองซีกขวาในการตัดสินใจ คิดวิเคราะห์ต่างๆ รู้จักระงับอารมณ์ การเป็นคนมีเหตุผล เปิดโอกาสในการรับฟังผู้อื่น เหล่านี้คือผู้ที่จะสามารถหลุดพ้นสภาวะเกรียนได้ นักวิชากรหลายท่านบอกว่า สภาวะเกรียนในเด็กจะหมดไปเมื่อพวกเค้าบรรลุนิติภาวะ แต่ในทัศนะของผมแล้ว การจะหลุดพ้นสภาวะเกรียนได้คุณจะต้องบรรลุนิติภาวะทางความคิด ไม่ใช่อายุ เพราะอย่าลืมว่า ความเกรียนมีอิสระเสรี สามารถเข้าสู่ทุกคนได้ หากคุณมีพฤติกรรมต่างๆ ดังที่ผมได้กล่าวมาแล้วนั้นโปรดระลึกว่า สภาวะเกรียนได้ย่างกรายมาสู่คุณแล้ว อย่าปล่อยให้มันฝังรากเข้าสู่กมลสันดารของเราได้ รีบสะบัดมันให้หลุดพ้น ก่อนที่ชื่อของเราจะถูกเปลี่ยนเป็น “ไอ้เกรียน”

เครดิต: Ball The One
Post ครั้งแรกที่ Lineage2.in.th
http://spaces.msn.com/balltheone/

เกรียน เป็นศัพท์สแลงแทนบุคคลหรือกลุ่มบุคคลที่มีพฤติกรรมก่อกวน ก้าวร้าวทางคำพูดและความคิด ไร้เหตุผล หรือคิดว่าตัวเองเป็นศูนย์กลางของสังคมอินเทอร์เน็ต โดยมักจะแสดงออกในลักษณะที่ควบคุมตัวเองไม่ได้เหมือนเด็กไม่ได้รับความสนใจ บุคคลกลุ่มนี้จะใช้อารมณ์มากกว่าเหตุผลหรือการวิเคราะห์ไตร่ตรอง

มีการเปรียบเทียบว่าเกรียนคล้ายกับลักษณะของ นูบ (noob, n00b) ซึ่งมาจากคำว่า นูบี, นิวบี (newbie) ซึ่งเป็นกลุ่มบุคคลในอินเทอร์เน็ตตามเว็บบอร์ด หรือเกมออนไลน์ ที่มักจะเป็นสมาชิกใหม่และทำตัวเหมือนรู้ทุกเรื่อง (แต่ไม่ได้รู้จริงหรืออาจไม่รู้เลย) ซึ่งใช้ในความหมายทางลบ

ประวัติ

คำว่า เกรียน เริ่มใช้เป็นศัพท์สแลงครั้งแรกในเว็บบอร์ดของเว็บไซต์ประมูลดอตคอม ในส่วนของเว็บบอร์ดย่อยเกี่ยวกับเกมแร็กนาร็อก ออนไลน์ โดยมีที่มาจากทัศนคติของบุคคลที่เป็นเด็กนักเรียนชายที่ตัดผมสั้นหัวเกรียน ซึ่งมักจะแสดงพฤติกรรมดังกล่าวอยู่บ่อยๆ เนื่องจากความคึกคะนอง และกลุ่มบุคคลที่อยู่ในสภาวะเกรียน ส่วนใหญ่จะเป็นกลุ่มเด็กที่เล่นเกมออนไลน์ เมื่อถูกเรียกบ่อยครั้งเข้า คำนี้จึงใช้แทนกลุ่มบุคคลที่มีพฤติกรรมเหล่านั้นไปเสีย โดยไม่คำนึงถึงอายุ ปัจจุบันสามารถพบเห็นเกรียนได้ทั่วไปตามเว็บบอร์ดต่างๆ โดยเฉพาะเว็บบอร์ดที่ขาดการดูแลอย่างทั่วถึง

เนื่องจากนิสัยส่วนตัวที่คิดว่าตัวเองเป็นศูนย์กลางนั้นเอง กลุ่มบุคคลที่อยู่ในสภาวะเกรียนมักจะใช้ศัพท์สแลงแทนตัวอีกคำหนึ่งคือ เทพ ซึ่งใช้เปรียบว่าตนเองมีความยิ่งใหญ่ เหนือกว่าผู้อื่น หรือดีเลิศ ดั่งเทพหรือเทวดาเป็นต้น (แต่ความเป็นจริงอาจไม่เป็นเช่นนั้น) คำนี้สามารถพบเห็นได้บ่อยพอๆ กับคำว่าเกรียน

บุคลิกภาพของเกรียน
# มีความเชื่อมั่นในตัวเองสูง ถึงขั้นที่เชื่อว่าตนเองเป็นฝ่ายถูกเสมอ
# มี EQ ต่ำ เนื่องจากใช้อารมณ์มากกว่าเหตุผล มีความอดทนต่อสิ่งเร้าภายนอกน้อยกว่าบุคคลปกติ หรือควบคุมอารมณ์ตัวเองไม่ค่อยได้
# มักจะอวดเก่งว่าตัวเองไม่เคยกลัวอะไร แต่เมื่อเจอเข้าจริงๆ กลับกลัว
# ใช้การแสดงออกทางวาจา (หรือข้อความที่พิมพ์ในเว็บไซต์) มากกว่าทางความคิด หรือเรียกว่า "พูดโดยไม่คิด" ไม่รู้จักมารยาทในสังคม
# ชอบเรียกร้องความสนใจ สร้างประเด็นปัญหา ทำให้เกิดข้อขัดแย้งโดยไร้เหตุผล บนพื้นฐานที่พิสูจน์แล้วว่าเป็นจริง
# มักจะรวมกลุ่มระหว่างเกรียนกันเอง (หรือกระทั่งสร้างเว็บไซต์รวมกลุ่มโดยเฉพาะ) เนื่องจากผู้อื่นไม่คบหาสมาคม

จากวิกิพีเดีย สารานุกรมเสรี
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

SquidMan.ExE

02/08/2009 23:37:42
0
ผมขอนำเรือน้อยพาออกอ่าวเองครับ...
เรามาพิมพ์อะไรที่สนุกๆกันดีกว่า...

คิดว่านี่เป็นกระทู้ตั้งคำถามสนุกๆปลายเปิดละกัน...

เวปบอร์ดนี้มีแต่............???
เวบนี้ไม่ได้มีแค่หูฟัง...
แต่ยังมีพวกติงต๊องที่สนองกิเลสทางหูรายวัน...
โดยได้ความรู้บ้างได้สาระและไร้สาระบ้างจากการฟัง...
ได้คิดอะไรแปลกๆจากเพื่อนๆที่ทำงานต่างสาขาอาชีพ...
ได้รู้จักเพื่อนๆมากขึ้นผ่านทางเวบเฮีย...
ู^_^\"
แล้วคุณล่ะคิดว่า...

เวปบอร์ดนี้มีแต่............???

มาแชร์กันสนุกๆดีกว่าครับ...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

Champ

02/08/2009 23:37:56
2,143
ูู^
^
^
อิอิอิอิ ชอบครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

piggy

02/08/2009 23:52:16
0
เวปบอร์ดนี้มีแต่ .... มีแต่หนุ่มๆไม่มีฉาวๆเยย ฮือๆๆๆ (T T)/
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

ซิลเวอร์

02/08/2009 23:52:26
0
เวปบอร์ดนี้มีแต่ .......

คนใจดี

อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

dnopista

03/08/2009 00:10:40
11
อ่าวว มาไม่ทัน เหอๆ

อืมม หัวข้อหลังก็ได้ ...เวปบอร์ดนี้มีแต่คน......

ที่จะได้ sr125 จากเฮียฟรีตอนสิ้นปีคร้าบบบ

เอิ๊กๆๆๆ ดีมะ ดีมะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

หนึ่ง

03/08/2009 00:18:40
0
เวปบอร์ดนี้มีแต่......คนกินมาม่าและทักสายคิมเบอเป็น DNA หัวไนตริกเป็นขั้วหัวใจ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

นายมั่นคง

03/08/2009 01:03:01
0
555 หลายคนอาจงง จริงๆๆ หัวข้อกระทู้มันเป็นคำหยาบคายน่ะครับ ผมเลยย่อให้มันสั้นเหลือแค่ เวปบอร์ดนี้มีแต่............

เอาไว้ให้ทุกท่านเดาเอาเองเด้อ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 34

wtbmunkong

03/08/2009 01:09:47
0
เวปบอร์ดนี้มีแต่คนหล่อ อิอิ :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 35

ปุ๊ทะลิ

03/08/2009 01:16:34
PeacePeacePeacePeacePeacePeace
PeacePeacePeacePeacePeacePeace
เวปบอร์ดนี้มีแต่........คนมีการศึกษาครับ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 36

jj

03/08/2009 01:55:28
มาช่วยกันเถอะครับ เวบนี้จะได้สงบสุข สัพเพสัตตา สัตว์ทั้งหลาย ที่เป็นเพื่อนทุกข์ เกิดแก่เจ็บตาย......
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 37

Ken21th

03/08/2009 03:15:02
0
มาไม่ทันเลย เลยไม่รู้ original เลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 38

อ.มงคล

03/08/2009 04:27:01
มาไม่ทัน เค้ามีเรื่องอะไรกัน ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 39

bankhalkdown

03/08/2009 05:36:53
0
เตรียมเข้าคุกเหอะครับ เกรียนๆอย่างนี้

กฎหมาย ict มีแล้วนะครับ หัดรู้ไว้สะบ้าง

IP เครื่องโชว์อยู่ทนโท่ เหมือนโพสมาฆ่าตัวเองชัดๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 40

ตั่วปุ๊ย

03/08/2009 06:01:38
8

มาทันอ่ะจ๊ะ แต่ไม่รู้จะทำอะไรดี พิมพ์ต่อไป 555 ผมว่า เหมือนเอาฟืนไปเติมในไฟ

ผมว่าเฮียทำแบบนี้ถูกต้องที่สุดแล้วครับ

เออ..อ ว่าแต่ว่าไอ้ที่ไม่ถูกต้องเลยเนี่ยะ ..!! วันเสาร์ที่ผ่านมาเฮียหายไปไหนอ่ะ น่า

สงสัยม๊าก ..... มาก

5555.....5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 41

jo..1234

03/08/2009 06:09:29
0
มีอะไรกันจ้ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 42

ทัตเทพ บุณอำนวยสุข

03/08/2009 06:45:22
0
ขอใช้สิทธิกรณีถูกพาดพิง(พาดนี่ค่อนข้างดี แต่พิงนี่ไม่ค่อยดีมันเมื่อยครับ) ผมไม่อยากกล่าวถึงกรณีมีคนคอยจิกว่าผมนัก เพราะดูเหมือนจะเลิกลาไปแล้ว ก็ตามคติเดิมล่ะครับ ช่วยได้ก็ช่วยกันไป(คงช่วยให้เขาสบายใจขึ้นที่ได้ด่าผม) ก็ไม่เป็นไร อย่างที่ผมพูดเสมอวิทยาทานและอภัยทานเป็นทานที่เกือบจะสูงที่สุดแล้ว ต้องขอขอบคุณคนที่ว่าผมด้วยซ้ำที่ทำให้ผมมีโอกาสได้ทำทานระดับนี้(\\\"ทาน\\\"แปลว่าการให้ครับ หาได้แปลว่า\\\"กิน\\\" ไม่)
ขอร่วมสนุกกับคุณ wtbmunkong ด้วยว่า เวปบอร์ดนี้มีแต่....คนคนไม่รู้ที่พร้อมจะถาม...คนรู้ที่ไม่ลังเลที่จะช่วย...คนรู้ใจที่พร้อมจะให้(ความรู้ ฯลฯ)...และที่สำคัญที่สุด...มีเฮีย ต้นแบบอันดีงามของสังคมที่เรารักแห่งนี้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 43

maxboiler

03/08/2009 07:14:32
ถึงผมเข้ามาดูไม่ทัน แต่ก็พอรู้ว่าเกิดอะไรขึ้น

เฮียทำถูกแล้วครับ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 44

ทศพร มาสวัสดิ์

03/08/2009 07:46:21
0
ผมรักเฮียครับ
หิหิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 45

attaphol sathamsri

03/08/2009 08:11:17
1

ขอเป็นกำลังใจให้ครับเฮีย...ไอ้พวกที่ไม่รู้ว่าเรากำลังทำไรอยู่กันอยู่ก็ช่างมันเถอะครับเฮีย...สู้สู้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 46

หยก

03/08/2009 09:29:14
1
ผมเห็นตั้งแต่โำพสแล้วจะกดลบไม่รู้กดไง เลยรอปล่อยให้มันตกๆไป
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 47

หยก

03/08/2009 09:29:14
1
ผมเห็นตั้งแต่โำพสแล้วจะกดลบไม่รู้กดไง เลยรอปล่อยให้มันตกๆไป
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 48

ชาญ

03/08/2009 10:04:13
ผมว่าแบบนี้คงมีไม่เยอะหรอกครับเฮีย...
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 49

Tokiotorr

03/08/2009 10:21:04
2
ไม่รู้จักจบจักสิ้นเน้อคนพวกนี้

หาก พิมเพราะเป็นโีรคจิตชอบให้คนมาด่า นี่รักษาได้ครับ จิตแพทย์เก่งๆเยอะแยะไป
หรือตั้งกระทู้แบบเจาะจงมาเลยเช่น \"วันนี้เครียดมาช่วยด่าให้ผมดีขึ้นที\" เป็นต้น เด๋วผมช่วยคุณเอง

หาก พิมเพราะเป็นคนที่อิจฉาความเป็นสุขของคนในบ้านหลังนี้ ก้อรักษาได้ครับแต่อาจจะยากหน่อย
เพราะคงเป็นเพราะ มีปมด้อยจากที่บ้าน ทางบ้านคงไม่มีความสุข (พ่อแม่จะรู้ไม๊เนี่ย)

หาก พิมเพราะ อยากให้ร้านเฮียเสื่อมเสีย ใช้วิธีนี้ ไม่ได้ผลหรอกคับ คนที่เค้าไปใช้บริการ เค้าไม่ได้กินหญ้า
แทนข้าวนะคับ อันไหนดี อันไหนหลอกลวงจะได้ไม่ไรู้

หาก ทำเพราะความคึกคะนอง ก้อเลิกซะเถอะครับ เอาเวลาไปตอบแทนคุณพ่อแม่เถอะครับ
(หรือต้องให้ติดคุกก่อน)

หาก อ่านที่ผมพิมมาแล้วยังไม่\" สำเหนียก\" ซักนิด ก้อคงเกินเยียวยา
รอให้แก่ตายก้อคงอยู่เป็นสิ่งสกปรกบนโลกใบนี้เปล่าๆ ไปบวชเถอะครับ

ปล. เด๋วจะทำบุญไปให้นะคับจะได้ไม่ต้องมาจองเวรกับที่นี่อีก

ขออีกนิด ลองคิดดูนะคับท่านเจ้าของกระทู้ ผีป่า สัมภเวสี มันมาหลอกหลอน
เพื่อขอส่วนบุญ คนที่โดนหลอก ทำบุญให้ไปแล้ว ก้อไม่มีมาหากันอีก
แต่ท่านเนี่ย หากยังไม่เลิก ลองคิดดูนะคับว่า \"แย่กว่าสัมภเวสี\" อีกเนี่ยมันเรียกว่าอะไร

ปล. เวปบอร์ดนี้มีแต่พ่อที่มีลูกสาวน่ารักที่สุดในโลกอย่างน้องทอยส์ไงคับ ฮ่าๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 50

Deeppix

03/08/2009 10:42:56
0
เว็บนี้ ต้องใจเย็นและช่วยกันคิดแก้ไขอย่างเฮียว่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 51

coco

03/08/2009 10:52:14
เฮีย ครับ เฮียลืมไป ลบ คำหยาบใน (กระทู้ ทำไมวง linkinpark ......) ข้อความที่ 39 ครับ
ผมว่าไอ้ คนว่านี่มัน ยังเด็กอยุ่เลย หรือ ถ้าไม่ใช่เด็กก็แย่ละ ครับ

แล้วเท่าที่ดู น่าจะเป็นคนเดียวกับที่ตั้ง กระทู้ วง Linkinpark นี่ล่ะ แล้วยังมี กระทู้ ถามเรื่อง player อีก 3 กระทู้อันนี้ไม่รู้จะตั้งมาทำไม 3 กระทู้ถามแต่เรื่อง player

พอคนเขาตอบคำถามไม่ถูกใจหน่อยก็ อารมเสีย อย่างเช่น บอกว่า Linkinpark เล่นสดไม่ค่อยดี หรือ ชอบ Linkinpark ชุดแรก แต่ไม่ชอบชุดอื่น คือเหมือน กับว่าเขามีคำตอบอยู่ในใจแล้ว เพียงแต่อยากให้คนอื่นมา ย้ำคำตอบที่อยู่ในใจ ของเขาเท่านั้นเองครับ

แต่ถ้าตอบไม่ตรงก็ โกธรเป็นฝืนเป็นไฟ แล้วจะตั้งกระทู้มาทำไม ในเมื่อรับฟังคนอื่น วิจารณ์ ไม่ได้ ผมว่าใช่ มันแน่นอน เพราะ อีเมล์ @sanook.com อีกแล้ว คราวที่แล้วก็ อีเมล์จาก เวปsanook นี่ละที่มาป่วน

บอกไว้ก่อนเลย ในเวปนี้เขาอยู่ กันเป็นครอบครัว แล้วเป็นครอบครัวใหญ่เสียด้วย
มีเรื่องอะไรที่น้องๆไม่รู้ พวกพี่ๆ เขาก็ช่วยชี้แนะ หรือ บางเรื่องที่พวกพี่ๆเขาไม่รู้ พวกน้องๆ ก็ บอกพี่ได้

กลับตัวเสียใหม่เถอะครับ ถ้าคิดจะมาเล่นบอร์ดนี้ ทุกคนที่นี่ พร้อมให้อภัย
แต่ถ้ามันอยู่ใน จิตสำนึก ก็ อย่าได้มา บอร์ดนี้อีกเลย ไปที่ ที่คุณชอบ ของคุณเถอะ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 52

wtbmunkong

03/08/2009 11:14:43
0
พี่ต่อใจเย็นคับ อิอิ ผมว่าป่านนี้เค้าไปที่อื่นแล้วหละครั บ;)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 53

นายมั่นคง

03/08/2009 11:34:16
0
555

ไม่มีอะไรหรอกครับ เป็นเรื่องปกติของเว็บบอร์ดล่ะจ้า 555 เราอย่าไปโมโหและเต้นตามก็จบเรื่องล่ะ เดี๋ยวก็จะเบื่อไปเองล่ะครับ เราต้องมองและเข้าใจให้ได้ว่า นี่ไม่ใช่เรื่องเหนือปกติ หรือเหนือความคาดหมายล่ะเด้อ

นี่ดีว่า เว็บเราส่วนมากเป็นผู้ชายซะส่วนใหญ่ การอ่านภาษาหยาบๆๆ เรามักจะคุ้นและชินตากันอยู่แล้ว เรียกว่ามีการฉีดวัคซีนภูมิคุ้มกันไว้กันพอสมควรทุกคน 555

ส่วนผม ขอให้ทุกท่านไม่ต้องเป็นห่วงหรอกเด้อ เพราะผมเองเป็นคนหน้าด้านคนหนึ่งล่ะครับ 555 และก็เป็นคนระยำใช้ได้คนหนึ่งเช่นกัน(บางแง่มุม)5555 เพราะฉะนั้นให้อนุมานว่ามีวัคซีนฉีดคุ้มกันไว้เยอะพอควรเช่นกัน 555

เอ้า สบายๆๆ กันครับ นั่งจิบชากาแฟกันต่อดีกว่า........5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 54

te

03/08/2009 11:58:24
8
เฮอ.ๆๆๆ เห็นด้วยครับเฮีย พวกนี้ปล่อยให้บุพการีเค้าสอนเอาเองแล้วกัน .. เฮียโกปี๊แก้วนึงครับ..
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 55

NaMkAnG

03/08/2009 12:02:06
0
เฮียก็สุดยอดดังเดิม

ไม่เคยลบ

ไม่เคยหนี

ขนาดมาขายยาปลุกเซ็ก ยังเก็บไว้อยุ่เลย

ว่าแต่ ลุงปุ๊ยโทรไปสั่งยัง 555555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 56

มนุษย์แฮม

03/08/2009 21:58:56
0
พี่ต่อ เดือด !!!!!!

มันผู้นั้นช่างน่าสงสารนัก - -*

ปล. เห็นพี่ต่อตั้งแต่มาเล่นใหม่ๆ ยังไม่เคยเห็นพี่แก ต่อว่าใครเลย - -*
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 57

Collagen

03/08/2009 22:08:02
4
สุดยอดเลยครับ... ผมนับถือเฮียมั่นมากๆ เลยครับ ในด้านการจัดการและแก้ไขปัญหาในสภาวะตึงเครียดอย่างนี้ได้ดีครับ...

ส่วนผมก็เคยเห็นพี่ต่อ ดุเดือดอย่างนี้เป็นครั้งแรกครับ.... สุโค่ยยยยยยครับ...
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 58

sam

04/08/2009 13:10:50
0
ช.ม.ม. ครับ คติประจำใจกรณีที่โดนคนด่าสำหรับผม เพราะคนรักก็มี แต่คนเกลียดก็มีครับ แบบพี่หมอที่นึกว่าทำทานไปดีกว่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"เวปบอร์ดนี้มีแต่............"