Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แอมเฮดโฟนมันมีไว้ทำไมครับ

เบอร์วี่บีเวอร์

04/06/2007 06:42:00
เฮดโฟนมันก็จ่อหูกันอยู่แล้วทำไมเค้าถึงต้องใช้แอมกันด้วยครับ หูไม่พังกันหรอครับ -*-
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

04/06/2007 08:31:08

5555 คนเราหลังจากผลิตเฮดโฟนได้แล้ว มันก็รู้สึกว่ามีข้อจำกัดในเรื่องคุณภาพน่ะครับ

ก็เลยเกิดความโลภหาวิธีที่จะทำให้หูฟังเสียงดีขึ้น แต่เนื่องจากทางกายภาพของหูฟังได้พัฒนาไปหมดแล้ว ก็เหลือแต่การพัฒนาอุปกรณ์อื่น

ก้เลยบ้าทำเฮดโฟนแอมป์ออกมานั่นเอง 555

ซึ่งก็ทำให้ดีขึ้นมั่ง แย่ลงมั่ง แล้วแต่ความสามารถของผู้พัฒนาน่ะครับ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

nopphong

04/06/2007 10:51:07
จริงๆแล้วเท่าที่ลองๆคือถ้าไม่มีแอมป์มันก็ฟังได้ฟังเพราะนะครับ(ไม่งั้นคงไม่ฟังมาหลายปี) แต่พอมีแอมป์ ปรากฎว่ามันดีกว่า เรียกว่ามันถึงใจกว่า ไม่ใช่เปิดดังกว่าเดิมนะครับ เปิดเท่าเดิมนั่นแหละ แต่มันสามารถขับเอาเบสเอาแหลมที่แต่ก่อนเคยหลบๆอยู่ให้มันออกมาให้เราได้ยินได้ รวมทั้งแอมป์บางตัวมันยังมีออพชั่นให้เลือกปรับเสียงให้เป็นไปตามที่เราชอบได้
คาดว่าที่เสียงที่ออกจาก player มันยังไม่สุดเพราะถูกจำกัดด้วย ราคา ขนาดและอายุใช้งานแบตเตอรี่ครับ เขาเลยต้องลดสเปกของเสียงลงมานิดหน่อย
แต่คนที่ถึงขนาดมีแอมป์ใช้นี่คงไม่สนใจเรื่องพวกนั้นเท่าไรคงเน้นเรื่องเสียงกันเป็นหลักครับ
หยิกหู 0
"แอมเฮดโฟนมันมีไว้ทำไมครับ"