Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

The Pig ขาดตลาด เมื่อไหร่จะมาครับ

กุ๊ดจี่

31/05/2007 13:51:04
แหะ ๆ จริง ๆ โทรไปถามเฮียมั่นคงแล้วรอบนึง(ขออภัยที่พูดไม่ค่อยรู้เรื่องครับ สัญญาณมันดีเลย์) แต่เฮียไล่ให้มาตั้งกระทู้ที่นี่ด้วย เผื่อจะได้แจ้งข่าวคราวให้ทราบ

ยังไงแล้วก็ฝากรบกวนเฮียช่วย mail มาบอกด้วยก็ดีนะครับ ผมจะได้ให้รุ่นน้องยกขันหมากไปสู่ขอซักที

ปล. เฮียมั่นคงเสียงเด็กจังครับ ถ้าไม่เห็นรูปนี่ผมนึกว่าซัก 30 ต้น ๆ นะเนี่ย :159:

ขอบคุณล่วงหน้าครับ แหะ ๆ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

voice003

31/05/2007 15:35:10
สงสัยหมูหวานโดนหน้าม้าสูบหมดตัวคราวพาไปเลี้ยงฉลองยอดขาย The Pig มั้งคับ หุๆ
อยาให้หมูหวานทำ amp แบบเล็กบาง มาตีตลาดแข่งกับ iBasso บ้างอะคับ แบบว่า The Pig ถึงจะตัวเล็กเป็น Piglet แต่ก็ยังอ้วนไปในการพกอยุ่ดี (คู่กะ Nano M M3 M16)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

nopphong

31/05/2007 15:53:36
ไม่ใช่คุณหมูหวานแต่ขอแจมตามประสาช่างอิเล็กทรอนิคส์หน่อยนึงครับ ปัญหาใหญ่ของคนทำแอมป์ไทยคือ...เมืองไทยมันไม่มีอุปกรณ์ surface mount ขายครับ ทำให้ไม่สามารถทำอุปกรณ์บางๆออกขายได้ แค่โวลลุ่มสองชั้นตัวบางๆนี่ยังไม่มีขายเลยครับ ผมเดินหาทั่วบ้านหม้อแล้ว นี่ยังไม่นับเรื่องแบต และ C ที่เมืองไทยแต่ละตัวหนาๆทั้งนั้น
คาดว่าคุณหมูหวานคงจะเจอปัญหาเดียวกับผมครับ
คราวที่แล้วผมทำใส่กล่องฮาร์ดดิสพกพา ปรากฎว่าที่ไม่พอ กว่าจะยัดมันลงไปได้แทบแย่แถมดันต้องเอาแบตกับ C ตัวใหญ่ๆออกมาข้างนอกด้วยการเดินสายก็ยาก ทำใช้เองตัวเดียวเข็ดเลย ถ้าทำขายคงต้องเปลี่ยนเป็นกล่องหนากว่าคราวที่แล้วครับ
หยิกหู 0
"The Pig ขาดตลาด เมื่อไหร่จะมาครับ"