Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

นอกเรื่อง อยากถามเรื่องลำโพงคอมครับ

blind

30/05/2007 12:42:47
คือว่าดูไว้ bose สามรุ่นอะครับ
1 bose companion2
2 bose companion3
3 Bose Micro Music Monitor (M3) http://www.pda4thai.com/modules.php?name=News&file=article&sid=1944

1 อยากทราบเสียงของทั้งสามรุ่นนี้อะครับ คราวๆก็ได้ ระเอียดเลยยิ่งดี

2 ถ้าสนใจจะสั่งของจากเฮียมั่นได้ไหม ราคา เท่าไร

3 ไอ้ตัวที่ สาม เนี่ย เฮียพอหาได้ไหมอะ เห็นว่าขายแต่ใน japan

4 ตัวไหน เนื้อเสียงคุ้มราคา

ปล ผมเป็นคนชอบฟัง เสียงต่ำค่อนข้างหนัก ชอเสียงกลาง กับสูงปานกลาง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

31/05/2007 11:43:19

ต้องบอกก่อนเลยครับ สินค้า Bose นั้นถ้าที่มีจริงๆ ผมสั่งแค่หูฟัง 3 รุ่นเท่านั้นเองจ้า 555

สั่งเยอะไม่ไหวครับ เพราะตอนนี้เงินไปจมอยู่ในสต๊อคสินค้ามากๆ ไม่ไหว เดี๋ยวจะขาดอากาศหายใจตายก่อน

แต่ผมสามารถสั่งของใหม่ให้ได้ครับ รับรองว่าถูกกว่าทุกที่ ที่ไปเห็นมาก็แล้วกันครับ 555

สามารถฟังได้ที่โชว์รูมอัศวโสภณได้เลยครับ เพราะทางบริษัทเค้ามีให้ทดลองฟัง และให้ไปสั่งซื้อเอาจาก dealer อย่างผมได้ครับ

bose ทั้ง 3 รุ่นนั้น ในไทยมีแล้วล่ะครับ

และที่สำคัญของผมประกันอัศวโสภณด้วยครับ 5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

nottdum

31/05/2007 11:52:43
ที่กอง บก. เคยได้ตัว bose companion 3 มาเทสพักนึงอ่ะคับ

โดยส่วนตัวรู้นึกว่าให้เบสได้ไม่ค่อยดีอ่ะคับ บวมๆตันๆ เหมือนเอาตัว sub ไปวางไว้ก้นตุ่มแล้วชะโงกหัวไปฟังอ่ะคับ

ส่วนเสียงแหลมโอเคคับ ให้ผ่าน

แต่ถ้าว่ากันด้วยราคาของ companion3 ผมว่าไปเอา jamo i300 ดีกว่าคับ

ยิ่งถ้ามี ipod อยู่ด้วยยิ่งไปด้วยกันเจ๋งเลยคับ

มี dock ให้วาง ipod เลย แถมมี remote ด้วย

ที่ร้านเฮียก้อมีครับ ลองไปฟังดูก่อนครับ

ผมฟังครั้งแรกประทับใจเลยคับ เสียงใสมากๆ

ผมเองยังอยากได้เลยอะคับ

อยากได้ไปหมด ยังเหลือตังอย่างเดียวที่ยังไม่พออ่ะคับ T_T
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

blind

31/05/2007 21:19:13
แหะๆๆๆ ขอบคุณพี่ๆทั้งสองคนมากครับ วันนี้ร้อนใจไปฟังที่สยามพารากอนมาแล้วครับ
ได้ลอง companion 2 series II
  companion 3 series II
  companion 5
  และก็หูฟัง on ear อะครับ

ฟังไป ฟังมาก็อย่างที่คุณ nottdum บอกเลยครับ companion 3 เบสดูบวมๆชอบกล

ตอนนี้ติดใจ companion 5 อะครับ แต่ราคาเมืองไทน แพงเหลือหลาย ทั้งๆทีต่างประเทศ ถูกกว่าเกือบเท่าตัว ทีนีเลยอยากทราบราคาคร่าวๆอะครับ ว่าเฮียสั่งรุ่นไหนได้เท่าไร เอาราคาที่เฮียขายได้นะครับ ไม่ต้องกลัวว่าผมจะเอาราคาจากเว็บเป็นที่ตั้ง ผมเข้าใจครับ ถ้ามันถูกกว่าที่เมืองไทยพอสมควรผม ก็จะตัดสินใจซื้อครับ

ที่ผมดูไว้ก็
1. companion 3 series II  
2. companion 5
3. Bose Micro Music Monitor (M3)
ก็มีสามรุ่นนี้อะครับ

จะตอบในกระทู้หรือเมล์มาที่ [email protected] ก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ

ปล กล้อง lomo อยากได้มานานแล้ว แต่ที่ siam discovery แพงมาก ที่ foto guffy ของก็หมดไวจริงๆ

ยังไงๆ อาจจะแวะเข้าไปเยี่ยม เร็วๆนี้ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

blind

31/05/2007 22:28:58
ราคา companion 2 series II ด้วยก็ดีครับ เผื่อเพื่อนมานสนใจครับ

ขอบคุณอีกทีครับ
หยิกหู 0
"นอกเรื่อง อยากถามเรื่องลำโพงคอมครับ"