Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

จะมาแนะนำร้านหล่อ หูซีลีโคน ครับ

ยิม

29/05/2007 09:58:51
ที่จริงก็เจอมาเป็นอาทิตย์ๆแล้วเหมือนกันหละ

ไปเจอร้านขายเครื่องช่วยฟังแถวบ้านมาครับ ที่ Big C ลาดพร้าว แถวเรียบทางด่วนรามอินทรา (imperial ลาดพร้าวเก่า) ชะโงกหน้ามองดูเห็นเค้ามี หูซีลีโคน เลยเข้าไปถามมาครับ

เค้าบอกว่า คิดค่าทำทั้งหมด ข้างละ 500 รวมก็ 1000 (ไม่แน่ใจมีค่าอะไรอีกเปล่า ถามผ่านๆ) เค้าบอกว่ายังไม่เคยเอามาใส่กับหูฟัง แต่ถ้าเอาต้องเอาหูทิ้งไว้กับเค้า เพื่อทำรูเสียบ ซึ่งผมมองว่าเสี่ยงมากๆ

แต่ม่านั่งนึกอีกที เห็นคนเอารูปคนเล่น PK1 ทำโมลใส่ยัดหู เลยคิดว่าน่าลองดีเหมือนกัน และอีกอย่างหู earbud ส่วนมาก มันขนาดเท่ากัน (ไม่ค่อยแน่ใจเหมือนกันอ่ะ) เลยทำให้ง่ายกว่า เวลาเปลี่ยนหูใหม่ จะได้ไม่ต้องส่งหู แล้วที่สำคัญ เอาหู iPod ห่วยๆให้ไปก็ได้ ไม่ต้องเอาหูแพงๆไปเป็นแบบ

ใครสนใจบ้างเปล่าอ่ะ อยากไปทำเหมือนกันนะ แต่ earbud ผมมัน ไม่แพงขนาดนั้น ไม่รู้ว่าทำแล้วจะคุ้มหรือเปล่าเลย

ขอความเห็นด้วยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

nopphong

29/05/2007 10:21:45
มันอยู่ที่ทำแล้วจะดีหรือเปล่าน่ะครับเพราะถ้าทำแล้วมันจะเป็นระบบซีลปิดสนิทเสียงเบสมันจะเพิ่มขึ้นมาก บางทีอาจจะทำให้ทึบลงด้วย ทีนี้ถ้า earbud อันนั้นมันเบสเยอะอยู่แล้วทำมาเบสมันจะบวมได้สิครับ ที่เมืองนอกเขาทำ pk2 เพราะเขาว่า pk2 เบสมันไม่ถึงใจพอทำอย่างนั้นเลยได้เบสเพิ่มมันเลยกลายเป็นดีไปน่ะครับ
ถ้าเราไปทำกับรุ่นที่ยังไม่มีรายงานมาก็คล้ายๆกับวัดดวง แต่ถ้าวัดออกมาแล้วดวงดีเสียงดีก็เหมือนถูกแจ๊กพอตน่ะครับ อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เบียส

29/05/2007 11:23:37

ใช่ครับ อันที่ผมไปลองทำมาน่ะครับ กะว่าจะมาใส่กะ Raptor มันเก็บเสียงได้ไม่ดีเท่าที่ควร (ตอนนี้แก้ไขอยู่) แบบว่าได้ยินเสียงคนคุยกัน ชัดเจน (เซ็ง) อิ อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ยิม

29/05/2007 12:49:47
แต่ผมว่านะ ถ้าเราทำมาใส่ earbuds หน่ะ มันน่าจะไปได้ค่อนข้างไกล เพราะ มันสามารถใส่ให้ earbuds ส่วนมากในตลาดได้ เพราะ ขนาดเท่ากัน

แต่ถ้ามอง in-ear แล้ว มันก็มีหลายขนาดนะ จริงป่าว?? แล้วอีกอย่างคือ เราอาจจะต้องทิ้งหูฟังไว้ที่ร้าน ซึ่ง in-ear ส่วนมากจะแพง ไม่กล้าเสี่ยงครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

29/05/2007 13:21:11

555 เพิ่งไปหาหมอหูมา ดันไปแคะหูจนอักเสบ ปวดจนระบมไปหมดเลยครับ 555 เข็ดเขี้ยวเลย เรื่องแคะหูนี่ล่ะ 555
หยิกหู 0
"จะมาแนะนำร้านหล่อ หูซีลีโคน ครับ"