Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เคยได้ยินว่าถ้าจะเล่นgrado แต่ว่าไม่มีampก็ให้เล่นแต่sr60 จิงป่าวคับ?

นุ

28/05/2007 11:10:10
เคยเห็นในเวปหลายครั้งแล้วครับ เค้าบอกว่าถ้าจะ
เล่นgrado แต่ว่าไม่มีamp ก็ให้เล่นแต ่sr60 แล้ว
เสียงมันจะถูกขับออกมาหมด เพราะว่าถ้าเล่นรุ่นที่
สูงกว่านี้แล้วไม่ม ีamp เสียงมันจะถูกขับออกมาไม่หมด งงจริง ๆ ครับ เพราะว่าเห็นใน spec มันก็
็32 ohmเท่ากันหมดนิครับ

...คือว่าจริง ๆ แล้วผมอยากได ้ms1 ครับ แต่ว่าติดที่
source ของผมนั้นมันเป็น notebook ที่soundcard on board ทำให้เสียงสูงที่ออกมามันพร่า ๆแตก ๆ
ยังงี้ถ้าใช้sr80, ms1 ที่มัีนค่อนข่างเน้นเสียงสูง
มันจะยิ่งฟ้องsource รึเปล่าครับ ถ้าใช้ฟังไปนาน ๆ แล้วหูจะล้ารึเปล่าครับ(เพราะว่าเฮียบอกว่ามัน
เน้นแหลม)...หรือว่าจะเอา sr60 ดีกว่า เพราะ มันไม่เน้นเสียงสูง ทำให้ไม่ฟ้อง source ของผมมากนัก
แล้วก้อดีกว่าms1ตรงที่ ถ้าเสียก้อส่ง
ซ่อมที่บริษัท grado ได้,ไม่ต้องใช้amp ขับอีก
ด้วย(ตามที่ผมเคยได้ยินมา)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

28/05/2007 19:44:12

Grado นั้นขับได้จาก Player ทุกตัวครับ 555

แต่ถ้าเป็นตัวท็อป ผมรุ้สึกว่ามันจะกินแรงหน่อย แต่ถ้าระดับเล็กๆ ผมว่าสบายบรื๋อ (ไม่ได้ก็ต้องโกหกว่าได้ล่ะ)

555 เจี๊ยก.................

ไม่โกหกครับ มันขับได้แน่นอนครับ เพียงแต่คนเราเวลาเล่นไปซักพัก มันมักจะโลภครับ มักจะหาอะไรมาเติมเต็มความโลภด้วยการหาแอมป์ครับ

โดยพื้นฐานของ Grado และโอห์มที่ 32 ไม่จำเป็นต้องใช้แอมป์แต่อย่างใด

นอกจากคุณจะโลภ..ภ...ภ.ภ....ภ

555
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"เคยได้ยินว่าถ้าจะเล่นgrado แต่ว่าไม่มีampก็ให้เล่นแต่sr60 จิงป่าวคับ?"