Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เฮียคับ เคยได้ยินว่า ถ้าไม่มี amp ก็้ให้ซื้อแต่ sr60

นุ

27/05/2007 19:17:18
เคยเจอในเว็บหลายที่แล้วครับ เค้าบอกว่าถ้าอยาก
เล่นกราโด้ แต่ว่าไม่มี amp ก็ให้เล่น sr60(เพราะว่า
เสียงจะมาครบ) เพราะว่าถ้าเล่นรุ่นที่สูงกว่านี้ แล้วไม่มี amp เสียงมันจะมาไม่ครบ จึงเหรอครับเฮีย

ปล. ถ้าจะใช้ grado ต่อตรงจาก notebook แต่ว่า
เสียงสูงที่ได้ออกมาจาก notebook มันพร่า ๆ
ยังงี้ถ้าใช้ sr80 (ที่เค้าบอกว่ามันจะเน้นเสียงสูง)
หรือว่า ms1 มันจะยิ่งได้ยินเสียงแหลมที่ไม่ดีนั้น
ชัดขึ้นแล้วทำให้เสียงแหลมยิ่งบาด+สากหูรึเปล่า
ครับ

อีกนิดครับ จิง ๆ แล้วอยากได้ ms1 ครับ แต่ว่าขี้
ี้เกียจเก็บตังต่อแล้ว เอาsr60 เลยดีป่าวคับ แล้วก้อบอกกะตัวเองว่า sr60 เนี่ยสุดยอดสำหรับเราแล้ว
ทั้งไม่ฟ้อง source , เสียงแหลมก็ไม่บาดหู ,ฟังนานๆ ก้อไม่ปวดหูเพราะโดนแหลมบาด, แล้วก้อgrado มันมีประกันด้วย ถ้าเกิดเจ้งขึ้นมาก้อส่งซ่อมได้
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Saviour

27/05/2007 19:31:59
SR-60 นี่ก็ ok สุดๆ แล้วครับ ถ้างบประมาณเท่านี้

แล้วเรื่องไม่มี amp ไม่เกี่ยวเลยครับต่อให้เอา RS-1 มันก็ออกครับเพราะทั้งตระกูล Grado มันมีค่า Imp เท่ากันหมดเลยคือ 32 โอห์ม

ดังนั้น ไม่มีแอมป์ ให้ใช้แต่ SR60 ผมว่าไม่เกี่ยวกัน เพราะผมใช้ SR 60 อยู่ยังใช้ แอมป์เลย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

27/05/2007 20:27:42

ต้องแก้ไขเรื่อง source ก่อนครับ เพราะต้นทางไม่ดี ฟังไงก็ไม่ดีจ้า 555

ถ้าโน๊ตบุ๊คพร่า ต้องลองฟังของคนอื่นว่ามันเวิร์คไม๊ เพราะไอ้ซาวด์การ์ดในโน๊ตบุ๊คน่าจะมีหลายระดับครับ

ลองเช็คให้แน่ใจว่า source ดีแล้ว ค่อยหาหูฟังครับ 555

SR60 ถือว่าเป้นหูฟังที่ดีสำหรับมือใหม่เลยล่ะ ส่วนจะใช้ได้ยาวนานขนาดไหนโดยไม่เปลี่ยน มันขึ้นกับกิเลสมากกว่า ไม่ขึ้นกับคุณภาพของหูฟังครับ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

eak_lp

27/05/2007 21:55:39
ลองไปฟังที่ร้านดีกว่าครับ แต่แนะนำให้เข้าไปวันอาทิตย์ เพราะจะได้ลองได้ทุกรุ่น บางทุกกิเลสคุณอาจจะฟุ่งซ่านจนเลย SR60 ไปเลยก็ได้ครับ
ส่วนเรื่องAmpไม่ต้องเป็นห่วงครับเหมือนที่คุณSaviourบอกครับ จริงๆไม่ต้องใช้แอมป์ก็ได้(แต่ถ้ามีก็ดีครับ) ที่เสียงแหลมบาดหูอาจจะยังBurnไม่ได้ที่ก็ได้ครับ ผมใช้sr125 แรกๆบาดเสียดหูมากครับ แต่พอburnได้สักพักเสียงบาดหูก็ลดลงไปครับหรือsourceอาจจะไม่ดี แต่ขอบ่นนิดครับ Gradoระยะเบริน์แม่งนานมากกกกกก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

nopphong

28/05/2007 06:32:38
ยืนยันว่ากราโด้ก่อนเบินเสียงแสบตูดมากครับ แต่พอใช้ไปดีขึ้นจนจะถึงจุดที่เขากำหนดเสียงใว้
ผมว่าเรื่องขับไม่ออกไม่น่าจะมีผลจากโน๊ตบุ๊คเพราะโน๊ตบุ๊คปรกติมันให้เอ้าทพุทสูงอยู่แล้ว น่าจะเป็นเรื่องของคุณภาพเสียงมากกว่า เพราะอย่างโน๊ตบุ๊คที่ผมใช้นี่ก็เหมือนกัน ดังดีแต่หาความเพราะไม่เจอครับ ต่อให้เอาแอมป์เสียบก็ไม่ดีขึ้นครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

อาท

28/05/2007 10:30:27
ถ้ายังไม่มั่นใจว่าจะเล่น กระโด้
ดีมั้ยก็ซื้อไปเหอะคับ SR60
เอามาลองดูว่าชอบมั้ย
ปล่อยง่ายแน่นอนไม่ขาดทุนมากมาย
แต่ถ้าคิดว่าแน่ใจเลยผมว่าลุยตัวเจ๋งๆไปเลย
เก็บตังต่อ

ทางที่ดีไปฟังเองที่ร้านแล้วจะเข้าใจคับ

ตอนแรกผมฟัง Sr60 ก็ว่าดีแล้ว
ลอง 225 มันยิ่งดีไปอีก
RS-2 ยิ่งไม่ต้องพูดถึง

เก็บตังต่อไป 555
หยิกหู 0
"เฮียคับ เคยได้ยินว่า ถ้าไม่มี amp ก็้ให้ซื้อแต่ sr60"