Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Marshall Major - ขอคำแนะนำและประสบการณ์จากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่ใช้หูรุ่นนี้หน่อยครับ

Park Pomme

26/11/2012 14:10:13
1
ก็ตามหัวข้อเลยนะครับ ผมเองก็ใช้หูฟังรุ่นนี้อยู่ ส่วนตัวก็ถือว่าชอบเลย ถูกหู ถูกใจ ไม่เกินงบ อิ อิ

แต่ก็มีประสบปัญหาจุกจิกบางเรื่องบ้างเลยอยากจะมาบอกเล่าและขอคำแนะนำผู้ที่ใช้เหมือนผมนะครับ

อ้อ ลืมบอกส่วนใหญ่ผมจะใช้คู่กับ iPhone 4 นะครับ ไปไหนมาไหนด้วยกันตลอดเลย (ยังไม่มีแอมป์พกพา)

เข้าเรื่องปัญหาที่ผมพบเลยละกันนะครับ หุ หุ อารัมภบทไปซะยืดยาวเบยยย -..-

1. ในระหว่างเปลี่ยนเพลง [ขณะเล่นปกติ, กด forward หรือ backword] เสียงเพลงจะดังขึ้นมากหรือเบาลงไปซะเฉยๆ

นะครับ เจอแบบนี้บ่อยมากกกก บางทีหูแทบฉีกเลย (แต่ไม่เคยพบอาการนี้กะเครื่องเล่นอื่นนะครับ เช่น pc)

2. หลังๆมา บางครั้งจะได้ยินเสียง จี่ๆ หรือเสียงประมาณเหมือนไฟช็อต ซัก 1-2 วินาที แล้วหายไป ฟังได้ปกติเหมือนเดิม

ไม่รู้ว่าจะเป็นปัญหาที่แจ็คหรือสายสัญญาณ (หูฟังผมเพิ่งหมดประกันสดๆเลยนะครับ อิ อิ ซื้อกะร้านเฮียนี่แหละ ^_^)

3. กำลังคิดว่าจะเอาหูฟังไปโมสายนะครับ กำลังศึกษาหาความรู้และทำความรู้จักเกี่ยวกับแจ็คและสายสัญญาณของยี่ห้อ

VIA-ฟ้า นะครับ เหอะๆ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่ใช้หูรุ่นนี้แล้วเอาไปโมเสร็จแล้วเนี่ย มันเจ๋งขึ้นมากมั๊ยครับ อิ อิ

4. หนังหุ้มหูฟังเพิ่งจะลอกออกมานะครับ จะพอซ่อมได้มั๊ยอะครับ ฮือๆ แอบเศร้าที่คู่หูบาดเจ็บนะครับ เพิ่งอยู่กันมาครบปี

อยากจะใช้เค้าไปอีกนานๆหน่อยนะครับ T_T

ยังไงก็ขอขอบคุณ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่เสียเวลาอ่านนะครับ ยังไงก็ขอเชิญกันร่วมแบ่งปันข้อคิดเห็นและประสบการณ์

ในการใช้ Marshall Major ให้ผมหน่อยนะครับ (ถือว่าให้ความรู้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆคนอื่นด้วย ^o^)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Sorlas

26/11/2012 14:24:20
0
ผมคงเป็นMajorรุ่นน้อง อะครับ(ได้มาแค่3เดือนเอง)..
เรื่องเปลี่ยนเพลงแล้วดังเบา ผม(เดา)ว่าเป็นที่เสียงแต่ละเพลงครับIpod Nano6 ผมก็เป็น..
เสียงจี่ผมก็เป็น(บางเพลง)ครับ..เคยเคลมไปครั้งนึงคิดว่าจะหายแต่ก็ยังเป็นอยู่..
เลยไม่สนใจ ฟังเอามันส์อย่างเดียวครับ..

อาการหนังลอกหรือโมสายยังไม่เคยครับ..

ปูเสื่อรอท่านอื่นมาเพิ่มเติมด้วยคน..^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Kongz

26/11/2012 16:55:33
0
ผมใช้ตัวเก่านะครับ แบบยังไม่มีไมค์

เสียงจี่ไม่เคยได้ยินครับ รวมถึงเสียงดัง-เบาด้วยครับ

คาดว่าน่าจะเกิดจาก player และไฟล์เพลงที่ใช้ครับ

แนะนำให้ฟัง lossless ที่ rip เองจะดีที่สุดครับ ไฟล์ MP3 ตามเว็บ rip ได้ห่วยมากๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Park Pomme

26/11/2012 20:40:21
1
ถึงความคิดเห็นที่ 1&2 นะครับ อาาา ขอบคุณสำหรับข้อชี้แนะครับ ^0^

ปกติเพลงที่ผมใช้ฟังก็จะเป็นเพลงที่ผม rip เองจากแผ่นซีดีของผมนะครับ อิ อิ

จะ rip เป็น Apple Lossless (ก็ศึกษาจากผู้อาวุโสทั้งหลายในเวบแหละครับ หุๆ)

ส่วน player เนี่ยผมแอบสงสัยมาหลายทีละว่ามันอาจะไม่เหมาะกับการฟังแบบจริงๆจังๆ

ว่าจะไปมองๆดู iPod Classic อยู่เหมือนกันนะครับ รอทรัพย์หายจองก่อน เอิ๊กๆ

รอผู้มีประสบการณ์ท่านอื่นๆมาให้ประสบการณ์และข้อชี้แนะต่อ ฮึ ฮึ ^_^"

หยิกหู 0
แจกหู 0
"Marshall Major - ขอคำแนะนำและประสบการณ์จากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่ใช้หูรุ่นนี้หน่อยครับ"