Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อยากให้ผู้รู้ช่วยรีวิว MDR-V55 หน่อยครับ

เด็กๆ

20/11/2012 01:38:27
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เข้ามาดู

20/11/2012 16:29:06
เป็นหูที่รุ่นอัพเกรดการใช้งานจาก MDR-ZX600 ที่ญี่ปุ่นเขาเรียกรุ่นนี้ว่า MDR-ZX650 หน้าตาก็คงเคยเห็นแล้วมั้งครับ มันเป็นทรง DJ คือ หมุนออกมาฟังหูเดียวได้ แต่เปลี่ยนสายไม่ได้ คนก็ชอบเอาไปเทียบๆ กับ Beat เรื่องวัสดุไปจับของจริงที่ร้าน Sony เอาแล้วกันครับ ลองเสียงเลยก็ได้

เสียงที่ได้ก็อัพเกรดจากพวก MDR-ZX300 ขึ้นมา เบสจะชัดและหนักขึ้นกับ Player ตัวเดียวกัน เสียงก้องกังวาลมีพลัง แต่มันเสียงมันจะไม่ได้เด่นด้านไหนเป็นพิเศษ เพราะผมจัดมันอยู่หมวด Monitor ซึ่งมันหน้าที่ก็ทำได้ถูกต้อง ไม่ใช่เสียงไม่ดีนะ อย่างเสียงร้องก็จะไม่ดังออกหน้าออกตา แต่มันก็ทำให้เสียงร้องไม่บาดหูเลย ฟังเพลง Acoustic ก็รู้สึกถึงเสียงสั่นโพลงกีต้าร์อะไรพวกนั้นดี
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"อยากให้ผู้รู้ช่วยรีวิว MDR-V55 หน่อยครับ"