Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยแนะนำทีคะBurn Beat solo HD ไปแล้วเสียงมันรู้สึกแปลกๆไป มีวิธีแก้ไขไหมคะ

Austin4774

12/01/2012 22:21:56
0
คือเป็นมือใหม่อะคะเพื่อนแนะนำว่าให้burn ก็โหลดไฟล์ mp3 มา แต่รู้สึกว่าเสียงมันแลแปลกๆไป ข้่างซ้ายมันสั่นๆเหมือนจะแตกเลย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

พิงค์ฟรอยด์

13/01/2012 01:35:13
Burn แล้วเสียงมันควรจะดีขึ้นค่ะ

ถ้าได้ยินเหมือนหูฟังเสียงแตก เป็นไปได้ว่า

๑. หูฟังไม่ดี ของปลอม (ถ้าราคาสักห้าหกร้อย ของปลอมแน่ๆ แต่ถ้าซื้อศูนย์ ก็ตัดประเด็นนี้ทิ้งไป) (ถ้าซื้อมือสอง ต้องซื้อจากร้านหรือคนที่เชื่อใจได้เท่านั้น เพราะรุ่นนี้ของปลอมเยอะ แต่เสียงต่างจากของแท้เอาการอยู่) หรือ

๒. หูฟังดีมาก มันเลยโชว์ความห่วยของไฟล์ mp3 ออกมา กรณีนี้ ให้เปลี่ยนเป็นเปิดจากแผ่นหรือใช้ไฟล์ wav แล้วลองฟังดูว่ายังแตกไหม (เลือกแผ่นที่บันทึกเสียงดีหน่อยนะคะ) ลองดูหลายๆ แผ่น หน่อย

๓. หูฟังมันเสีย อันนี้ต้องเอาไปซ่อมแล้วล่ะ

๔.เพลงมันดีเกินไป หูฟังรับไม่ได้ (ซึ่งถ้าใช้ Beat solo HD ก็ไม่น่าจะเป็นอาการหูฟังรับไม่ได้) หรือเพลงมันไม่เหมาะกับหูฟัง

ทั้งหมดนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะคะ แนะนำว่าให้เปลี่ยนไฟล์ก่อน เอาไฟล์ดีๆ ทดสอบนะคะ

(ตอนกลางคืนนน นอนไม่หลับ ทีกลางวันทำไมมันง่วงจริงงง)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

uniconlorn

13/01/2012 01:53:28
0
ปกติ ครับ ผมข้างซ้ายก็ สั่น แบบ กระเพื่อบ ใช่ไหมครับ เหมือนหูจะบิน เฉพาะข้างซ้าย ส่วนขวา ไม่สั่น ถ้าต่อ amp เข้าไปจะ สั่นทั้ง 2 ข้างฟัง HipHop มันมากครับ ^ ^ ปล.เป็นเพราะ player กำลังขับไม่พอ ที่จะไปข้างขวา เลยทำให้มัน กระเพือบข้างเดี่ยว ใส่ AMP แล้ว จะเท่ากันครับ ปลล.ผิดถูกยังไงติเตือนด้วยนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

DJLemonman

13/01/2012 02:50:07
0
น่าจะอาการเมาแล้วขับเอ้ย Player กำลังขับไม่ไหวมากกว่าครับ

เพราะถ้าเป็นจากเพลงจะเน่าทั้งสองหูฮะ

ส่วนของแท้ ของปลอมดูที่กล่องว่ามีสติ้กเกอร์ DYNAMIC แปะก็พอครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Austin4774

13/01/2012 15:50:44
0
ขอบคุณมากๆคะ เครียดมาหลายวันละ น่าจะแท้แน่นอนเพราะซื้อที่ MUNKONG
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

ตูน

08/10/2012 13:43:01
0
แล้วถ้าไม่มีสติ๊กเกอ คือปลอมเลยป่ะคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

puripong123

08/10/2012 15:39:32
0
ของแท้ต้องมีserial numberที่ตัวหูฟังแปะอยู่ครับเอาไว้ลงทะเบียนรับประกันกับทางเว็บส่วนอาการฟังแล้วเหมือนเสียงสั่นน่าจะเปิดเพลงดังเกินในช่วงระยะเบิร์นไม่ควรเปิดดังมากเด๋ยวมันยืดหยุ่นไม่ทันเพราะซื้อมาใหม่ๆมันยังไม่ยืดหยุ่นพอหรือไม่หาไฟล์เพลงburn inหาแถวๆ4sharedมาเปิดดูครับขนาดประมาณ80mb+เพลงมันนานหน่อยนึงเปิดไม่เกิน60%ของความดังทั้งหมดเป็นพอเด๋ยวมันก็จะดีขึ้นเองเปิดให้จบเพลงนะครับพอจบเพลงแล้วเปิดเพลงอื่นตามสบายได้เลยครับรับรองเห็นความแตกต่าง
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วยแนะนำทีคะBurn Beat solo HD ไปแล้วเสียงมันรู้สึกแปลกๆไป มีวิธีแก้ไขไหมคะ"