Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Shure N97HE ปลายเข็มหักซ่อมดีไหมครับ

krupaitoon

19/09/2012 22:33:28
0

รบกวนสอบถามท่านผู้รู้ครับ Shure N97HE ปลายเข็มหักซ่อมดีไหมครับ ผมเข้าเว็ป www.mistergturntable.com ร้านเครื่องเล่นแผ่นเสียงคุณจี เขารับซ่อมเปลี่ยนเฉพาะเข็มให้ใหม่ให้ส่งส่วนที่ถอดออกมาตามรูป ค่าซ่อม 1500 ค่าส่ง 50 รวม 1550 คุ้มไหม น่าซ่อมไหมช่วยแนะนำด้วยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Kai

20/09/2012 09:01:26
2
ถ้าซ่อมคือการเปลี่ยนปลายเข็มใหม่เลย อันนั้นดีครับ ถ้าได้ปลายแท้ด้วย ยิ่งดีมากเลยครับ

ปลายแท้กับปลายเทียม(ปลายเทียบ) ต่างกันยังไง ทางด้านเสียงต้องแล้วแต่ว่าใครฟังออกนะครับ แต่ทางด้านวัสดุ ต่างกันแน่นอน พวกค่าความยืดหยุ่นต่างๆและวัสดุที่นำมาทำปลายก็น่าจะต่างกันแล้วครับ เสียงจากเครื่องเล่นแผ่นเสียงมันเกิดจากการสั่นของปลายเข็ม ฉะนั้นค่าต่างๆพวกนี้มันก็สำคัญและมีผลครับ อันนี้แล้วแต่ความพิถีพิถันการเล่นของแต่ละคนครับ ถ้าหาปลายแท้ไม่ได้ก็เอาปลายเทียบนั่นแหล่ะครับ ใช้งานได้เหมือนกัน

ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรพวกนี้ซับซ้อนมากนะครับ แค่ถูไถ ยังไงก็ขอให้หัวเข็มกลับมาใช้งานได้เหมือนเดิมนะครับ(^_^)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Shure N97HE ปลายเข็มหักซ่อมดีไหมครับ"