Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟังยี่ห้อใหม่ BEYERDYNAMIC FX - 1

sanan

16/05/2007 16:24:22
เพิ่งจะเปิดเข้ามาในเวป พอเห็นหูฟังยี้ห้อใหม่ นั่นคือ แอ่นแอ้นนนนนน .............. BEYERDYNAMIC FX - 1

พอเห็นชื่อแล้วยี่ห้อแล้ว ก็ต้องร้อง ว้าวววว ....... เล่นยี่ห้อนี้เชียวเหรอ เพราะเพิ่งได้อ่านความเห็นบางส่วนของนักฟังเพลงและวิเคราะห์อุปกรณ์ต่าง ๆ พวก ลำโพง สาย เครื่องเล่น ฯลฯ นั่นคือ

คุณพิพัฒน์ คนานาท (อาจจะเขียนนามสกุลผิด) ที่เขียนเกี่ยวกับคุณสมบัติของหูฟังยี่ห้อนี้ในหนังสือรายสัปดาห์เล่มหนึ่ง

เขาบอกว่า มีคนเอาหูฟังก๊อก ๆ แก๊ก ๆ อันเล็ก ๆ ราคา ราว ๆ 500 บาท หลายอันไปให้เขาลองฟัง เพื่อจะเอามาทำตลาด แล้วเขาก็เอาไปแจกจ่ายให้คนในสำนักงานของเขาฟัง

ผลออกมา คุณพิพัฒน์ บอกว่า คนฟังทุกคนบอกว่า "เสียงดีเกินกว่าราคาทุกคน" ส่วนคุณพิพัฒน์ นั้นเขาฟังหูฟังแบบครอบหูยี่ห้อเดียวกันนี่แหละ

และมีอีกอันหนึ่งที่โรงงานนี้ทำออกมา คือ ยี่ห้อ ENGRAVE ซึ่งคุณพิพัฒน์ก็บอกเอาไว้ว่า ยอดเยี่ยมเช่นเดียวกัน

ยี่ห้อนี้ เป็นของเมืองเบียร์ ที่ค้นคว้าและผลิตหูฟังชนิดต่าง ๆ ออกมา ซึ่งก้าวหน้ากว่าที่อื่นทั่วโลกครับ (หูฟังแบบ Sterio ก็ผลิตได้ก่อนคนอื่น แล้วคนอื่นจึงเลียนแบบ หรือ แบบ Base Reflex ก็เช่นเดียวกัน)

ทีนี้ ผมก็มีคำถามเล็กน้อยครับ

มีหูฟังแบบ IN - EAR (อุดหู) หรือว่าแบบ EAR - BUD (แปะหู) ไหมครับ

ยังไงก็ขอความกระจ่างด้วยนะครับ หรือว่าติดต่อกับบริษัทที่ขายได้ ก็ลองสอบถามให้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ssdde

16/05/2007 17:51:35
เข้ามารออ่านครับ อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

16/05/2007 22:10:36

หมายถึงของ Beyer หรือ ENgrave ครับ
ถ้าของ Beyer เลยผมลองสั่งมาหลานรุ่นเหมือนกัน พยายามคัดแล้วคัดอีก

จนในที่สุดก็รู้ว่า Beyer นั้นดังที่ตัว DT880, 770, 990 ครับ

แต่ถ้า Engrave ล่ะก้อ สารภาพตรงๆ ได้ยินชื่อเอาเดี๋ยวนี้จริงๆ ครับ

แต่ไม่เป้นไรขอเวลาเสิรชนิดนึง เดี๋ยวจะมาตอบอีกรอบจ้า 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

sanan

17/05/2007 08:54:31
ลองอ่านในหนังสือ "มติชนสุดสัปดาห์" นะครับ น่าจะเป็นฉบับวันที่ 4 - 10 พฤษภาคม 2550 คอลัมน์เกี่ยวกับเครื่องเสียงตรับ

ว่างเมื่อไร อาจจะพกเอามาให้ที่พันธุ์ทิพย์งามวงวานนะครับ

ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

17/05/2007 09:01:35

ดีเลยครับ จะได้เห็นหน้าค่าตาซะที 555
แต่ผมคุ้นๆ ว่าเหมือนจะเคยผ่านหูวิ๊ววิ๊ว ไปบ้างแล้วนะครับ 5555
หยิกหู 0
"หูฟังยี่ห้อใหม่ BEYERDYNAMIC FX - 1"