Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

TeMpLaTe

12/05/2007 15:43:51

ฮาฮา เร็วกว่าที่คิดครับเฮีย

พึ่งได้สดๆ ร้อนๆเลย

...
จริงๆมาตั้งที่ออฟฟิศตั้งแต่เมื่อวานแล้ว แต่ดันอยู่เมืองจีน..

วันนี้เลยรีบพุ่งเข้าไปเอาเป็นการด่วน

ตัวเล็กกว่าที่คิดด้วยแฮะ...

ขอทำความเคยชินกับเสียง แล้วจะมาบอกนะคร้าบบ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เบียส

12/05/2007 16:22:39

สวยวุ๊ย อิ อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Saviour

12/05/2007 18:18:47
น่านน เอามาอวดอีกแล้วแฮะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

TeMpLaTe

12/05/2007 18:27:24
ฺฮาฮา มาฝาก รูป ตะหาก

:158:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

lek_ultra

12/05/2007 20:13:19

น่าสนใจมากๆๆครับ
ผมว่าถ้าจะมาขนาดนี้เรื่องการหาข้อมูล คงสำคัญมากกว่าการจ่ายเงินแล้วละ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

นายมั่นคง

13/05/2007 00:07:52

ทุกวันนี้ ความสนุกของผมไม่ใช่อยู่ที่การมีเครื่องไว้เล่น หรือมีเครื่องไว้ฟัง

แต่ความสุขน่าจะมาจากวิธีการวิเคราะห์และวิธีแสวงหาว่าจะหาอะไรมาเล่นเป็นตัวต่อไปน่ะครับ

อ่านดีๆ มันคล้ายๆ กัน แต่ไม่เหมือนกัน

ผมมักจะสนุกกับการเสริช การส่งหลังไมค์คุยกับคนที่ใช้ตัวที่ผมสนใจอยู่ แล้วค่อยๆ ค้นว่าอะไรดี อะไรเหมาะกับเรา ไม่เหมาะกับเรา 555

เฉพาะการจะหาหลอดปรีมาใส่ใน Mapletree หลอดเดียวแค่นี้ก็ซัดเข้าไปได้เป็นเดือนแล้วล่ะ 555

ถามคนนุ้นนิด ถามคนนี้หน่อย เอ้าพอถามได้ ดันหาหลอดไม่ได้อีก ทำไงดีหนอถึงจะล่าตัวคนขายได้

ทำไงถึงจะหาหลอดมาได้ หลอดนี้ตั้งแต่ปี 1950 แล้วกูจะหาได้ไงเนี่ย...........5555

หาได้จะเชือ่ได้ไงว่าหลอดมันแท้อีก ใครจะรับประกันว่าไอ้คนขายคนนี้มันจะดี ซื่อตรง ไม่ย้อมแมว

แล้วถ้าหาได้ จะรู้ได้ไงว่ามันเข้ากับแนวที่เราจะฟังอีก 555

สนุกโคตรๆ ก็ตรงนี้ล่ะ 5555

คุณ Template ก็เข้าข่ายนี้ไปแล้ว

ตามไปด้วยพี่ Lek_Ultra อีกคน

ฮา ฮา ฮา
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

TeMpLaTe

13/05/2007 05:49:41
ผมว่ามันไม่ใช่ฟามสุขละครับ

มันเป็น กรรม

:184:

เพียงเพราะผมคิดว่า เอ้.. ไอ่ที่ฟังๆอยู่มันจะ

" ดีกว่านี้ "

ได้ไหมน้าาาา...

นั่นล่ะครับ เสิชไปเสิชมา อ่านไปอ่านมา ก็ mapletree ทีแรกก็ตัดใจไม่ลง
จนไปมีตคราวก่อน เฮีย กับ เฮียนัทก็มาแหร่มกันอีกสองเสียงว่าเอ้า สั่งแล้วเค้าว่าเด็ด

จนกระทู้เฮียนัท ก็ โอ้วววว ใช้ได้นี่นา..

จะเอาจริงๆ ผมอ่านตรงหลอดไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ครับ ชื่อมันเป็นรหัสดีแท้เลย จับได้แค่ หลอด 5751 มีหลายแบบมากๆ..

เลยกะว่า เอาวะ เอามันมาลองก่อน ของสต้อกนี่แหละ ยังไงๆ มันน่าจะทำได้ดีกว่าเจ้าx-can น่ะ เห็นยืนยันกันทั้ง head-fi ...

แล้วก้โชคดีไปครับ เพราะคนที่เอามาปล่อยมือสองมันดั้นน มีหลอดที่เค้าว่า โอเค มาให้แล้ว แถมยังจะปล่อยสีที่ผมกำลังอยากได้พอดีด้วย

แต่ผมก็เชคนะครับว่า ไอ่เจ้าคนปล่อยเนี่ย มันเคยโพสอะไรไว้มั่ง เครดิตดีไหม ดูแล้วไม่น่าจะโกง
ฮาฮาฮาฮา ก็โอเคครับ สอบผ่าน

เอาจริงๆ ตอนนี้ผมยังจับอะไรไม่ได้เท่าไหร่เลยครับ
ฮาฮาฮา
เกือบปาทิ้ง...

พวก ดีเทล เสียงแหลม ผมว่าตอนใช้ X-can อยู่มันก็ราวๆนี้ ...เดี๋ยวคงต้องลองไปอีกแป้ป ให้ชินก่อน

แต่ที่จับได้แน่ๆคือ เบส นี่แหละครับ จากบางไลน์เบาๆ ที่มันเคยปะปนกับเสียงอื่น คราวนี้มันมาชัดๆกว่าเดิม

... กับ ที่มันแยกชิ้นเครื่องดนตรีได้แหร่มจริงๆ ยิ่งใช้ 650 นี่ยิ่งชัดเลย...

ก็เท่านี้ล่ะคร้าบ เท่าที่ผมอ่าน ถ้าจะไปกว่านี้คงต้องไปพวก single power ละล่ะครับ ซึ่งคงต้องพอ ขอหยุดเท่านี้ไปอีกซักพักใหญ่ๆ

เก็บตังไปส่งน้องๆเรียนหนังสือก่อน

ม่ายช่าย!! ฮาฮาฮา ส่งตัวเองเรียนนี่แหละคร้าบบบ
:159:

ก็ขอยืมพื้นที่ประกาศเหมือนกันครับว่า
ถ้าปีหน้าผมได้ไปเรียน ชุดบ้านนี่ปล่อยยกกรุครับ
ท่านใดสนใจโปรดเล็งๆไว้ล่วงหน้าได้เลย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

TeMpLaTe

13/05/2007 06:05:16
โอ้ ลืมอีกจุดนึง อันนี้ผมเฟิมมาก

เวลาเปิดเบามากๆ ไว้ฟังเวลาทำให้เคลิ้มๆก่อนนอน

เสียงยังมาครบไม่เพี้ยน ไม่หาย ... stable กว่าเจ้า x-can พอสมควรเลยทีเดียว

จุดนี้ผมว่าทำได้ดีกว่า X-can มากๆครับ

กลาง laidback ไปอีกนิดดด ครับ ไม่เสียดเท่าเดิม( เอ้ะ หรือผมชินเสียงกราโดจนมันไม่เสียดแล้วเนี่ย? )

ก็จับได้เท่านี้ครับ

เรื่องปลายแหลมคม กลม มน นูน เต่ง เบส ลึก ปลายโค้งลงอ่าง... ผมยังฟังไม่ออกถึงแบบนั้นครับ ยอมรับสารภาพกัน ณ ที่นี้

แหะๆ:160:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

KiZe

13/05/2007 06:07:33
555 มาดันกระทู้แต่เช้าเลยนะพี่

ถ้าปีหน้าผมคงเก็บเงินได้โขอยู่มั้ง คาดว่าถ้าตอนนั้นผมยังคลุกอยู่กับของพวกนี้อยู่ รับรองว่าโดนแน่ๆ เดี๋ยวจะเล็งไว้เนิ่นๆ 555

แต่ถ้าได้งานที่เงินเดือนน้อย ก็ขอปล่อยผ่านละกันนะครับ 5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

TeMpLaTe

13/05/2007 06:51:03

มาแหร่มอีกรูป
:157:

จะถูกจะแพงขอแดงไว้ก่อน

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

TeMpLaTe

13/05/2007 07:40:43
เอาล่ะสิครับเฮีย...

หูหาเรื่องอีกละครับ

ผมว่า stock tube ฟัง " มัน " กว่า GE ครับ

ฮาฮาฮาฮา

โอ้ แย่ละ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

unclepiak

13/05/2007 08:52:17
ตามมาดูครับ ตอนแรกนึกว่ากระทู้เก่า ชื่อ new ๆ เหมือนกัน

*: ) เฮียพูดถึงเรื่องเสาะหาของ ทำให้ผมคิดถึงสมัยเล่นรถโฟล์คเต่า รถอัลฟ่าโรเมโอ ตอนนั้นก็วิ่งหาซื้ออะไหล่ อย่างมีความสุขเหมือนกัน

ยิ่งของหายาก ๆ แล้วเจอะตัวเป็น ๆ เข้า อูย.. มีความสุขจริง

ตอนรอของส่งมาถึงบ้าน ก็เป็นอะไรที่ลุ้นระทึกดี

===
แอมป์เมเปิ้ลทรีเนี่ย ใช้ปุ่มวอลลุ่มคลาสิกมาก วัสดุน่าจะคล้าย ๆ กับพวกแมกาไลท์ที่ทำมือจับเตารีด เน๊อะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

lek_ultra

13/05/2007 20:29:21

เมื่อก่อนผมเล่นเครื่องบ้าน แต่ถ้าจะย้อนไปที่จุดเริ่มต้นของการซื้อหูฟังตัวแรกของผม ก็ใช่ว่าจะนานเพราะประมาณปลายปีที่แล้วนี่เอง
โจทย์ของผมมีแค่ว่า “ไหนๆก็ซื้อ iPod มาฟังเพลงแล้ว ก็อยากจะได้เสียงที่คุ้มค่ากับเวลาหน่อย” เจตนามีแค่นี้จริงๆครับ
สรุปแบบกระชับคือ
เริ่มตัวแรก เพราะความ “อยากคุ้มเวลา” Shure–E4C (วันนั้นไม่มีข้อมูลใดๆ ในร้านมีรุ่นเดียว ฟังแล้วชอบ)
ตัวที่สอง ไม่ถึงเดือน เพราะความ “สงสัย” ว่าต้องมีดีกว่านี้ กลับไปที่ร้านเดิมคราวนี้มี E500 ถูกใจใช่เลย
ตัวที่ 3-5 ในเดือนถัดมาแต่ภายในวันเดียวกัน รู้จักร้านใหม่ที่ MBK เพราะความ “อยากให้ครบชุด” คือได้ E2G / E3C และข้ามไป Westone UM2 แทน เพราะ เป็น Dual Driver เหมือน E5C แต่อยาก “ลองเทียบดู” วันนั้นคนขาย งง งง คงนึกว่าซื้อไปแจกรางวัล

หลังจากนั้น เริ่มรู้จักทางเน็ตว่ามีแวดวง “คนเล่นหู” เริ่มรู้จักร้านเฮีย เห็นของหลากหลายที่คิดว่าน่าจะดี และ ก็เลยอยาก “ตรงวัตถุประสงค์การใช้งาน” ภายในช่วง 2-3 เดือนถึงปัจจุบัน นับตั้งแต่วันแรกที่ผมโทรหาเฮียให้ช่วยส่ง KSC35 ให้ผมที่ดิโอล์ เพื่อใส่วิ่งตอนเช้า ซื้อ PK1 เพื่อพักหูจาก In-Ear ซื้อ E888SP จากญี่ปุ่นเพื่อสะสม ได้ความอนุเคราะห์จากเฮียและคุณเบียสที่เร่งรัด MS-Pro ไว้ให้ผมมีฟังที่บ้าน (ไม่งั้นผมได้ GS1000 ที่ Gramophoneมาแน่ๆ) และ ท้ายสุดก็เพื่อความ “ให้คุ้มค่า” ก็เลยต้องมี Vampire+Cardas+iDock ไว้ประจำที่กับ MS-Pro แทนที่จะเอาไปเสียบผ่านปรี + เพาเวอร์ชุดบ้าน
ทั้งหมดจะเห็นได้ว่า ที่ผ่านมาผมไม่มีโอกาสได้เล่นหูฟัง เหมือนเพื่อนๆ น้องๆ เลยครับ ผมว่าความจริง
“ผมมันก็แค่ระดับอนุบาล1 เท่านั้นแหละ” ดังนั้นผมคงต้องใช้เวลาเพื่อเรียนรู้อะไรเกี่ยวกับ “เสียงที่ผ่านหูฟัง” สักพัก
เฮ้อ! หลงทางมาตั้ง 4-5 เดือน จริงๆแล้ว “เนื้อหาสำคัญกว่ารูปแบบ” เสมอ จริงมั้ยครับ
ขอบคุณเพื่อนนะครับ ที่ทนอ่าน

My Stock:
Full Size : Alessandro MS-Pro
In-ear : Shure-E2G,E3C,E4C,E500 / Westone UM2
Ear-bud : PK1 , E888SP
Clip-on : KSC35
Headphone Amp : Vampire+Cardas

Next :
In-ear : UM3 or Triple 10Pro
??? : ???
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

iTui พระกาฬหมดตูด

13/05/2007 21:50:33
ก็ขอยืมพื้นที่ประกาศเหมือนกันครับว่า
ถ้าปีหน้าผมได้ไปเรียน ชุดบ้านนี่ปล่อยยกกรุครับ
ท่านใดสนใจโปรดเล็งๆไว้ล่วงหน้าได้เลย

By : TeMpLaTe (13/05/2550 06:49:41)
---------------------------------------------------------

สาธุ....ปีหน้าขอให้ได้ไปเรียนต่อตามตั้งใจนะครับ
แล้วชุดบ้าน Mapletress เนี่ยผมขอจองไว้ล่วงหน้าเป็นคิวแรกตั้งแต่วันนี้เลยครับ

เอาจริงนะเนี่ย วานเฮียมั่นคอนเฟริม์อีกคนนะจ๊ะ :157:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

นายมั่นคง

13/05/2007 21:51:16

5555 แล้วแต่คนจะเล่นครับ

อย่างผม ถ้าว่ากันตามจริงแล้ว ไม่มีอะไรยากเท่ากับทำใจครับ

ตอนแรกที่รุ้จัก ipod เช็คดูราคา

โอ้โฮ ราคา 25000 บาท ผมแทบตกเก้าอี้ ไอ้วัตถุสีขาวตัวแค่เนี้ย ราคาแพงเท่า CD Player แบบพอมีระดับ

จะบ้าเหรอ ซื้อได้ไง

แต่ตอนนี้กลายเป้นว่า ผมขาย CD Player ทิ้งหมดไปแล้วครับ

ความสนุกก็คือการค้นคว้า ไตร่ตรอง ว่าจะเลือกเสียเงินกับทางไหนก่อน

สรุปแล้ว มันคงต้องเสียเงินแน่ๆ เพราะไปปล้นหรือขโมย ก็คงไม่กล้าทำ 555

แต่จะเลือกจ่ายตัวไหนก่อนเท่านั้นเอง

คนเรามักจะกล้าซื้อครับ ถ้ามั่นใจว่ามันดี

แต่ถ้าได้แต่นั่งเดาเอา อ่านเอา ผมว่ามันตื่นเต้นดี........ซื้อดี ไม่ซื้อดี อันนี้แหละมันส์

555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

TeMpLaTe

13/05/2007 22:04:09
สั่งเลยครับ

ตอนนี้มีคนขายอยู่อีกคนครับ

ฮาฮษ

แต่สีเหลือง ดำ นะครับ

http://www.head-fi.org/forums/showthread.php?t=240041

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

iTui

13/05/2007 22:31:27
เข้าไปดูแล้ว ของเค้ามีการ upgrade บางอย่างข้างในเครื่องด้วย แล้วดันมาบอกว่าจำไม่ได้แน่ว่า upgrade อะไรไป แบบนี้น่าหวาดเสียวอ่ะ
หยิกหู 0
"== My New Tube=="