Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

pk2เสียงสูงที่หยาบๆๆเมี่อเบรินสัก100ชั่วโมงมันจะหายไหมครับี่

หูใหม่

30/04/2009 15:27:02
พอดีใช้อยู่ทำไมเสียงมันออกจะหยาบๆๆบาดหูครับเป้นเพราะอะไรครับถ้าเบรินเเล้วสัก100ช ม เสียงมันจะหายบาดไหมครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ทิวไผ่ลู่ลม

30/04/2009 16:29:43
1
อยากรู้เหมือนกันครับ ได้มาใหม่เหมือนกัน เสียงสูงแสบหูมาก กำลังพยายามเบิร์นให้ถึงอยู่เหมือนกัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

BECK

30/04/2009 16:36:05
1
ไม่หาย ครับ แต่ลดลง เสียงหยาบ จะหายไป แต่ก็ยัง บาดหู อยู่นิดหน่อยครับ

ตอน เบิร์น ไปซัก 100 ชม ที่หูผมฟังได้ คือ เสียงหยาบ ลดลง และได้ยินเสียงเบส มากขึ้น

แต่ก็ไม่แน่ใจว่า เบิร์นที่หูฟัง หรือ ผมฟังไปจนชิน แล้วรึเปล่า ฮ๋าฮ่าฮ่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

pk2

30/04/2009 17:01:43
ต้อง 200 ชั่วโมงอัพครับ ถึงจะเข้าที่
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

dnopista

30/04/2009 17:57:35
11
ในที่สุดจะหายไปครับบ 200 ชม กะลังสวย แต่ต้องเช็คให้ดีว่า ไม่ได้เป็นที่เพลงนะครับ และก็เปิด EQ ไว้หรือเปล่า ^_^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

PedNewCastle

30/04/2009 18:45:02
ลองใส่ฟองน้ำ2ชั้นดูงับ แบบไม่เจาะรูนะ มิติกว้างขึ้น เบสมากขึ้น สูงหยาบน้อยมั่กมาก แทบจะไม่บาดหู แต่ความคมชัดของเสียงน้อยลงนะ อิอิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

นายมั่นคง

30/04/2009 20:03:31
0
ต้องบอกแบบนี้ก่อนครับ ปกติแล้ว เรามักจะเจอแต่หูฟังที่แหลมมันไม่เปิด ซึ่งเวลาฟังๆๆ ไปจนชิน เราจะรับรู้เสียงแหลมได้ในระดับหนึ่ง แต่พอเปลี่ยนมาเป็น PK2 ปุ๊บ ธรรมชาติของหูฟังที่ให้โฟกัสได้คมชัด และความเป็น 3 มิติสูงๆๆๆ เสียงแหลมจะต้องเด่นและชัดพอที่จะขึ้นรูปและสร้างอิมเมจให้เรารับรู้ได้น่ะครับ 5555

พอสลับจากตัวเดิมมาฟัง PK2 เป็นปกติเลยจริงๆๆ ครับ ที่เราจะรู้สึกว่าแหลมมันมากขึ้นกว่าเดิม

ผมว่ามันไม่หยาบหรือกร้าน แต่มันสว่างกว่าปกตินิดนึงครับ และค่อนข้าง "คม" ในช่วงแรกๆๆ น่าจะใช้เวลาเบิร์นในช่วง 100-200 ชั่วโมง ไดรเวอร์มันจะเริ่มขยับได้ที่ จน "เจ๊ง" ....เอ๊ย จน "นิ่ม" ในที่สุด 555

เสน่ห์ของ PK2 ก็คือเสียงย่านเสียงกลางถึงเสียงแหลมนี่ล่ะ เสียงในย่านเหล่านี้ PK2 ทำได้ดีที่สุดล่ะเน้อ 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Ken21th

30/04/2009 20:06:02
0
สุดท้ายก็ยังบาดอยู่ดี แค่น้อยลงจากตอนแรกเท่านั้นครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

lekheadfi

30/04/2009 20:07:07
0
ยิ่งนานยิ่งเนียนขึ้นครับ ฝช้โฟมไม่มีรูก่อนช่วงแรกครับ ตอนนี้ผมใช้มีรูแล้ว

อ้อผมใช้กับ iPod Photo กับ Gen4 BW กำลังดีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

วี

30/04/2009 21:32:25
ผมก็ใช้ฟองน้ำแบบมีรู แรกๆก็บาด ตอนนี้มากกว่า200ชั่วโมงแล้วฟังกับโฟโต้แหลมเนียนครับ แต่ไฟล์เพลงต้องดีนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

อั้ม

30/04/2009 22:47:21
0
ยังไงมันก็บาดครับ แต่ลดลง ฟังไปนานๆมันจะชินกับการบาดเองอะ หูคนเรา - -
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

BAITOEI

01/05/2009 05:22:59
0
ไม่รู้ว่าเป็นแล้วแต่การได้ยินของแต่ละคนรืเปล่านะครับ ผมฟังช่วงแรกนี่เสียงหยาบแข็ง นะครับแต่ก็ไม่รู้สึกว่าบาดหู พอครบ 200 ชั่วโมงนี้ เสียงแหลมเนียนเลย ได้รายละเอียดดี มาก ส่วนเสียงต่ำ มีพอสมควร แบบรับได้ ไม่รู้สึก ว่าบาดหูเลย ตอนนี้ผมใส่ฟองน้ำแบบมีรู้ด้วยซ้ำ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

BAITOEI

01/05/2009 05:34:14
0
อ้อ วันก่อน ดู TV ช่อง 9 รายการจากเกาหลีที่มีการทดลองอะไรแปลกๆน่ะครับ เค้ามีการทดลอง แบ่งช่วงอายุของผู้ชายจากการได้ยินครับ คือ ยิ่ง อายุ เพิ่ม ความสามารถในการได้ยินความถี่สูงของผู้ชายจะลดลง ไม่รู้ว่าเพราะเหตุนี้รึเปล่า ผมถึงไม่รู้สึกว่า PK2 บาดหู เฮ้อ พูดง่ายๆว่า แก่ นั่นเอง ถ้ายังไง คุณหมอ ขาประจำ เวปเราเข้ามาเห็นขอความรู้เรื่องนี้หน่อยครับ ว่า รายการนี้มัน โม้ ให้ผมใจเสียรึเปล่า ไม่ได้กลัวแก่ นะครับ กลัวไม่ได้ยินอะ ลงทุนซื้อของมาฟังซะเเพง แล้วไม่ได้ยินซะงั้น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

CHAYCHAY

01/05/2009 06:34:10
พอดีผมไปอ่านคำวิจราณืในกระทู้นีงครับว่า จุดเด่นของ PK2 อยู่ที่เสียงใส และ ซาวด์สเตจครับ เริ่มที่เรื่องของซาวด์สเตจก่อน จะว่าเด่นหรือด้อยผมก็บอกยากเหมือนกันครับ ที่ว่าเด่นคือความกว้าง ซาวด์สเตจของ PK2 กว้างจริงๆ ครับ แต่มันเป็นซาวด์สเตจที่ไม่สวยงามเอาซะเลย มันค่อนข้างเบี้ยวไม่เป็นรูปครับ ในเรื่องของเสียงสูง เป็นเสียงสูงที่ไปสุดครับ มีปลายเสียง ถึงแม้มันจะไม่ลากยาวเท่าไหร่ แต่ข้อด้อยของมันคือ เนื้อเสียงครับ PK2 ให้เสียงสูงที่หยาบเอามากๆ เลย และผมว่ามันค่อนข้างบาดหูผมซะด้วยสิ่ครับ เสียงกลางของ PK2 เป็นเสียงกลางที่ถอยหลังเอามากๆ แล้วก็ลอยๆ ครับ ข้อด้อยของ PK2มี4ข้อ

- เสียงสูงหยาบ เสียด ปลายเสียงยังดูแข็งๆ ไม่พริ้วเท่าที่ควร
- เสียงกลางขาดปลายเสียง ทำให้ Vocal ขาดความหวาน
- เสียงต่ำและเบส ขาดความลึก ยังไม่เป็นรูป
- ซาวด์สเตจ ค่อนข้างบิดเบี้ยว ไม่เป็นรูปสวย พอดีผมก็ใช้pk2อยู่รู้สีกอ่านเเล้วไม่ต่อยถูกใจอยากให้เพี่อนๆช่วยอนุเคราะห์เเสดงความเห็นที่ผมยิบยกมาจากคำวิจราณในเว้บอีนครับจะได้มีกำใจใชเจ้าpk29จะได้ไม่บอกขาย ขอบใจมาล่วงหน้าทุกๆท่านครับ

ณ์
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

SummerSun

01/05/2009 07:50:28
0
ใช้หูฟังมีการให้กำลังใจด้วยหรือนี่
ถ้าพูดถึงแค่ earbud ท่าน chaychay อย่าไปคิดมากครับ ผมว่าดีนะที่มีคน review เยอะๆ
ผมเองก็ใช้อยู่นะครับ เพลงที่ฟังก็ทุกแนวยกเว้น heavy นานๆครั้งเพราะอายุผมมากแล้ว
แค่เมียบ่นก็สุดๆแล้ว
เวลาใช้ fullsize ไปนานๆหนักหัว ก็เปลี่ยนเป็น pk2 นี่ล่ะใส่เบาๆสบายๆ
ผมชอบเสียบกับแอมป์ ibasso d2 ทั้งที่จริงๆแล้วบางคนบอก pk2 มันไม่จำเป็น
แต่เสียบแล้วมันฟังโล่งเบาสบายเหมือนไม่ได้ใส่กางเกงในเลยล่ะครับ 55
จะว่าผมบ้าหรือเปล่าถ้าผมจะบอกว่าผมใช้ฃุดนี้ฟังเพลงคลาสสิคครับ พวกเครื่องสายกับเปียโนเนี่ยชอบมั่กๆ
ผมก็ฟังความเห็นของกูรูหลายท่านมาเยอะ มีทั้งบอกเต้บไม่เต้บ ก็แล้วแต่รสนิยมครับ
แต่คิดว่าผมจะเก็บมันไว้จนกว่าสายจะเปื่อย coil จะยุ่ย ให้พังคาหูกันไปเลย
เพราะว่าฟังแล้วมันรู้สึกมัน " ใช่ " เข้ากับเพลงที่ตัวเองฟังน่ะครับ
ข้อเสียที่ผมเห็นชัดๆคือ มันฟังกับเพลง bitrate ต่ำๆแล้วหงุดหงิดครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

อั้ม

01/05/2009 17:34:51
0
PK2 เสียงสูงหยาบ เสียด ปลายไม่พริ้ว พวกนี้จริงครับ โดยเฉพาะเสียด บาดเนี่ยอะ

ฟังคนอื่นรีวิวแล้วรู้สึกแย่กับหูฟังตัวเองนี่แปลกๆนะครับ คุณเลือกซื้อหูฟังด้วยตัวเอง ลองเสียงเองไม่ไช่หรอ แล้วทำไมต้องสนใจคำพูดของคนอื่น ในเมื่อคุณชอบเสียงของมัน มันก็พอแล้วไม่ไช่หรอ คนอื่นจะมาบอกว่า ห่วย ห่วย ห่วย ยังไง เราชอบซะอย่าง เราฟังแล้วเราว่ามันเพราะ ก็ฟังไปสิครับ

คุณแต่งงานกับคนที่คุณรักมากๆๆๆๆ แต่เพื่อนๆหรือคนอื่นบอกว่าคนที่คุณแต่งงานด้วยไม่สวย ไม่อย่างโง้น ไม่อย่างงี้ คุณจะเลิกกับเค้าหรอ?
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

Noize

02/05/2009 15:20:42
2
มาสนับสนุน คุณ SummerSun กะ คุณอั้ม ครับ

เรื่องรีวิวที่ คห.13 ว่ามา ผมก็เคยอ่าน มีหลายๆกระทู้ของผู้รีวิวท่านนั้นกล่าวถึง pk2 ในแบบที่ว่า
อ่านครั้งแรกก็ทึ่ง พอเจออีกหลายๆกระทู้ก็พบว่า ดีกรีความร้อนแรงของเนื้อหา ลดลงหน่อย(หน่อยนึงจริงๆ)
แต่พอสรุป เปรียบเทียบกับหูฟังตัวอื่น ในพิกัดชกเดียวกัน อีก 2-3 ตัว คะแนนเฉลี่ยสูงสุดก็มาตกอยู่ที่ pk2

ผมว่า ผู้รีวิวท่านนั้น ต้องการนำเสนอสิ่งที่เขา ค้นพบ คือเรื่องซาวน์สเตจ ที่บิดเบี้ยวผิดรูป จนเน้นมันซะน่ากลัว

ใครสามารถจับต้องสัมผัส ซาวน์สเตจ ได้เป็นรูปร่างต่างๆนาๆได้ ก็ให้เค้าจับไปเถอะครับ
ตราบใดที่ฟังเพลงแล้ว รู้สึกว่ามันเพราะ มันถูกหูเรา ก็มีความสุขกับการฟังของเราไปดีกว่า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

สมัครเล่น

02/05/2009 19:52:16
เรื่องเสียงเป็นเรื่องของรสนิยมครับ
เปลี่ยนไปได้ตามวัย และเวลา
ถ้าฟังแล้วมีความสุขดี ก็ตรงประเด็นแล้วไม่ใช่หรือครับ

โปรดจงมั่นใจ ที่ทำลงไปน่ะถูกแล้ว
อย่าฟังคำคน อย่าสนใจใคร อย่าเปลี่ยนแนว
ต้องแน่วแน่ เท่านั้นผู้ชนะ..วู้ๆๆๆๆๆ

ฮุๆๆๆๆ

หยิกหู 0
"pk2เสียงสูงที่หยาบๆๆเมี่อเบรินสัก100ชั่วโมงมันจะหายไหมครับี่"