Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

วันนี้ได้มีโอกาสไปร้านเฮียที่งามวงศ์วาน ขออณุญาติเล่าเรื่อยเปื่อยครับ อิอิ

nopphong

25/04/2007 19:31:14
พอดีวันนี้ว่างเลยนัดรับหูฟัง E2c ที่พันทิพย์งามวงศ์วาน เพราะกะว่าจะได้แวะดูร้านเฮียด้วย

พอไปถึงคุณรักฝนบอกว่าเดี๋ยวพาไปก็ได้ พอขึ้นบันไดเลื่อนถึงชั้น 4 เจอปั๊บเลย ร้านทำเลดีมากๆ เรียกว่าเห็นป้ายเด่นเชียว พอเดินไปถึงหน้าร้านก็พบว่า ... ร้านกระจอกสมคำเล่าลือ ฮ่าๆๆ อย่าโกรธนะครับเฮีย แบบว่าวิจารณ์แบบตรงไปตรงมาเผื่ออะไรปรับปรุงได้จะได้ปรับปรุง อิอิ
คือตู้ด้านหน้าสุด เบสิกมากๆ ไม่เด่นเลย ทำให้หูฟังด้้านในตู้เบียดกันชิด หมดสง่าราศี แนะนำว่าเปลี่ยนตู้หาตู้ที่กว้างๆแต่ใสๆดูไฮโซมาใส่จะช่วยได้ครับ

ส่วนห้องเล็กไปนิดแต่โอเคครับ ที่น่าปรับปรุงมากๆ คือที่นั่งลองหูฟังครับ เข้าไปแล้ว...อะไรกันเนี่ย ยังกะโต๊ะในโรงอาหารแถมมีเก้าอี้พลาสติกตัวละห้าสิบบาทให้ล้อมวงฟัง อิอิ แนะนำว่าน่าจะหาโซฟาซักตัว ไม่ต้องหรูมากก็ได้แต่น่าจะเป็นโซฟาแล้วตั้งชิดผนังส่วนหูฟังก็หาโต๊ะกระจกเตี้ยๆวางไว้แบบห้องรับแขก จะให้ดีก็ขายกาแฟไปด้วยเลยฮ่าๆๆ

ติไปมากและชมมั่งดีกว่าเดี๋ยวโดนเตะ อิอิ
ชมว่าพนักงานเป็นกันเองดีครับ คุณเบียสโหงวเฮ้งดีราศีเจ้าร้านจับ อิอิ ส่วนคุณ ปิงปิงก็บริการดีคุยเก่ง
ส่วนสินค้าก็ดีครับมีของแปลกๆที่ชาวบ้านเขาไม่มีขายกันเยอะดี แต่ถ้าจะให้ดีน่าจะมีไฮไลท์เผื่อลูกค้าที่ไม่ได้มาจากเว็ปด้วยเช่น....ใต้ ksc35 เอามาตั้งเด่นๆข้างใต้เขียนไว้ว่า เสียงดีมากๆโปร่งใสอะไรก็ว่ากันไปเป็นจุดสนใจอะไรประมาณนั้น เพราะพอเข้าไปในร้านมันก็หูฟังเหมือนๆกันหมด ถ้าไม่มีอธิบายว่าแต่ละตัวมันเด่นตรงไหน คนซื้อก็เลือกลำบากครับ

เข้าไปก็กะจะหาซื้อ inear ดีๆซักตัวและก็อยากลองฟัง super fi 5 ซะหน่อย ถ้าดีจะได้ซื้อตามประสาคนบ้า inear ปรากฎว่า เลือกไม่ถูก แต่ได้ฟัง ex90 ไปเสียงดีทีเดียว แต่ยังไม่ใกล้เคียง ksc35 เลยตัดใจยังไม่เอา ส่วน um2 ก็ได้ลองอยู่แป๊บนึงแต่ไม่ลองนานกลัวชอบเพราะมันเกินงบไปเยอะ อิอิ

นั่งอยู่แป๊บนึง(นั่งคิด ว่าจะเอา ex90 ดีไหม) คุณ savior ก็เข้ามา ให้ถามโน่นนี่เพิ่มอีกคนได้ข้อมูลเพิ่มอีกนิดนึง

มองไปมองมาคิดไม่ออกว่าจะซื้ออะไร เลยถามถึง ibasso กะว่าจะซื้อมาลองดูวงจร แนวเสียง และการประกอบเขาซักหน่อยเป็นแนวทางในการประกอบแอมป์เรา(จะได้มีตัวเปรียบเทียบ:158:)
ปรากฎว่าหมด หันไปมอง the pig ดูแล้วเล็กกว่าที่คิดไว้ ทำได้บึ้กดีจริงๆ แต่มันคนละสไตล์กับที่ผมทำอยู่คงจะเอามาเป็น reference ไม่ได้ เลยไม่ได้สอยมา
สรุปว่าไม่รู้จะซื้ออะไรเลยซื้อสาย merrex กลับมาเส้นนึงเผื่อไว้ใช้กับแอมป์ที่(หวังว่า)ใกล้จะเสร็จ

สุดท้ายขอถามเฮียหน่อยว่าที่ร้านมี super fi 5 EB ไหมครับ แบบว่าดูแล้วน่าสนใจ ถ้ามีแล้วรับบัตรเครดิตเดี๋ยวพรุ่งนี้จะรีบเผ่นไปสอยมาเลยครับ(คืออยากจะแบ่งจ่ายกับบัตรเครดิตซักสองสามเดือน ไม่อยากควักเงินก้อนกลัวช๊อตน่ะครับ ฮ่าๆๆ) รบกวนด้วยนะครับ อยากได้จริงๆเพราะเจ้า e2c ที่ได้มามันยังไม่โดนใจซักเท่าไรน่ะครับ (ใครสนใจ e2c ผมขายที่ 2000 นะครับ ติดต่อ [email protected]ครับ)
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

nopphong

25/04/2007 20:26:45
ฮ่าๆๆ อดเลยเรา สั่งเองเห็นจะไม่คุ้มค่าภาษีกับค่าส่ง ว่าแต่เสื่อก็เข้าท่านะเฮียเป็นเอกลักษณ์ดีอิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

25/04/2007 20:32:16

ลองเอาลิงค์ส่งมาให้ผมดูซิครับ ผมจะช่วยดูให้ครับ 5555 อันไหนมันแพงไปก็หลบซะ เลือกเอาอันที่ไม่แพงจนเกินไป

แต่ของพวกนี้ต้องรอเวลาให้คนขายรายใหม่ๆ โพสขายด้วยครับ บางทีเราเข้าไปเจอจังหวะที่ผู้ขายที่ขายแพงก็ผิดหวังเหมือนกันครับ

555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

nopphong

25/04/2007 20:47:43
ฑูดถึงลิ้งแล้ว อืม...นึกขึ้นมาได้ ผมยังไม่ได้ดูใน ebay เลยนี่นา
พอเข้าไปดูถึงได้รู้ว่ามีมือสองขายอยู่ห้าพันกว่า น่าสน น่าสน อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

แมวอ้วนอืดดดดดดเฮงซวย

25/04/2007 20:53:21

คือพยายามให้มันดูกระจอกหน่อย จะได้ไม่เปลืองเงินตกแต่งครับ นี่กะว่าที่งามวงศ์วาน อาจจะเอาโต๊ะ และ เก้าอี้ออก แล้วไปซื้อเสื่อจันทบูร ผืนใหญ่ๆ มาปูแทน 555

แล้วหุงข้าวเหนียว ตำส้มตำ โดยปิงปิง กับ แมวอ้วนซะเลย 555

แมวตัวไหนหว่า แง่ว แง่ว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

maiaowna

25/04/2007 21:43:59
-.- วันหลังเอาข้าวเหนียวส้มตำไปนั่งกินก็ได้ครับ ร้านเฮียเขาไม่ว่า

555+
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Saviour

26/04/2007 10:27:34
KFC McDonald ก๋วยเตี๋ยว ข้าวราดแกง ผมก็เอาเข้าไปกินอยู่บ่อยๆ อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

นายมั่นคง

26/04/2007 12:58:29

555

มาเลย เอาปิ่นโตมาเลยก็ได้

แต่ต้องเอามาเผื่อปิงปิงด้วยนะ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

เบียส

26/04/2007 13:06:32

อ่า ขอบคุณครับคุณ nopphong ที่แวะมาเยี่ยมร้านกิ๊กก๊อกของเรา 5555
ยินดีครับกับ Comment ที่ได้รับ 5555 จะได้เอาไปปรับปรุงครับ
แต่ แหมคุณ nopphong นี่หล่อกว่าที่คิดไว้เยอะครับ 555
สงสัยมาคราวหน้า Amp คงเสร็จแล้วล่ะ รอฟังอยู่นะครับ อิิ อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

พยัคย๋แพะ ภาค alian resurection

26/04/2007 13:57:30

ส่วนผมเข้าไปขอกินบ่อยๆ พวก mc kfc เนี่ย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

ssdde

26/04/2007 21:10:18
ถ้าได้มาพันทิพย์ประตูน้ำจริงๆ จะแจ่มมากครับ
ผมไปบ่อย

แต่แถวงามวงวานนี่..ไม่ไหวครับไกลผมมากมาย
หยิกหู 0
"วันนี้ได้มีโอกาสไปร้านเฮียที่งามวงศ์วาน ขออณุญาติเล่าเรื่อยเปื่อยครับ อิอิ"