Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Headphone Amp ใช้กะ Notebook+ MS1 ต้องซื้อ SoundCard เพิ่มอีกไหมครับ

69

24/04/2007 21:08:28
คือผมกะจะซื้อ MS1 ไว้ฟังกะ Notebook แต่ Notebook ผมมันกำลังน้อยเหลือเกิน อยากทราบว่าถ้าผมซื้อแต่ Headphone Amp The pig โดยที่ไม่ซื้อ SoundCard จะได้ไหมครับ
แล้วแค่ the pig พอที่จะขับ MS1 ไหมครับ ต้องถึงขั้น Hercules ไหมครับ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ISe

24/04/2007 21:11:32
ไม่ต้องใช้แอมป์ก็ขับไหวสบายๆ ครับ MS-1 มัน 32 โอห์มเท่านั้นเอง

แต่ถ้าเอา The pig มาต่อกับโน๊ตบุ๊คที่เสียงไม่ค่อยดี เสียงมันจะยิ่งแย่หนักเข้าไปอีก ไม่ค่อยแนะนำเท่าไร
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

24/04/2007 21:53:19

แนะนำว่าลองพิสูจน์ก่อนว่าซาวด์การ์ดที่มีอยู่มันใช้ได้ดี และคุณภาพดีพอฟัดพอเหวี่ยงกับพวก Player ตัวเล็กๆเปล่า

ถ้าดีพอ ค่อยหาแอมป์มาเล่นครับ

แต่ถ้าไม่ดีเอาซะเลย ต้องไปยุ่งเรื่องซาวด์การ์ดก่อนซื้อแอมป์ครับ เพราะไม่งั้น มีแอมป์ยิ่งทุกข์หนักไปอีก

เพราะมันจะขยายคุณภาพที่ไม่ดีของซาวด์การ์ดมาให้เราฟังนะ อย่าลืม

555
หยิกหู 0
"Headphone Amp ใช้กะ Notebook+ MS1 ต้องซื้อ SoundCard เพิ่มอีกไหมครับ"