Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเรื่อง ipod ไม่รู้จะทำยังไงดี และ หาทางออกครับ

เครียดมากๆๆๆๆๆ

11/07/2011 21:27:23
คือเรื่องมีอยู่ว่า ผมขายipod ไป 1 เครื่อง แล้วบอกผู้ซื้อไปว่าจะประกันใจให้ 7 วัน ขายไปเมื่อวันพฤตอนกลางคืน พี่เค้าก็เช็ครียบร้อย พอตอนกลางคืรียบน(วันพฤ) พี่เค้าโทรมาบอกว่า พบสิ่งผิดปกติ ผมก้อเลยบอกให้เอามาให้ดูวันศุกร์เลยก็ได้ พี่เค้าบอกว่า เด๋วต้องออก ต่างจังหวัด สะดวก วันจันทร์ พอมาวันจันทร์ ผมก้อรอพี่เค้าโทรมาทั้งวัน แล้วช่วงกลางคืน พี่เค้าโทรมาบอกว่า เอาเครื่องไปให้ช่าง ซ่อมดู ช่างเจอรอยไหม้ที่บอด แต่ยังไม่ออกอาการ พี่เค้าบอกว่า ถ่ายรูป ยอดไหม้มาให้ผมดูแล้ว เด๋วนัดเจอให้ดูวันอังคาร (แต่เมื่อตอนวันที่โทรมาวัพฤ แล้วบอกจะไม่ยุ่งกับเครื่อง จะรอให้ผมมาดู)

กรณี้แบบนี้ ผมควรทำยังไงดีครับ ผมรู้สึกว่ามันแปลกๆๆ พี่ช่วยให้ทางออกที ผมจะนัดเจอเค้าพรุ่งนี้แล้ว ครับ

เพราะที่แล้ว ว่าจะคืนเงินแล้ว เก็บเครื่องไว้ แต่พอรู้ว่าพี่เค้าเอาไปแกะเลยรู้สึกไม่ดีเอา มากๆครับ

อีกเรื่องหนึ่ง คือ ถ้าผมจะเช็ค ว่า แบตเดิม และ hhd เดิม หรือ ป่าว เช็ค ยังไงครับ ขอบคุณทุกท่านครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

chene

11/07/2011 21:38:52
ผมว่าน่าจะเป้นพวก เล่เหลี่ยมป่าวคับ มอง วิธีการแปลกแปลก ซื้อไปแล้วไปแกะแล้วบอกของไม่ดีแล้วจะมาเปลี่ยนเอาเงินคืน ดีไม่ดีจะเปลี่ยนอะไรของเราหรือเปลี่ยนเครื่อง ข้างในป่าว ผมกว่าเครื่องน่าจะมีปัญหาจริงจริงจริงนะแต่ น่าจะเป้นวิธีของเค้าหรือป่าว คืนเอาเครื่อง อิ่นให้เรา
แบบเอาเครื่องข้างในที่มีปัญาหาให้เรา
เพราะเค้าไม่ได้เสียอะไรเลยถ้าได้เงินคืนเค้าเปลี่ยนเครื่องก้น่าจะได้กะได้
แต่เราถูกหลอก
ผมว่าเค้าเจตนาไม่ดี ถ้าคนปกติซื้อไปจะไปแกะให้ช่างแบบนี้คง ไว้ใจไม่ได้ละคับ
ว่าไม่ควรให้เงินคืนนะ เพราะเค้าเอาไปแกะให้ช่าง ทำ อะไรก้ไม่รู้
ถ้าซื้อไปแล้วมีปัญหาก้ต้องเอามาคืนเราดีดี ไม่ช่ายเอาไปแกะข้างในก่อนแล้วทำอะไรไปแล้วก้ไม่รู้
ถ้าซื้อของปกติถ้าทำแบบนี้ ก้ไม่มีใครรับประกันให้หรอกคับ ถ้าไปแกะไปทำอะไรแบบนี้
ผมว่าน่าจะพวกเอาเครื่องเปลี่ยนมากกว่า
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

AscoGenetic5

11/07/2011 21:44:14
175
ไปลองเช็คที่ mc center ดูก่อนป่าวครับ

น่าจะเช็คซีเรียลบอร์ดได้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

wtbmunkong

11/07/2011 21:46:35
0
คือผมว่าแค่เขาเอาไปแกะเครื่องเราก็หมดประกันแล้วนะครับ :) ถ้าเป็นผมก็จะบอกว่าพี่แกะแล้วผมไม่รับประกันแล้วครับ :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

11/07/2011 21:49:59
ครับผม เครื่องของผม ขายไปยังมีกล่อง s\n ตรงหมด ถ้าเปลียนบอด น่าจะเช็คได้ครับ

แล้วอีกเรื่อง คือ กลัวรูปที่เค้า เอามาให้ดู มานจะใช้เครื่องเรารึป่าว

ในกรณีนี้ผม ไม่ควรคืนเงินใช่ไหมครับ ตอนพี่เค้าโทรมาคุยก่อนซื้อผมก้อก้อว่าเค้า รู้หมดถามล

เอียดเลย แต่ พอมาเจอตัวจริง พี่เค้าเหมือนเล่นไม่เป็นเลย ผมเลยงง ว่ายังไง

พี่ขอบคุณ chene มากครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

11/07/2011 21:55:16
ขอบคุณพี่ AscoGenetic5 และ พี่ wtbmunkong ครับ

พรุ่งนี้ผมจะได้ตกลงกันถูกครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

chanel

11/07/2011 21:55:49
0
"เค้าโทรมาบอกว่า พบสิ่งผิดปกติ ผมก้อเลยบอกให้เอามาให้ดูวันศุกร์เลยก็ได้"
"สะดวก วันจันทร์ พอมาวันจันทร์ ผมก้อรอพี่เค้าโทรมาทั้งวัน แล้วช่วงกลางคืน พี่เค้าโทรมาบอกว่า เอาเครื่องไปให้ช่าง ซ่อมดู ช่างเจอรอยไหม้ที่บอด"

ดารประกันก็บอกเห็นๆว่าให้เอามาให้เจ้าของเก่าดูก่อนเพราะรับประกันไว้

ถ้าเสียแล้วไม่ผ่านช่าง แล้วมาคืนเรายังพอว่าครับ
แต่นี่พ่อคุณแกะไปแล้ว แบบนี้เป็นผมก็ไม่รับคืนครับ
ถ้าเสียเพราะมือช่างแต่เราซวยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

chene

11/07/2011 21:56:52
ไม่เป้นไร คับ น่าจะสบายใจแล้วนะคับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

eeman2

11/07/2011 21:58:10
0
"ช่างเจอรอยไหม้ที่บอด แต่ยังไม่ออกอาการ"
มันยังไหม้ไม่ได้ที่รึไงครับ 555
ยังไม่เสีย แต่เอาไปแกะ อื้อ...เอาอารายมาคิ๊ด..

แกะเครื่องคือหมดประกันครับ เพราะรับรองอะไรไม่ได้แล้ว ไม่ต้องเครียดครับ
ยิ่งมีเลื่อนวันพบกันด้วย ยิ่งอันตรายเข้าไปใหญ่ครับ
อย่าไปพบแล้วครับ อย่าไปเครียดด้วย
เครื่องแกะแล้ว รับรองอะไรไม่ได้ทั้งนั้น
คิดแง่ร้ายสุดๆ เมื่อผมแกะเครื่องแล้ว ผมยัดยาไว้ข้างในเครื่อง
น้องถือเครื่องเดินออกมา ผมสะกิด ตร.จับ
ทีนี้ผมไม่เอาแค่ค่าเครื่องแล้วครับ

เราไม่เคยโกงคน แต่เราก็ต้องระวังไม่ให้คนมาโกงเรา

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

chanel

11/07/2011 21:58:45
0
ดารประกัน=การประกัน ผิด อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

echo

11/07/2011 22:01:40
0
ไม่ต้องคืนอีกเสียงครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

Kai

11/07/2011 22:02:36
2
ถ้าเค้าแกะเครื่องเราแล้ว ก็ถือว่าประกันของเราก็หมดเหมือนกันหล่ะครับ

เหมือนซื้อของใหม่มา ร้านประกันเปลี่ยนตัวใหม่ให้7วัน

แต่พอเครื่องมีปัญหา เรากลับเอาไปให้ช่างข้างนอกแกะซ่อม

ศูนย์หรือร้าน เค้าก็ไม่รับเปลี่ยนตัวใหม่ให้แล้วหล่ะครับ แถมยังหมดประกันถาวรอีก

แต่ถ้าเค้าไม่ได้แกะเครื่อง และเครื่องอยู่ในสภาพเดิม เราก็สมควรที่จะรับผิดชอบเต็มที่ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

pirarucu

11/07/2011 22:03:03
0
เห็นด้วยกับคุณchene เพิ่งซื้อมาสองสามวัน ถ้าเสียก็ควรโทรติดต่อกับเจ้าของเดิมอย่างมากก็คืนเครื่องและขอรับตังค์คืน จู่ๆเอาไปให้ช่างแกะเครื่องทำไม แปลกมากๆ ไม่น่าไว้ใจ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

eeman2

11/07/2011 22:31:54
0
พี่ไก่ย์....แล้วเวลาเราพาน้องขึ้นไปคุยเรื่องการเมืองบนห้องอ่ะ
ถ้า"แกะ"แล้วไม่พอใจ นี่จะเปลี่ยนยังไงครับย์ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

crocodiejr

11/07/2011 22:36:24
0
จะยากก้อตรงที่คุณบอกว่าจะนัดดูอีกทีวันพรุ่งนี้อ่ะครับ

ถ้าบอกไปว่าพี่แกะแล้ว หมดประกัน ไม่รับคืน ตั้งแต่ครั้งแรก

อะไรๆ น่าจะง่ายกว่านี้ ก้อลองดูครับ เอาใจช่วย

ถ้าคนที่ซื้อไปไม่คิดจะโกงหรืองี่เง่าก้อดีครับ

ถ้าเค้าตั้งใจ คงต้องถึงฎีกากันล่ะั
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

เริ่มดีขึ้น

11/07/2011 22:39:41
แล้วแบบนี้ ผมควรเจอเค้า หรือ โทรบอกไปเลยครับ

พี่เค้านัดเจอแถวบ้านเค้าอ่าครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

crocodiejr

11/07/2011 22:48:35
0
โทรครับ นัดเจออาจไม่ปลอดภัย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

eeman2

11/07/2011 22:49:47
0
โทรไปครับ ไม่ต้องไปเจอแล้ว ถิ่นเค้าด้วย บอกไปตรงๆครับ ถ้าเป็นมิจฉาชีพจริง มันจะวีนเราทันที เราก็ขอโทษนะครับ ผมว่าเราคงคุยกันตอนนี้ไม่ได้ แล้ววางหูไป
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

echo

11/07/2011 22:57:04
0
บอกให้มาอ่านกระทู้นี้ล่ะกันครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

oname2

11/07/2011 22:57:27
3
ผมว่าโทรไปดีกว่าครับไม่ก็นัดเจอที่ไหนก็ได้แล้วแกะเช็คบอดเลยครับ ถ้าเช็คได้นะครับว่าบอดเดิมไหมยังไงแล้วค่อยคืนครับ .....ถ้าเจอว่าเค้าเปลี่ยนจะได้ไม่คืน อย่าลืมนะครับว่าถ้าเงินถึงเค้าแล้วจบเลยครับ....

ถ้าให้ดีโทรไปแล้วนัดให้ไปที่ร้านที่มีช่างเลยครับบอกว่าต้องขอแกะเช็คก่อน ถ้ามันเปลี่ยนมามันอย่างน้องต้องคิดแล้วหละครับ .....ถ้าให้ดีไปร้านฮวกแบงค์เลยครับอิอิ.........
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

eeman2

11/07/2011 23:01:52
0
โอ้ว...เกรทมาชินก้า พี่ echo ไปได้แต่ใดมา 555 เล่นท่าไม้ตายอีกต่างหาก
ดีนะ ผมเปลี่ยนหุ่นซะก่อน ไม่งั้นแพ้ทางกันเห็นๆ อิอิ

พี่ echo เช็คเมล์ด้วยนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

chene

11/07/2011 23:08:51
มาเจอก้ดีนะคับบ จะฝากเท้าคนในบอดไปคนละสน ตี 5555 (พูดเล่นนะคับ ไม่ต้องไปหามันหรอก)
พอเรารู้ทักมันก้ไม่กล้าหรอกคับ โทรไปก้ได้ ไม่ต้องไปกลัวมันหลอกคับทำไรเราไม่ได้ ไม่ต้องคืนเงินไม่ต้องดูของแล้วดู ไม่ต้องไปหามันด้วยคับ
ถ้ามันโทรมา ต้อง ด่ามันด้วยซำ พูดบอกเอาจริงกะมันว่าจะมาหลออกเรา ว่ามันก้ได้ มันไม่กล้าหรอกคนพวกนี้
มันไม่มีไรมากหรอกคับไม่ต้องคิดมาก คิดว่าคนแบบนี้ก้มี เลวจังงง
อยากจะฝากสน ตีคนในบอดไปจัง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

chene

11/07/2011 23:20:02
อย่าไปเจอนะคับ ถ้าไปเจอเราก้ต้องมีเงินค่าเครื่องไปเดียวมันบังคับเอาเงิน ทั้งที่เครื่องมันเปลี่ยนหรือเสียเราจะทำไง ได้ ไว้ใจไม่ได้นะคับ มันเจตนาไม่ดี อย่าไปยุ่งกะมันนะคับเดียวจะมีปัญหาไม่จบ อย่าไปหามัน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

ไม่มีทางออก

12/07/2011 18:35:33
วันนี้โทร คุยแล้วครับ ผมเริ่มจากถามเค้าว่า ทีแรกพี่ตั้งใจจะเอาของมาคืน หรือป่าว พี่เค้าบอก

ไม่แค่จะให้มาดู เฉยๆ ผมเลยงง ผมก้อเลยบอก ว่า ประกันใจ หมดไป ตั้งแต่พี่

เอาไปแกะเครื่องแล้ว เพราะถ้าไม่พอใจพี่ก็เอามา คืนกับผม ผมก้อรับคืน พี่เค้าว่า

เอาไปซ่อมดู อาการที่เจอมันเกิดภายนอก แล้วเจอด้านใน บอดไหม้ พี่เค้าบอกว่า

ช่างที่ร้านบอกเปลี่ยน ไม่คุ้ม แล้วผมก้อบอกแล้วพี่จะเอายังไง ให้ผมเอาเครื่องคืนไหม พี่

เค้าก้อ บอกว่า ไม่อยากคืน เพราะซื้อมาแล้ว ไม่อยากให้น้องเสียความรู้สึก (ผมคิดในใจ

ตอนนี้ ผมยิ่งกว่าเสียความรู้สึกแล้ว) แล้วผมก้อลอง ถามดู ว่า ถ้าบอดมันไหม้ ปกติมันน่า

จะเล่นไม่ได้แล้ว พี่เค้า บอกว่า มันเสียตรงใกล้กับที่ชาต แล้วแบตตอนนี้ก้อเสื่อมอีก ได้ยิน

แบตเสียม ผมก้องงอีก ผมเลยบอก ผมไม่รู้เรื่องวงจรข้างในหลอกครับ พี่เค้าเลยบอก(ศัพท์

เฉพาะ)แบตมันเริ่มเสียม ใช้ได้ไม่ถึง 2ชม ก่อนขายผมชาตที อยู่ได้ไม่ต่ำกว่า8ชม.

แบตอึดมาก ผมเลยรู้สึก อยากจบเรื่อง ซักที ผมเลย เสนอจะโอนเงิน ไปให้พี่ 500 พี่

ค่าแบตยังไม่ได้เลย แล้วไหนต้องเปลี่ยนบอดอีก แล้วก้อบอกพี่ ไม่อะไรหลอก ให้น้องมาดูของก่อน ผมเริ่มกลัว

เลยบอกว่าเด๋ว ขอเช็ค ก่อน เพราะผมไม่รู้ เจนตาของพี่เค้า เลยยังไม่กล้าไปเจอ

พี่เค้าบอกว่า ไป ซ่อมร้านที่อยู่พันทิพประตูน้ำ บอกว่ายืนเฝ้าตลอด เค้าบอกมีใบเสร็จจะดู

ไหม ผมก้อว่าไม่เป็นไร แล้วก้อสงสัย อีกว่า พี่เค้าบอกเมื่อวานว่า เจอบอดไหม้ แล้วไม่

ได้เปลี่ยนอะไร รอให้น้องไปดูก่อน แล้วพอมาวันนี้ มีใบเสร็จผมเลยเริ่ม คิดว่า มันแปลกๆ

แล้วมีอีกเรื่องที่ผมสงสัยอีก คือพี่เค้า เอาของไปวันพฤ แล้วบอกจะให้ผมดูวันจันทร์ เพราะ

ออกต่างจังหวัด แต่มาวันนี้ พี่เค้าบอกว่าไปซ่อมวันอาทิต(ผมคิดว่าทำไมพี่เค้าไม่โทรมา

ตั้งแต่วันอาทิตเลย) ทำไมรอเย็นวันจันทร์ ถึงโทรมา ตอนนี้เหมือนเจอทางตันเลยครับ

ในเชิงของผมก้อจะรับผิดชอบทั้งหมดไม่ได้เพราะ พี่เค้า น่าจะรู้ ว่าจะเอามาคืนห้ามแกะ

แต่ถ้า มันเป็นเรื่อง จริงผมก้อ อยากช่วยเค้าออกค่า ทำเครื่อง เพราะดูแล้วพี่เค้าไม่อยาก

คืนอ่าครับ (แต่ติดใจในหลายเรื่องครับ) ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนในบอดครับ ที่ให้ความคิดเห็น

ครับ >>>> ช่องนี้ทำโปรเจทไม่มี กระจิตกระใจทำเลยครับ เครียดมากกก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

sonse

12/07/2011 20:44:58
1
อ่านแล้ว ผมก็เจอมาเหมือนกัน แต่เคสตรงข้ามกับผม คือผมเป็นคนซื้อ
โทษตัวเองที่ไว้ใจ คิดว่าไม่เป็นไร ไม่มีปัญหา
ซื้อเจน4ในเวบนี้ไป แจ้งว่าเครื่องพึ่งเปลี่ยนแบตมา ทำสปามา
ตอนฟังก็ฟังปกติดี ฟังวันที่ซื้อ และก็ทิ้งไว้เกือบอาทิตย์
มาฟังอีกที แบตหมด เลยชาร์จ ทิ้งไว้มาฟังใหม่ แบตหมดอีก
ชาร์จใหม่และฟังเลย ก็โอเคนิ ฟังได้5-6ชม.เป็นปกติ
ฟังเสร์จก็ชาร์จเก็บ อีกอาทิตย์มาฟังใหม่ แบตหมด มีปัญหาแน่นอน
เลยชาร์จใหม่ ลองฟังดูวันเว้นวัน สรุปได้ว่าชาร์จแบตทิ้งไว2วันแบตหมดเกลี้ยง
เลยหาเบอร์โทรมือแรก คือเท่าที่ผมค้นในเวบ ผมซื้อมาเป็นมือสี่
มือสอง มือสาม ซื้อไปใช้คนละประมาณ3-4อาทิตย์และก็ปล่อย
โทรถามมือหนึ่ง ถามไปถามมา ได้คำตอบหลุดมา อยู่ได้ 2วันเหรอ
ของผมตอนใช้ อยู่ได้3วันแบตถึงหมด อ้าวมีปัญหานิ รู้ด้วย
ได้ตำตอบฉะนี้นี้เอง ของมีปัญหาแล้วก็ขายแล้วก็ไม่แจ้ง คนซื่อไม่รู้และไว้ใจก็รับไป
ก็เลยงั้นซ่อมดีกว่า ซ่อมเพื่อใช้ ให้ผมเป็นเจ้าของคนสุดท้ายล่ะกัน ปํญหาจะได้หมดไป
เบ็ดเสร็จราคารวมซ่อม ถือว่าเสียค่ารู้ และยังไม่ได้เครื่องซ่อมเลย ก็ขอให้ซ่อมแล้วอยู่ด้วยกันนานนานน่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

oname2

12/07/2011 21:06:01
3
ผมว่า จขกท ไม่ต้องคิดมากหลอกครับ เท่าที่อ่านก็จับได้ตั้งหลายอย่างที่ดูแล้วจะมาโกงแน่ๆ ก็ไม่ต้องใส่ใจหลอกครับอย่าไปหลงกะคำพูดที่เค้าพูดให้เรารู้สึกผิดแล้วทำให้เราใจออกจ่ายตังให้มันครับ .....
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

DayWalker

12/07/2011 21:32:41
90
ถ้าเป็นผม ผมไม่คืนเงินครับ

คุยกันไม่เป็นไปตามที่คุยกันตกลงกัน

ใจเขาใจเรา ถ้าเราซื้อของเค้ามาแล้วเอาไปแกะดูเครื่องข้างใน เสร็จแล้วจะขอคืนของ เค้าจะยอมหรือเปล่าล่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

เครียดน้อยๆๆเพราะเลยจุดไปแล้ว

12/07/2011 22:48:40
ขอบคุณพี่ๆมากครับ สำหรับกำลังใจ

แล้วผมจะทำไงต่อ ถ้าไม่รับก้อจะดูไม่ดี พอคุยเค้าก้อไม่ยอมอย่างเดียว

บางทีก้อแปลกๆ บอกว่าพี่เค้าไม่อะไรแล้ว มาเจอกันแล้วเอาเครื่องกลับไป

ผมก้อเลยบอกผมจะเอามาทำไม พี่ซื้อไปแล้ว แล้วประกันใจ หมดไปตั้งแต่แกะแล้ว

พี่เค้าก้อว่า มาเจอเฉยๆ พี่จะเอาเครื่องมาคืน แล้วไม่เอาตัง ผมเลย ยิ่งกลัวไปใหญ่ ยิ่งคุย

ยิ่งแปลก ถ้าผมไม่รับโทรศัพท์พี่เค้าจะดูผมไม่ดีป่าวครับ เค้าโทรมาแต่ละที คุยกันไม่รู้เรื่อง

เลย หรือป่าวครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

chene

12/07/2011 22:59:51
ทำบุญให้มันดีกว่า ไปที่ชอบที่ชอบอย่ามาจองเวณต่อกันเลยยย 5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

eeman2

12/07/2011 23:15:47
0
น้องเอ๊ย..... นั่งทำโปรเจคไปเถอะครับ มัวแต่คิดโน่นระแวงนี่ ตายห่พอดีครับ โปรเจคก็ไม่เป็นอันต้องทำกีนันพอดี ลืมซะ แล้วไปทำหน้าที่ของตัวเอง มันโทรมาก็ให้ผู้ใหญ่คุยกะมัน มันฟังเสียงน้องแล้ว รู้ว่าสมันดีดีนี่เอง (คนดีมักเป็นเหยื่อของคนเลว) ตื้อๆยื้อๆหน่อยเดี๋ยวเสร็จมัน ให้คุณพ่อหรือคุณแม่คุยไปเลยครับ เดี๋ยวมันหายไปเอง ผู้หลักผู้ใหญ่มีไว้ปรึกษาครับ ไปเล่าให้ท่านฟัง เดี๋ยวท่านจะบอกว่าเอามา เดี๋ยวจัดการเอง เชื่อพี่สิ

แล้วไม่ต้องกลัวครับ ต่อไปยังต้องเจออีกเยอะ ฝึกไว้ ต่อไปจะได้รับมือได้ถูก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

oname2

13/07/2011 11:26:48
3
ถูกอย่างที่พี่ eeman2 เลยครับเห็นด้วยอย่างยิ่ง หรือไม่ก็ ใจแข็งกะมันแล้วบอกไปเลยครับไม่ต้องคืนถ้าไม่เอาก็โยนทิ้งไปเลยครับ เป็นสิทธิของคนที่ซื้อไปแล้ว...เพราะยังไงเค้าก็ทำผิดกับที่ตกลงไว้ ถ้าไปเจอผมว่าคุณ จขกท โดนมันพูดหล่านล้อมไม่ก็ข่มขู่แน่ครับ เสียตังชัว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

sonse

13/07/2011 11:44:35
1
เมื่อวานลืมเมนต์เลย คุยแต่เรื่องตัวเอง
ทุกอย่างเป็นไปตามเงื่อนไขครับ
หมดประกันเมื่อแกะเครื่อง ถ้าเครื่องมีปัญหายังไงควรจะแจ้งก่อน
ไม่ใช่แกะแล้ว บอกอย่างนั้นอกอย่างนู้น
ทำโปรเจคไปเถอะครับ ทำอะไรที่ดีต่อตัวเราเอง คิดมากก็ทำร้ายตัวเอง
น้องเป็นคนจิตใจดีมากครับ อย่าให้สังคมภายหน้าทำให้เราท้อแท้น่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

pongsakn

13/07/2011 16:04:27
คือถ้ามีรอยไหม้ที่บอร์ด ส่วนใหญ่จะไม่สามารถใฃ้งานได้แล้ว เช่น C พาวเวอรืซัพพลายไหม้ เปิดไม่ติดแน่นอน โอกาสที่เอาไปแล้วเกิดการไหม้จากการใช้เครื่องไม่ถูกต้องก้มี เช่น ใช้อะแดปเตอร์คุณภาพต่ำบอร์ดก็มีโอกาสไหม้ได้ง่ายเพราะไม่สามารถ จ่ายแรงดันได้อย่างมีเสถียรภาพ

ตามที่บอกถ้าบอร์ดไหม้ไม่มีทางเปิดติด ตอนที่มีอาการต้องถามก่อนว่าอยู่ดีๆมันดับไปเลยไหม ถ้าเป้นอย่างนั้นก็บอร์ดไหม้หรือแบตหมด ซึ่งปกติเกิดจากการใช้อุปกรณืชาร์จที่ไม่ได้คุณภาพเพียงพอ

แต่ถ้าบอกว่าตอนก่อนให้ช่างดูมันเป้นรูปไอพอดหน้าเศร้า อันนี้ไม่ใช่บอร์ดไหม้ แต่ไอพอดบอกว่ามีปัญหาเกี่ยวกับ ฮาร์ดแวร์ อาจจะเป็นตั้งแต่ จุดต่อสายหลวม,ฮาร์ดดิสค์เสีย,เฟล็กฮาร์ดดิสค์เสีย เป็นต้น
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

crocodiejr

13/07/2011 16:09:06
0
บอกเค้าไป ถ้าอยากให้คืนและไม่เอาตัง ก้อส่งพัสดุมาเลยครับ

แล้วให้ระบุ รอจ่ายที่ไปรษณีย์ไกลๆ บ้าน จบ!!
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 34

เด็กใหม่

13/07/2011 16:47:57
หึๆซื้อไปแล้ว ไปแกะเครื่องให้ช่างคนนั้นคนนี้ดูแล้ว ถือว่าเราขาดกันแล้วครับ ไม่ต้องรับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น จบปะ / ดีไม่ดีอาจมีการแกะงัดเอาอะไหล่ข้างในไปแล้วมาโบ้ยว่ามันเสีย สรุปให้ว่า อย่าไป อย่ารับคืนครับ อย่าเอาตัวเองไปเสี่ยง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 35

chene

13/07/2011 17:05:54
อยากให้คนซื้อไปมันมาอ่านกระทู้นี้จริงจริง สาธุ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 36

oname2

13/07/2011 17:07:58
3
คุณ จขกท เป็นอย่างไรบ้างครับ .... หายคิดมากแล้วไปปั่นโปรเจครึยังครับ ....^-^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 37

chene

13/07/2011 17:16:49
ว่าจำคนซื้อไปตัดหัวเสียบไปจานแล้วเอาให้ เป้ดกินเลยดีไหม
หรือจะไปฟ้อง ศาลไขฟงตี ให้เท่าเป่าวุ้ยจิ้นตัดสิ้น 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 38

chanel

13/07/2011 18:07:29
0
ไปอาบน้ำ ดูหนังฟังเพลงกันเถอะครับ คุณเครียดมากๆๆๆๆๆ :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 39

happy

13/07/2011 19:20:08
สบายใจแล้วครับ พี่เค้าขอค่าใช้จ่ายที่ให้ช่วยค่าซ่อม ผมเคยพูดไปแล้วว่า ให้ได้ 500 พี่เค้า

ก้อยอมรับโดยดีตอนเช้าครับ(เมื่อคืนวานยังยืนยันจะเอาค่าบอด+ค่าแบต+ค่าซ่อม)

>>>>ซื้อความสบายใจครับ<<<< ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจครับ

ตั้งหน้าตั้งตา ทำโปรเจทต่อครับ happy yyyy
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 40

chanel

13/07/2011 19:23:32
0
คิดซะว่าราคาที่ขายไปลด 500แล้วกันครับ(เสียจริงปลอมก็ช่างมันครับ)ทำโปรเจทต่อครับดีแล้ว:)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 41

oname2

13/07/2011 19:45:55
3
ขอแสดงความยินดีด้วยครับที่เรื่องราวจบได้ด้วยดีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 42

wan2009

13/07/2011 21:09:55
0
ผมเองตอนนี้ก็มีปัญหาประมาณนี้เหมือนกันครับ พอดีไปประมูลหูฟังมาได้เส้นนึงเค้าบอกของแท้ ชัว ประกัน 7 วัน พอผมลองฟัง ไม่ชอบแนวเสียงเลย ขายให้ท่านนึงไปซึ่งเป็นคน จังหวัดเดียวกัน พอ ผมกลับถึงห้อง เค้าบอก หูฟังมีปัญหา เหมือนมันได้ยิน เบาบ้างดังบ้างข้างนึงเวลาขัยบ ผมเลยให้เค้าเอาของมาคืน ในอีกวันนึง พออีกวันนึงเค้าก็เงียบไป ผมก็นึกว่าไม่มีปัญหาแล้ว พออีกอาทิตย์นึง ก็โทรมาอีก ผมก็นัดให้เอาของมาคืน เค้าก็เงียบไปอีก พออีกวัน 2 วัน โทรมานัดอีกบอกไม่ค่อยว่าง จันทร์ถึงศุกร์ทำงาน เสาร์-อาทิตย์เรียน ผมเลยนัดตอนประมา่ณไม่เกิณ 2 ทุ่มครับ ไม่มาอีก แต่โทรมา ตอน 3 ทุ่มผมกลับบ้านแล้วครับ เลยบอกว่า ถ้าว่างตอนไหนก็โทรมาก็แล้วกันครับ นี่ก็ 2 วันแล้ว ยังไม่เห็นติดต่อมา ผมก็ไม่อยากติดต่อไป เพราะตอนนี้ก็ต้อง เป็นคนรับประกันเองแล้ว ไม่สามารถส่งคืนเจ้าของเดิมได้แล้ว เฮ้อ อ้อ หูฟัง ราคา 800 ครับ ประมูลมา ก็ 900 แล้ว ไม่ได้ทำอะไรกับมันเลย ถ้าพังจริงก็ซวยไป ไม่ได้เทสให้ดี
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 43

นินิว

19/08/2011 23:36:04
ลืมรหัสเข้าไอพอตอะคะทำยังไงดีอะ รหัสแค่4ตัว คิดว่าใส่ถูกแล้ว แต่พอลองใส่ดูมันขึ้นว่ารหัสผิดอะคะ ทำยังไงดีอะคะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 44

games6455

20/08/2011 00:14:21
0
เปนผมใจเสีย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 45

iidol

26/08/2011 14:30:52
อยู่ดีๆ เปิดหน้าจอมา แล้วสีของหน้าจอไอพอท ก็ซีดลง เครื่องแอบช้ามากๆ มันจะพังไหม ทำยังไงดี ):
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 46

oxy

23/02/2012 15:51:01
0
(เป็น case ตัวอย่างได้)
(ขออณุญาตเฮียขุดนะคับ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามเรื่อง ipod ไม่รู้จะทำยังไงดี และ หาทางออกครับ"