Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำแนะนำหน่อยครับ

fairyland01

14/09/2014 07:31:05
0
คือเมื่อคืนพึ่งโดนแฟนบอกเลิก เป็นแฟนคนแรกด้วย ตอนโดนบอกนี่งงเอาซะมากๆ แต่ก็เหมือนรู้ๆอยู่ก่อนแล้วว่าเขาจะพูด
แต่ทำใจไม่ได้อะครับ รู้สึกอย่างกับตัวเองเป็นบ้า รู้ก็รู้ว่าเหตุผลที่บอกเลิกเป็นเพราะผมเอง เพราะงั้นก็คงไม่ไปง้อ หรือถึงง้อเค้าก็คงไม่คืนดีอยู่ดี
อยากถามว่าจะข้ามความรู้สึกแบบนี้ไปยังไงดีครับ ทำอะไรไม่ถูกเลยภาพความทรงจำเด้งรัวๆอย่างกับคอมพ์เออเรอร์
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

tangkoo

14/09/2014 08:18:30
เข้าใจครับ รักครั้งแรกมันเป็นอะไรที่สุดๆ แต่ของอย่างนี้ถ้ามันจะใช่มันก็คือใช่ ถ้าไม่ใช่ยังไงก็ต้องเลิกกันอยู่ดี แรกๆก็ห่างกันมาก่อน ถ้าอนาคตกลับมาจูน กันใหม่ได้ก็ค่อยว่ากัน ถ้าอยากข้ามผ่าน ก็หาอะไรทำเยอะๆ อย่าปล่อยตัวให้ว่างมาก ไม่ต้องอะไรไกล พ่อแม่ของเรานี่แหละ อยู่บ้านคุณช่วยทำอะไรให้ท่านได้ก็ทำ เอาความรักความทุ่มเท ที่เคยให้แฟนมาลงที่พ่อที่แม่ให้หมด ถ้ายังไม่เลิกฟุ้งซ่านอีก ก็ออกไปเป็นจิตอาสาให้กับสังคมบ้าง จะบริจาคโลหิต ช่วยสุนัขจรจัด หรือ อะไรก็แล้วแต่จะสะดวก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

kaewchote

14/09/2014 08:30:09
2
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

14/09/2014 20:29:50
4,282
เฮียเข้าใจดีล่ะครับ ความรู้สึกเหมือนโลกมันจะถล่ม บางทีสับสนจนถึงขั้นอยากกระโดดหน้าผาหรือเอาเหล้ากรอกปากทีเดียว 2-3 ขวด แต่วิธีห่ามๆเหล่านี้ช่วยอะไรไม่ได้เลยแม้แต่น้อย วิธีแก้ไขคือให้เวลามันล่วงเลยไป แล้วทุกอย่างก็จะผ่านไป มองหาคนอื่นใหม่ แล้วสิ่งใหม่ก็จะเข้าทดแทน ในที่สุดก็ลืมไปเลย....
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

fairyland01

14/09/2014 22:03:28
0
ขอบคุณครับ เค้าบอกว่าเรายังเป็นเพื่อนที่ดีต่อกันได้ แต่เอาเข้าจริงมันยากมากๆเลย ผมควรคุยกับเค้าต่อหรือถอยออกมาดีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอคำแนะนำหน่อยครับ"