Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถ้าเกิดเอาหูฟังที่เขียนว่า Reference Headphone มาทำเพลง

Individual

20/08/2016 23:50:26
เพลงมันจะเพี้ยนมากไหม

Reference Headphone ถือว่ามี color ไหมครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

21/08/2016 00:00:18
4,282
คำนี้ใช้แล้วกว้างมากครับ คือคำว่าใช้เป็นหูฟังระดับอ้างอิงนั้น หมายความว่ามันให้ความเที่ยงตรง พอที่จะเอาไปใช้อ้างอิงในย่านเสียงต่างๆ แต่เอาเข้าจริงแล้วไม่ใช่ดังที่เราเข้าใจ ผู้ผลิตแต่ละรายใช้คำนี้จนกลายเป็นไม่ใช่ไปแล้ว แม้แต่คำว่าหูฟัง Monitor อันนี้ก็คล้ายกัน คือเอาเข้าจริงก็ไม่ได้เที่ยงตรงจนเอาไปวัดผลอะไรได้

ยกตัวอย่าง Grado RS1 นั้นอยู่ใน Reference Series แต่ตัวหูฟังเอง ให้เสียงที่คัลเลอร์มาก แต่ก็ฟังสนุกมากที่สุดตัวหนึ่งเลยครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

virus

23/08/2016 08:41:09
หยิกหู 0
"ถ้าเกิดเอาหูฟังที่เขียนว่า Reference Headphone มาทำเพลง"