Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เล่าให้อ่าน ผมได้ไปซื้อ ipod Nano Gen 7th มาใช้ละครับ

สันติ

30/07/2016 23:25:31
50
เล่าให้อ่าน ผมได้ไปซื้อ ipod Nano Gen 7th มาใช้ละครับ
คืออยากหาเครื่องเล่นเอาไว้ออกกำลังกายและใช้งานแบบพกง่าย ๆ เวลาไปทำงาน
ตอนเช้าแบบไม่ต้องห่วงพะวงมาก หายากนะครับช้อยส์แบบนี้ (-_-"

แต่แล้วก็มีงานลดตับแตกของบานาน่า ที่แถว ๆ คลังตรงกล้วยน้ำไทย
ผมไปเห็นใน fb เข้าว่ามีการเอาของพวกตัว Demo มาโละ
ซึ่งบอกไว้ก่อนเลยว่า วัดดวงล้วน ๆ ครับ

คือถ้าซื้อแล้วลองที่งานใช้ได้ก็จบ ไม่มีประกันใด ๆ ทั้งสิ้น

เอาวะ โทรบอกคนรู้จักที่เขาไปงานนี้พอดี (ผมไม่ได้ไป แหะๆ)
บอกว่า จัดเผื่อผม 1 เครื่อง ขอแบบใช้ได้ก็พอ
คือผมไม่อยากกำหนดเยอะ กลัวเรื่องมากแล้วเขาไม่ซื้อให้ (-_-'
อ้อ เท่าที่ทราบ ณ ตอนนี้ของหมดแล้วนะครับที่งานอ่ะนะ

และแล้วก็ได้มา เครื่องสีเงิน
ครับ iPod Nano Gen 7th 16GB เป็นตัว Demo ที่วางตามศูนย์นั่นละครับ

ราคาขาย 1,390 บาทครับ ก็ไม่ถูก และไม่แพงเกินไปครับ
ระบุไว้เลยว่าเป็นเครื่องเดโม คือเอาไว้ให้ลูกค้าทดลองนั่นละครับ

ซึ่งแน่นอน ไม่มีอะไรแถมให้มาเลย
มีแต่เครื่องกลับกล่องนั่นละครับ

ขนาด 16GB ราคาเท่านี้ คิด ๆ ดูก็คุ้มมาก ๆ ครับ
และนี่มัน ipod นะจ๊ะ

แกะออกมาดูเลยครับ
ตัวเครื่องด้านหน้า ผมว่าสภาพโดยรวมตีไป 80% เลยครับ
สวยดีนะครับ เครื่องผมมีรอยขีดข่วน 1 รอยประมาณ 1 ซม. ที่จอด้านซ้ายมือ
ซึ่งผมรับได้นะ (ก็ซื้อมาแล้วนี่หว่า)

ด้านหลังก็ยังสวยครับ
ซีเรียลตรงกับกล่องด้วยนะเอ้อ แม้จะเป็นตัวเดโม
ก็ถือว่าโชคดีว่า ตอนเขาเก็บลงกล่อง เก็บตรงกันทั้งเครื่องและกล่อง
ซึ่งตรงนี้เลือกไม่ได้นะครับ แล้วแต่ดวงจริง ๆ

สันเครื่อง บน ล่าง ก็ถือว่า สภาพดีครับ
ปุ่มกดต่าง ๆ ใช้งานได้ปกติ ปุ่ม Home ก็ทำงานได้ปกติ
หน้าจอ Touchscreen ก็ทำงานปกติครับ

เปิดใช้งานเลยครับ

ผมไม่เคยใช้ ipod Nano เลยซักรุ่น
เพราะอะไรเหรอครับ เพราะมันตัวเล็ก และ ราคาค่อนข้างสูงครับ
คือราคามือ 1 ในศูนย์ปาไป 5,900 บาทครับผม

แต่งานนี้เราได้ตัวไม่แพงมาใช้งานก็เลยรู้สึกประหลาดใจ
กับเจ้าตัวเล็ก บาง เบา นี้ว่า มันมีดีเนอะ
เรื่องเสียง ผมให้สอบผ่านครับ ฟังรื่นหูดี ฟังสบาย ๆ ครับ
มีความ Flat แบบที่ ไม่เยอะเกิน ไม่น้อยเกิน บอกไม่ถูกครับ
คือให้ใครยืมฟัง เราจะรู้สึกหล่อเลยครับ ฮ่าๆๆ

และ ที่ผมสนใจมาก ๆ คือ มันมี วิทยุ FM ด้วย
และก็มีโหมด Fitness ของ Nike ลงมาให้ด้วยนั่นเอง

แต่ตอนนี้ขอเข้าไปเล่นโหมด Music ก่อนนั่นคือ ฟังเพลงครับ

ลงไฟล์ mp3 ไปเพียบเลยผม และแน่นอน อ่านไทยสบาย ๆ

โชว์ปกด้วยนะครับ แบบว่า ผม add ปกลงใน itune น่ะครับ

นี่ครับโหมด Fitness ของ Nike
เหมาะมากๆ สำหรับคนชอบออกกำลังกาย
ก็จะมีจับจังหวะก้าวเดินว่าเดินไปกี่ก้าว
ส่วนวิ่ง ก็ไปเล่นกันเองนะ ผมอ้วน วิ่งไม่ไหว

ส่วนโหมดนี้นี่ผมทึ่งเลยฮ่าๆๆ
คือ เล่น ipod มา ผมเพิ่งรู้ว่า มันมี FM ในตัวด้วยอ่ะ

อาจจะเพราะว่า ผมเล่นแต่ ipod รุ่นแรก ๆ
เลยไม่เคยเจอ FM Radio แบบ Add in มาเลยแบบนี้
นี่เลือกคลื่น 101 ไว้เลย เอาไว้ฟัง The Shock อ่ะครับ ฟังก่อนนอนหลับสบาย

ตั้งช่องสถานีได้เพียบ และเลื่อนหาสัญญาณได้แบบละเอียดดีนะครับ
และเวลาจะใช้งานโหมด FM Radio ต้องเสียบหูฟังทุกครั้ง
ก็จะทำให้ใช้งานได้ครับ

ก็มาเล่าให้อ่านครับ เอาบันเทิงนะ
ว่าได้มาราคา 1,390 บาท ในงานโละแบบนี้
ก็วัดดวงทุกอย่าง ทั้งเครื่อง แบ็ต ฯลฯ

ในส่วนของแบ็ตผมเทสเปิดไป 8 ชั่วโมงต่อเนื่อง ลดไปครึ่งก้อน
ก็ถือว่า Happy ละครับ

ส่วนของ Touchscreen ผมก็ใช้งานปกติ
ตำหนิก็มีแค่หน้าจอ มีรอยขีดยาวประมาณ 1 เซ็นติเมตร
ก็รับได้ครับ อย่างว่า มันไม่ได้เลวร้ายนี่นา

ที่มาเขียนให้อ่านนี่ก็เพื่อ อยากจะบอกถึงคนที่ลังเลจะจัด iPod Nano
เพื่อเอาไว้ใช้ในการออกกำลังกาย หรือ เอาไว้พกฟังเบา ๆ เล็กๆ บาง ๆ
ว่าถ้าท่านมีเงินซื้อมือ 1 ที่ศูนย์ ก็จัดได้เลยครับ ผมว่ามันน่าใช้งานมาก ๆ ครับ

"When you're happy, you enjoy the music,
but when you're sad you understand the lyrics"

by auns555 (สันติ)
โทร. 089-078-5670
Line id : auns555
email : auns555@hotmail.com
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ IPOD

31/07/2016 00:01:13
คุ้มครับราคานี้ ถือว่าโชคดีมากที่ได้มาครับปกติจะโดนกักของไว้เสมอ
Nano ใหม่มือ1 หลุยส์ว่าไม่คุ้มครับราคานั้น(ยกเว้นว่าเงินเหลือหรือเล็งจะซื้ออยู่แล้ว)

ถ้าอยากได้เบาๆใช้ฟังในการออกกำลังกาย หลุยส์ขอเสนอ true smart touch 3.5
399 บาท(ได้เงิน200คืนกลับมาเป็นค่าโทรจะเหลือเพียง 199) รุ่นนี้เสียงดีมากจริงๆครับ

mp3 ราคาต่ำกว่า4000 เสียงของ smart touch 3.5 กินเรียบหลุยส์รับประกัน

อยากให้ลอง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

soulsave

31/07/2016 00:04:56
0
โครตคุ้มเลยครับ ไม่ถึงสองพัน ราคาดีกว่าไปหามือสองด้วย เสียดายอยู่ต่างจังหวัด TT
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

31/07/2016 00:19:58
4,282
ยินดีด้วยครับพี่สันติ แบบนี้เอาไปใช้ออกกำลัง เสียไปก็ไม่เสียดายครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

somkiatr

31/07/2016 10:07:13
182
พี่สันตินี่เป็นนักรีวิวมืออาชีพได้เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

สันติ

31/07/2016 10:30:06
50
จริงเหรอครับท่าน sonkiatr
(^_^

ผมอยากลาออกจากแบงค์อยู่พอดี
บังคับขายแต่ประกันชีวิตทุกตำแหน่งเลยตอนนี้ เครี้ยดเครียดดดดด
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

virusfowl

01/08/2016 15:01:22
42
จะว่าไป Apple ก็ไม่อัพเดตสินค้ากลุ่ม iPod นานแล้วนะครับ Classic นี่ไม่ต้องพูดถึง คงปล่อยแล้ว Nano นี่ก็หลายปีแล้วเหมือนกัน (เกือบจะ 4 ปีแล้ว)

ผมเองก็เพิ่งได้ลองเล่น iPod Nano เร็วๆ นี้เช่นกันครับ แต่ได้ตัว 4th gen มา ซึ่งเป็นตัวที่ผมเคยเล็งแล้วเล็งอีกอยู่ด้วยแหละ คือชอบรูปทรงมันนะครับ แถมเป็นตัวที่ยังมี clipview แบบดั้งเดิมให้ใช้อีกด้วย

ข้อดีสุดๆ คือ ได้มาฟรีครับ 555 จู่ๆ ก็มีคนใจดีส่งต่อมาให้ ในสภาพน่าจะเกิน 95% ครับ เครื่องกิ๊งมาก เจ้าของเก่าบอกว่าไม่ค่อยได้ใช้นะครับ เข้าใจว่าปัจจุบันเขาพกตัว 6th แทนแล้ว :D

ถึงเห็นตัวเล็กๆ แต่ตระกูล Nano นี่เสียงและแรงขับผมว่าก็ไม่ได้น้อยนะครับ เทียบกับเครื่องเล่น MP3 อย่างพวก Creative หรืออะไรพวกนั้น ผมว่า Nano นี่ชนะขาดอยู่นะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"เล่าให้อ่าน ผมได้ไปซื้อ ipod Nano Gen 7th มาใช้ละครับ"