Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามคนใช้หูฟัง XBA-A

patpodee

23/07/2016 02:23:34
0
พอดีเพิ่งได้ XBA-A3 มา
1.รู้สึกว่ามันไม่ค่อยกันเสียงด้านนอกเลยครับ เทียบกับ se215 เวลานั่งรถไฟใต้ดินอะไรงี้เปิดเพลงระดับเสียงเท่ากันรู้สึกได้เลยว่า se215 กันเสียงภายนอกได้ดีกว่าเยอะเลย อยากทราบคนอื่นๆเป็นมั้ยครับ ปล.ใช้จุกยางทั้งคู่ครับ
2.ทำไมผมรู้สึกหูฟังด้านซ้ายกระชับกว่าด้านขวา ใช้จุกทุกแบบก็เป็นเหมือนกันหมดเลยครับ ตอนใช้ se215 ไม่เคยเป็นเลยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

อเมริกาโน่ที่ไหนใส่น้ำตาลฟะ

23/07/2016 08:02:44
1.เพราะลักษณะที่ใส่นั้นต่างกันครับ ตัวนึงเป็นIEM ตัวนึงเป็นUIEMที่เป็นลักษณะการใส่ที่แนบเข้าหูไปเลย

2.เพราะรูหูคนเราบางคนก็ไม่เท่ากันสองข้างครับ ผมเองก็กระชับด้านขวา ด้านซ้ายออกหลวมซะงั้น ลำบากเหมือนกันครับที่ต้องคอยขยับ วิธีแก้คือหาจุงโฟมหรือใส่จุกไฮบริดของSonyหรือพวกSpinfitทั้งหลาย จุงสองชั้นสามชั้นก็ช่วยได้ครับ แต่ผมไม่มีตังซื้อสักอย่าง เพราะงั้นลองเปลี่ยนหลายๆจุกดูครับ แต่มันก็ส่งผลต่อเสียงเช่นกัน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

misson07

23/07/2016 18:19:03
140
รูหูไม่เท่ากันเหมือนกันครับ ปกติเเต่ละข้างจะใช้จุกหูฟังคนละขนาดกันครับ เเต่ถ้าใส่ใหญ่เเค่ไหนเเล้วก็รู้สึกไม่ค่อยกระชับดีหรือหลวมจริงๆก็ให้ไปลองจุกโฟมเเบบที่ท่านบนบอกเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

trivium

23/07/2016 22:42:42
43
ผมเคยใช้ A3 มาก่อนเหมือนกัน ตอนนี้มีแต่ A2 เก็บไว้ที่ขายไปก็เพราะใส่ไม่ถนัดนี่แหละ มันค่อนข้างใหญ่และยาวมากครับ เดินไปไหนมาไหนไม่สะดวกนะสำหรับผม แต่ถ้าอยู่กับที่ค่อยสะดวกหน่อย จึงขาย A3 ไปซื้อ A2 มาเก็บไว้แทน
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามคนใช้หูฟัง XBA-A"