Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Sennheiser Momentum In-Ear เสียงจะคล้ายกับแบบครอบหูหรือเปล่าคะ

Guess

26/05/2016 17:36:58
Sennheiser Momentum เคยฟังตัวเป็นแบบ fullsize เสียงถูกใจมากๆ แต่ว่าเกินงบไม่อาจจะซื้อได้
พอมาเห็นตัวที่เป็น in-ear แต่ยังไม่เคยลองฟัง เลยขอถามเพื่อนๆที่เคยลองฟังมาแล้วในนี้ว่ามันจะเหมือนกันไหม
ถ้าเสียงคล้ายๆกัน แต่เราสามารถลดเงินในกระเป๋าลงได้ ก็น่าสนใจมากเลยค่ะ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Tum Munkonggadget

26/05/2016 18:00:43
447
ตัว In - ear แนวเสียงมีความคล้ายกับรุ่น Full size เหมือนกันครับ ให้เบสอิ่ม เนื้อเสียงเนียน สมู้ท รวมไปถึงเสียงแหลมที่ไม่จัดจ้านด้วยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Natt Munkonggadget

26/05/2016 18:02:29
27
มาในโทนคล้ายๆ กันเลยครับ จะเด่นที่ย่านต่ำ/กลางที่อิ่มลึก และนุ่มครับ
แต่ก็จะสู้แบบฟูลไซส์ไม่ได้ในเรื่องของย่านกลางแหลมที่เปิดกระจ่างกว่า
รวมถึงรายละเอียดและอิมเมจของเสียงที่เหนือกว่าแบบชัดเจนครับผม
ซึ่งหากชอบแนวแบบนี้ก็สามารถลองอินเอียร์ของแบรนด์ Master & Dynamic
หรือ Mee Audio P1 ได้เป็นอีกหนึ่งทางเลือกครับ
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Sennheiser Momentum In-Ear เสียงจะคล้ายกับแบบครอบหูหรือเปล่าคะ"