Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อยากทราบความเห็นเฮีย เกี่ยวกับวอลเลย์บอลหญิงไทย ที่โดนโกงจนไม่ได้ไปโอลิมปิคครับ

โต้โต้ง

21/05/2016 22:52:27
ล่าสุด อิตาลี่ชนะญี่ปุ่น 3-2 เท่ากับว่าไทยตกรอบทันที
ถ้านัดที่ไทยเจอญี่ปุ่น เราไม่โดนโกงซะก่อน วันนี้เราคงมีความสุขกันทั้งประเทศ

เฮียรู้สึกยังไงกับเหตุการณ์ครั้งนี้ครับ อยากทราบความเห็นของคนอื่นๆ ด้วย

ตอนนี้ผมยังทำใจไม่ค่อยได้เลย แต่สู้ต่อไปนะ

#รักเธอทีมชาติไทย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

22/05/2016 00:22:07
4,282
ดูตอนเมื่อช่วงเช้าแต่เมื่อค่ำไม่ได้ดู เพราะรถติดแหง่กเลยครับ(คนแห่กลับบ้านไปดู) 555

สำหรับผมเองนั้นก็ไม่เข้าใจว่าทำไมประเทศไหนเวลาเป็นเจ้าภาพแข่งกีฬาอะไรเมื่อไหร่ก็เริ่มต้นคิดถึงความได้เปรียบทันที การโกงเพื่อให้เข้ารอบเกิดขึ้นตลอดบนโลกใบนี้ (ชาติไหนก็ทำกัน ไทยก็เคยทำ) ผมว่าเผลอๆการโกงเกิดตั้งแต่โอลิมปิคครั้งแรกแล้วครับ 555

ส่วนการแบ่งแต้มให้เจ้าภาพเข้ารอบในลักษณะนี้ถือเป็นการฮั้วที่พบเจอกันได้ครับ แต่ผลการแข่งขันมันผ่านไปแล้ว ควรถือว่าเราต้องมุมานะกันใหม่ สร้างทีม สร้างนักกีฬาให้แกร่งยิ่งๆขึ้นไปกว่านี้ ยังไงต้องสำเร็จซักวัน

สำคัญผมว่าผู้หลักผู้ใหญ่ต้องปลุกปลอบและตบรางวัลไม่ว่าจะแพ้หรือชนะ ผมเองยังคิดว่าสมควรจัดขบวนแห่ต้อนรับครับ อันนี้เด็กไทยล้วนๆ ฝึกฝนจนมือแทบหักนานเป็นปีเป็นชาติ ส่วนแห่นักบอลฝรั่งหัวแดงผมยังนึกไม่ออกว่าแห่ทำไม 555

ปล.สาวๆวอลเล่ย์บอลทีมนี้ผมเคยถ่ายรูปเฉี่ยวๆด้วยเมื่อปีที่แล้วเหมือนกันครับ ตอนนั้นไปดูโน้ตอุดมกันทั้งทีม ผมนั่งหน้าเค้าเองครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

MaxxIE

22/05/2016 23:59:50
107
เรื่องมันผ่านไปแล้วก็แล้วกันไปครับกลับไปแก้ไขอะไรไม่ได้อยู่ดี

อย่างที่เฮียว่ามาเลย ใครได้เป็นเจ้าภาพก็โกงทั้งนั้นครับ
ถ้าใครได้ไปไล่อ่านคอมเม้นญี่ปุ่น ประชาชนเค้าก็ไม่ได้ภูมิใจเท่าไหร่เหมือนกัน สักวันนึงเวลาเค้าไปเล่นที่ประเทศอื่นเค้าก็คงโดนโกงกลับมาเหมือนเดิม เป็นกงกำกงเกวียนของวงการกีฬาทั่วโลกครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Aof111

24/05/2016 13:56:41
0
ดราม่าดีครับ ชอบ อิอิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"อยากทราบความเห็นเฮีย เกี่ยวกับวอลเลย์บอลหญิงไทย ที่โดนโกงจนไม่ได้ไปโอลิมปิคครับ"