Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หากเปรียบเทียบเรื่องเสียงอย่างเดียว ระหว่าง DAC/AMP ตั้งโต๊ะราคาประหยัด เช่น Audio gd NFB-15 , AUNE T1 กับ DAP ตั

sithidej

03/05/2016 13:42:17
6
หากเปรียบเทียบเรื่องเสียงอย่างเดียว ระหว่าง DAC/AMP ตั้งโต๊ะราคาประหยัด เช่น Audio gd NFB-15 , AUNE T1 กับ DAP ตัว Hot อย่าง iBasso DX80 , Onkyo DP-X1 แล้ว ฝ่ายไหนเสียงดีกว่ากันครับ ? สมมุติว่าใช้กับหูฟังสามัญประจำบ้านอย่าง Yuin PK2 แล้วกันครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

03/05/2016 17:37:18
1,057
อันนี้ขึ้นอยู่กับความชอบ และโทนเสียงที่เเต่ละคนชอบเลยครับ เชื่อว่าถ้าทำโพลออกมา ก็จะกระจัดกระจายตามความชอบของเเต่ละคนเลยครับ เพราะตัวเลือกนั้นค่อนข้างใกล้เคียงกันมากๆครับ

ถ้าจะเอาแบบชั่วร์ๆก็เเวะเข้ามาทดลองฟังที่ร้านได้เลยครับ จะได้เลือกรุ่นที่ชอบที่สุดครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"หากเปรียบเทียบเรื่องเสียงอย่างเดียว ระหว่าง DAC/AMP ตั้งโต๊ะราคาประหยัด เช่น Audio gd NFB-15 , AUNE T1 กับ DAP ตั"