Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยแนะนำ full size งบ 8k หน่อยครับ

s2718

13/02/2016 13:42:06
กำลังมองหา full size ตัวใหม่มาใช้แทน ath-m50 ครับ แนวเพลงที่ฟังคือฟังเพลงเน้นเสียงร้องเป็นหลัก กับพวกเพลง folk แนวๆ joni mitchell ครับ อยากได้เสียงร้องที่เด่น forward ออกมา เบสไม่ขาดแคลนจนเกินไป และแหลมไม่จัดมากเกินไป(ที่ใช้ m50 อยู่ตอนนี้รู้สึกแหลมจะจัดไป)

ตอนนี้ที่มองๆอยู่คือ ath msr7 ครับ ไม่ทราบว่ามีตัวอื่นที่น่าสนใจอีกไหมครับ ขอเป็นแบบไม่ open นะครับ

ปล. ขอความเห็นเพิ่มเติมหน่อยครับ คือผมรู้สึกว่าถ้าเป็น in ear ในงบนี้จะมีหลายตัวที่น่าสนใจครับ อย่างพวก re600 pinnacle p1 แต่ผมเข้าใจว่าในราคาเดียวกัน full size น่าจะเสียงดีกว่า ควรจะมองพวก in ear เผื่อไว้ด้วยดีไหมครับ แต่ผมไม่เน้นพกพาไปฟังนอกบ้านนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

13/02/2016 14:18:58
1,057
ถ้าแบบปิดเน้นเสียงร้องก็ต้อง ath msr7 เลยครับ ให้เสียงร้องที่ดีกว่า M50 ขึ้นมาอีกขั้นเลยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วยแนะนำ full size งบ 8k หน่อยครับ"