Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเรื่องไฟล์ flac หน่อยครับ

Krauser666

11/02/2016 15:18:13
0
1. Flac uncompressed คุณภาพเท่ากับไฟล์wavไหมครับลองแปลงจากwav-> Flac(Uncompressed) แล้วขนาดไฟล์เท่ากัน

2. ถ้าแปลงflac (Compressed)-> Wav จะได้คุณภาพเท่าไฟล์wav แท้ๆไหมครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

yamano

11/02/2016 18:30:10
1. เท่าไหม? ผมคิดว่ายังไม่สามารถบอกได้ครับ
แต่เท่าที่เห็นคนใช้กันอยู่ถ้าเป็นแผ่นที่หายากๆ หรือแผ่น
เบิร์นอิน. เค้าจะริทให้เป็น wav กันครับเพื่อคงคุณภาพ
ให้เหมือนแผ่นcdให้มากที่สุดครับ
(ผมไม่ได้พูดว่าไฟล์ wav ดีกว่าไฟล์ flac นะครับ ต้องลองเอง)

แต่เท่าที่ผมกลับมาฟัง cd Walkman (ยังหารุ่นท็อปไม่ได้)
ผมว่ายังไง ฟังจาก cd ก็ยังให้รายละเอียดอิมเมจ. ไดนามิค
ดีเซล เอ้ย ดีเทล มิติ ที่ชัดเจนกว่าการริทมาเป็นไฟล์ wav. / Flac,
Aiff / ape ฯลฯครับ

2. จริงๆผมว่า ผมและหลายๆท่านก็เห็นตรงกันว่า
"การแปลงไฟล์. ให้คุณเสียงที่ด้อยลงไปเรื่อยๆไม่ควรทำ"ครับ
แต่ถ้าจำเป็นจริงๆก็ว่ากันไป 5555

พูดเรื่องไฟล์แล้วเศร้า กดทีเดียว. หายไป 2 tb
เลยต้องกลับเริ่มต้นใหม่ที่ cd Walkman md กำลังจะตามมา

ขอบอกว่า ชาอูหลง กับ Walkman ไชฉินเพราะๆ อากาศเย็นๆ
14-องศา ที่เชียงรายนี่เป็นสุดยอดจริงๆ
อยากให้หลุยส์ เอ้ยยยย. กิ๊..... มาอยู่เขียงข้างๆจริงๆ
ปลุกกระแส กิ๊... อีกละ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"สอบถามเรื่องไฟล์ flac หน่อยครับ"