Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มีงบ 1หมื่นอยากได้หูฟังตามรายละเอียดข้างในครับ

บัตรผ่านครับ

24/11/2015 23:22:01
อยากได้เสียงที่ฟังแล้วมาครบทั้งวงครับ ร้อง กีตาร์ เบส กลอง
เน้นแบบรายละเอียดของเพลง แต่ไม่แหลมนะครับ อีกอย่างไม่ขอ In ear ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Pongcons

25/11/2015 00:23:58
0
ขอลองออกความเห็นแบบมือใหม่นะครับ

จากความต้องการของ จขกท. ออกจะครอบคลุมมาก เลยเดาไม่ออกว่าชอบเสียงของเครื่องดนตรีชิ้นไหน และเป็นแนวเพลงอะไร หรืออาจจะชอบทุกชิ้นเด่นพอๆกันตามที่แจ้งมา555 ถ้าไม่ติดเรื่องเสียงลอด ลองไปฟังแบรนด์ Alessandro ดูครับ ทีแรกจะแนะ Grado แต่แทบหัวทิ่มพอบอกว่าไม่แหลมนะ 555 แต่ถ้าหากมีโอกาสผมใคร่ขออยากให้ไปลองฟังทั้งสองแบรนด์นี้ดูครับ (ผมนี่ขนาดเพิ่งไปฟังเป็นครั้งแรกนี่ถึงกับเสียตังค์กันเลยทีเดียวครับ555 แถมตอนซื้อก็ลืมนึกไปด้วยว่ารุ่นนี้มันเป็นหูแบบopen จนกลับบ้านไปฟังละครับถึงจะมีสตินึกได้555)

ปล.ส่วนตัวผมคิดว่าที่สำคัญอีกเรื่องคือลองดูเรื่องของไฟล์เพลงที่จะนำมาใช้ฟังแล้วก็ตัวplayerที่ใช้ด้วยนะครับ ผมคิดว่ามันมีผลต่อรายละเอียดของเสียงอย่างแน่นอนครับเพราะถ้าจะให้ดีแล้วมันควรจะดีมาตั้งแต่ออกมาจากต้นทางเลยครับแล้วค่อยเข้ามาที่หูฟังราคาแพงของเราซึ่งมันน่าจะช่วยทำให้หูฟังของเรานั้นเปล่งพลังได้เต็มที่สมกับราคาค่าตัวของมันจริงๆจังๆครับผม แต่ถ้าลองแล้วชอบก็จัดมาเลยครับ5555(เหมือนผม) ไม่ต้องไปคิดอะไรมากก็เราชอบของเราอ่านะ

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Draco

25/11/2015 23:55:00
424
ปกติถ้าหูฟังไม่เสีย มันก็มาครบทั้งวงอยู่แล้วนะคับ :P

คำถามให้รายละเอียดน้อยไปนิดคับ ไม่เอา in ear แปลว่าอาจจะเป็น Ear bud / on ear / full size

ถ้าอยากเน้นรายละเอียดชิ้นดนตรี มันก็มักจะเน้นมาทางแหลมด้วยสิ เพราะถ้าไม่แหลมหน่อย มันก็มักแยกชิ้นคนตรีไม่ค่อยดี ทีนี้แหลมแต่ละคนไม่เท่ากัน บอกว่าไม่แหลมนี่ไม่รู้รับได้แค่ไหนเลย โจทย์ยากไปอะ :)

หาลองสักตัวที่เค้านิยมๆกัน แล้วมาบอกว่าอยากได้อะไรมากกว่าตัวที่เคยลองมา จะคลำทางง่ายกว่านะคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"มีงบ 1หมื่นอยากได้หูฟังตามรายละเอียดข้างในครับ"