Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Zero Duoza ใส่จุกJVC Spiral dotแล้วเสียงเป็นยังไงบ้างครับ

สอบถามครับ

23/11/2015 23:45:33
ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Circle

24/11/2015 02:08:23
0
เคยใช้คู่นี้อยู่ครับ อ่านในหัวไฟเค้าแนะนำมา

เทียบกับจุกStockจะได้เสียงที่กระจ่างกว่า เปิดกว่า แหลมไปสุดกว่า สเตจกว้างกว่า
เบสน้อยลงอย่างเห็นได้ชัดครับ จะเป็นเบสที่กระชับขึ้น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Exmember

24/11/2015 09:33:57
2
ขอเพิ่มเติมนิดนะครับ

ชอบทั้งจุกยางเดิมและจุก JVC Spiral dot ให้แนวเสียงโดดเด่นต่างกัน ส่วนตัวใช้ทั้ง ๒คู่สลับกันตามแนวเพลงที่ฟังครับ แม้จุกยาง JVC จะให้เสียงชัดกระจ่างใสกว่าตามความเห็นท่าน Circle ไม่มีผิดเลยครับ แต่สิ่งที่จุกยางเดิมยังก็มีข้อเด่นกว่าคือเบสลงได้ลึกกว่า อิมแพคมีแรงปะทะดีกว่า พื้นหลังนิ่งเงียบกว่า ในเรื่องความสมดุลย์เสียงไม่ได้ด้อยกว่าแม้เป็นรองในด้านความกระจ่างใสเปิดกว้างเมื่อเทียบกับจุกยาง JVC แต่บ้างทีผมรู้สึกว่าระยะห่างเสียงนักร้องของจุกยาง JVC ใกล้จะติดตัวไปหน่อย

เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ
JVC Spiral dot ไว้ใช้ฟังแนว Rock, Alternative, Metel และสตริงไทย, ลูกทุ่ง ลูกกรุง บ้าง

จุกยางเดิม ไว้ฟังแนว Pop dance, Hiphop, Rap, Acoustic และดูหนัง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Exmember

24/11/2015 09:41:10
2
ผมมองว่ามันเป็นจุดเด่นของ In-Ear ที่ผมสามารถปรับแต่งเสียงหูฟังด้วยการเปลี่ยนจุกยางได้ ฉนั้นผมจะเลือกสลับจุกยางปรับเปลี่ยนเสียงหูฟังไปตามแนวเพลงที่ชอบครับ ต้องลองเยอะๆครับ อย่าไปยึดติดอะไรว่าดีแล้วท่านอาจเจอจุกยางที่ทำให้เสียงหูฟังคุณที่ใช้โดดใจครับ

ความเห็นผมอาจไม่ถูกต้องขอแบ่งปันความเห็นส่วนตัวนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

จขกท.

24/11/2015 17:00:10
ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับ ที่สนใจเพราะเห็นว่าได้เรื่องปลายแหลมนั่นแหละครับ แล้วก็อยากได้เสียงเปิดโปร่งกว่านี้ น่าจะโอเคแหละครับ ไว้ค่อยซื้อ รอให้มันพ้น200ชั่วโมงก่อน จริงๆเสียงเดิมๆจากจุกเดิมก็ถือว่าโอเคแล้วแหละครับ ถ้าซื้อแล้วได้เปลี่ยนอารมห์บ้างถือว่าคุ้ม
ขอบคุณมากๆครับ
หยิกหู 0
"Zero Duoza ใส่จุกJVC Spiral dotแล้วเสียงเป็นยังไงบ้างครับ"