Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

CDjapan เลือกส่งแบบ SAL นี่ต้องอันไหนครับ?

Shion

23/11/2015 18:12:30
มันมี
SAL Small Packet
1-3 weeks / Without Tracking
450 yen (THB 130.81)

Registered SAL Small Packet
1-3 weeks / Partial Online Tracking
860 yen (THB 250.00)

SAL ParcelPost
1-3 weeks / Partial Online Tracking
Not Available

ปกติเลือกอันไหนกันครับเคยแต่ EMS กะจะประหยัดรอปลายปีครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ชาดำเย็น

23/11/2015 18:27:16
แบบแรกหรืออันที่สองครับ อันที่สามเลือกไม่ได้Not Available
แบบแรกเป็นSALปกติ พวกนี้คือส่งแบบจดหมาย ก็จะส่งมาแบบเราตามดูไม่ได้ว่าของอยู่ไหนแล้ว
แบบ2ก็เหมือนกัน แต่มันจะเป็นแบบลงทะเบียน ให้ไว้ใช้เช็คของได้แค่นั้นครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

bigtoro1

23/11/2015 22:38:12
68
ตามที่คุณ ชาดำเย็น บอกครับ แต่ผมแนะนำว่าเลือกแบบ2ครับ เหตุผลครับ การสั่งของมันมีโอกาสหายได้นะ ถึงแม้จะมีจะมีเปอร์เซ็นต์น้อยมากครับ แต่ปลอดภัยไว้ก่อนดีที่สุดครับ ยอมเพิ่มเงินอีกหน่อยเลือกเอาแบบลงทะเบียนดีกว่าครับ มันสามารถตรวจสอบได้ตลอดว่าของถึงไหนแล้ว เวลามีปัญหาขึ้นมามันยังพอตรวจสอบได้ว่ามันหายตรงจุดไหนครับ ปรกติผมเองก็สั่งแผ่นเป็นช่วงๆครับ จะเลือกแบบที่2ตลอดครับ ผมเองเคยเจอปัญหาครับเคยสั่งของจากอีเบ เขาส่งแบบแรกมาให้ ไม่สามารถเช็คได้ รอเกือบครึ่งเดือนก็ยังไม่ได้ รหัสที่ให้มาก็เช็คไม่ได้ คงเข้าใจความรู้สึกนะเครียด ถามคนขายก็บอกว่ารออย่างเดียว ส่งมาแล้ว เขาช่วยอะไรมากไม่ได้เพราะรหัสมันเช็คไม่ได้ เขาบอกให้รอ ถ้าครบ1เดือนยังไม่ได้ของก็ให้ติดต่อเขาจะคืนเงินให้
รอบนั้น20วันครับกว่าจะได้ของ อีกรายก็แบบนี้ละครับ แต่โดนโกง คนขายยืนยันส่งมาแล้ว ส่งแบบแรก รอ1เดือนก็ยังไม่มา คนขายก็บอกให้รอ สุดท้ายแจ้งว่าของโดนตีกลับ เนื่องด้วยจปณ.เมืองไทย หาบ้านผมไม่เจอ ที่อยู่ผิด ผมละงง ผมใช้ที่อยู่เดียว สั่งของมาไม่ต่ำกว่า5ปี
ไม่เคยมีปัญหาของหาย สุดท้ายคนขายชิ่งหนี ดีว่าไม้่เยอะ1000กว่าบาท หลังจากคราวนั้นผมเลือกที่จะให้คนขายส่งแบบที่2ครับ ตรวจสอบได้ตลอด อาจช้าบ้าง แต่อุ่นใจกว่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

nonotaro129

27/11/2015 15:16:16
0
ตามความเข้าใจคิดว่า จขกท. คงหมายถึงแบบถูกสุด SAL ก็คืออันแรกเลยครับ
ปรกติเวลาพูด SAL เฉยๆ จะหมายถึงอันแรก เพราะส่วนใหญ่ถ้าจะบอกว่าสั่งอีกสองแบบที่เหลือจะบอกชื่อเต็มเป็น Registered SAL หรือ รีจิส SAL อะไรแบบนี้อ่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"CDjapan เลือกส่งแบบ SAL นี่ต้องอันไหนครับ?"