Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอสรรพคุณ ath m50x หน่อยก๊าฟฟฟฟ ท่านเซียน

หนังเเมว

02/10/2015 22:15:19
1
อยากรุ้ทุกซอกมุมเลยคราฟฟ ใครเคยใช้ เคยฟัง รบกวนท่านเซียน เเละผู้รู้มาเเบ่งปันฟามรู้ ผมหน่อยคราฟฟ ผมมือใหม่ก๊าฟฟฟ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หนังเเมว

03/10/2015 15:54:26
1
เหมือนอยู่ตัวคนเดียวในโลก กรรม พอเเล้วกลับบ้าน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ANuBiS GaTE

03/10/2015 16:27:21
149
เพิ่งเห็นครับ

ผมใช้มาปีนึงละ เสียงกลางๆครับ แต่บูสต์เบสให้ฟังสนุกขึ้น

สปีดไม่เร็วมากครับ ฟังเพลงมทัลเร็วๆบางคนอาจจะรู้สึกหนืดสักนิด แต่ผมโอเค

เสียงร้องกังวาล เด่นครับ

ฟังได้หลายแนว ไม่เหมาะกับพวกเพลงที่เร็ว 200 bmp ขึ้นไปอะไรแบบนี้

วัสดุดีครับ คุ้มค่าตัวที่สุดในราคา 5990 ในฟุลไซส์ที่เสียงแนวๆนี้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

tangkoo.

03/10/2015 16:31:11
1,368
555 ใจเย็นๆครับ มีคนเข้ามาตอบแล้ว ในนี้ผมเห็นมีใช้หลายท่านอยู่

ช่วงนี้อากาศน่านอนครับ บางท่านอาจยังไม่เข้าบอร์ด ก็ได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

photozero

03/10/2015 16:40:35
0
คำถามกว้างไปคับ อยากให้ถามแบบมีประเด็นกว่านี้หน่อย คือทุกมุม มุมไหน? ถ้าถามผม ตัวนี้เสียงดีสมราคาแต่ไม่เอา เพราะร้อนหู ถ้าไป70x น่าจะดีกว่า แล้วแต่การใช้งาน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

หนังเเมว

04/10/2015 21:14:13
1
ออครับ ผมใจร้อนไปหน่อยครับขอโทษทุกท่านด้วยนะครับ พอดีผมได้เงินมาเเล้วหน้ามืดเลยกังวล เครียด ขอโทษจริงๆครับ ตอนนั้นผมหาคำตอบไม่ได้ บวกกับ ใจร้อน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

หนังเเมว

04/10/2015 21:30:59
1
พอดีมีกราโด้ 80e อยู่เเล้วเพียงเเค่ต้องการ ฟลูไซต์เพื่อใช้งาน คือผมทำงานอยู่หน้าคอมตลอดอะครับ เลยสวมหูฟังตลอดเเต่ 80e นี่สวมไปนานๆฟองน้ำมันกัด รู้สึกเจ็บ ก้อเลยอยากจะได้ ฟลูไซต์มาใช้งานสักตัว อยากได้ตัวที่เสียงดีดีกลางๆ ดูหนัง ฟังเพลงได้ ความหมายของผมหมายถึง ยี่ห้อ ไหนก้อได้ ขอเป็นฟลูไซต์พอ ผมก้อเลง shure440 กับathm50x อยู่อะครับ งบก้อมีประมาณ5000-6000 เเต่เห็นราคา 50xมันสูง เมื่อเทียบกับ ชัว440 ก้อเลยลังเล (เสียดายตัง )ลังเลไปทาง ชัว440 เห็นราคา ชัว 3500 ถูกกว่า ก้อเลยสนใจอีกตัว เเละ เเถมสายของสองตัวนี้ ยาวใช้ได้ยาวประมาณ3เมต ส่วนฟลูไซต์ใหม่ๆหลายๆตัว สายสั้นเเล้ว เพื่อใช้งานได้สดวกกับมือถือ สายหูฟังรุ่นใหม่ยาวไม่ถึง 2 เมตร (ผมต้องการความยาวสายประมาณ2เมตเป็นอย่างต่ำ) เเต่ผมไม่เคยลองฟังเลยครับ ผมอยู่ ตจว เลยได้เเค่อ่านรีวิว เเล้วตัดสินใจ สั่งซื้อทาง ร้านมั่นคงเลย ใครมีข้อมูลฟลูไซต์เสียงครบเครื่องกลมกล่อม ที่จะช่วยเเนะนำผม ก้อรบกวนทีนะครับ ผมมือใหม่ เเถมความรู้น้อยด้วย ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

nattawith_MK

04/10/2015 21:42:03
0
ขอพูดจากความรู้สึกส่วนตัวล่วนๆน่ะครับm50xสำหรับผมเปนหูฟังที่ ถ้าเปนคนที่ชอบฟังเพลงแนว vocal หรือ pop เปนหลักนี่รู้สึกว่าเปนหูฟังที่ดีมากครับเสียงออกโทนสว่างฟังสนุกๆแบบเสียงร้องนี่ถึงไหนถึงกันครับหากบวกแอมจะฟังเพลงแนวdenceก็ไม่ใช่ปัญหาครับbassกับอืมแพคใก้มากำลังดีฟังสนุกครับ แต่ข้อเสียที่ผมพบเวลาฟังเพลงร็อกคือกลองครับเพราะเพลงแนวร็อตๆกีต้าโซโล่หรือตีกลองรัวๆนั้น ในความรู้สึกเหมือนสิ่งแรกที่ได้ยินนำมาแบบเต็มคือ 1.เสียงร้อง 2.เสียงกีต้าโซโร่ ส่วนเสียงตีกลองรัวๆมันรู้สึกว่ายังไม่ค่อยเล้าใจหรือมันสักเท่าไหร่ถ้าเทียบกับหูฟังอื่นเช่น ms2 is หรือ momentum on ear ผมรู้สุกว่าสองตัวนี้สามารถแบ่งแยกชิ่นโดนตีในเรื่องของกลองได้ชัดกว่า อันนี้หมายถึงเฉพาะกลองน่ะครับไม่รวมถึงเสียงร้องของหูฟังที่มีความเปนเอกลักของตัวเอง (อันนี้พูดจากความรู้สึกล่วนๆน่ะครับ ไม่ได้มีความรู้เรื่องหูฟังแต่สิ่งที่พูดนี้คือสิ่งที่ผมรู้สึกจากการฟังเท่านั้น ส่วนgrado 80e ผมเคยฟังเคยฟังแต่80i ครับ ถ้าให้เลือกล่ะหว่าง80i กับ m50x ผมเชีย m50x ครับ ส่วนของค่ายชัวนี้ผมไม่รู้ครับไม่เคยฟัง (หาข้อมูลหูฟังกำหนดตัวเลือกให้ตัวเองและไปลองฟังเองดีที่สุดครับ ) ถ้าพูดอะไรผิดไปต้องขอโทษ ณ ที่นี้ด้วยน่ะครับ เพราะพูดมาจากความรู้สึกอย่างเดียวครับไม่ใช่ความรู้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

หนังเเมว

04/10/2015 22:07:32
1
ครับ ขอบคุณมากเลยครับพี่ nattawith_MK ถือว่าให้ข้อมูลละเอียดเลยครับ เห็นภาพเลย 555 ถึงจะไม่ครบทุกตัว เเต่ผมก้อมีข้อมูล 50x มากขึ้นเยอะเลยครับ ประกอบกับของเก่า 80e ของผม ผมค่อยๆเก็บข้อมูลไปก่อนก้อได้ครับ ไม่รีบซื้อ พอดีอยากไปฟังมากๆ เเต่ได้เเค่ฝัน ผมอยู่กำเเพงเพชร ไปไม่ได้เเน่นอน 55 ขอบคุณมากนะครับ พี่พี่ทุกท่านพี่พี่ด้านบนด้วย
พี่ANuBiS GaTE ..พี่ tangkoo ..พี่photozero ขอบคุณครับ *--*
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอสรรพคุณ ath m50x หน่อยก๊าฟฟฟฟ ท่านเซียน"