Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ใครเคยใช้สาย audioquest forrest usb บ้างมั้ยคับ

มือใหม่หัดเล่นลำโพง

29/09/2015 09:14:08
รายละเอียดเสียงเป็นอย่างไรบ้าง คุ้มกับราคามั้ยคับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

sowelu

29/09/2015 09:27:19
18
เสียงหวาน หนา มิติดี รายละเอียดมีเล็กน้อย คุ้มราคาดีครับผมใช้อยู่ทั้ง Usb to ipod 30 pin ,Usb to micro และ Usb to mini ผมว่าคุ้มราคา 1000 น้อยๆ ไม่แพง สายคุณภาพดี เส้นหนากว่าของ pangea แต่ peagea จะใช้เสียงบางกว่า มิติกว่ากว่า รายละเอียดดีกว่าเล็กน้อย ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

sowelu

29/09/2015 09:27:44
18
จะกระโดดไปใช้ cinnamon ก็แพงเอาเรื่องอยู่นะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

cambridge

29/09/2015 10:32:31
2
เส้นนี้ผมว่าคุ้มมากกว่า ยิ่งเสียบกับสายแถมมากับเครื่อง

ถ้าฟังออกถึงความแตกต่างวันหลังค่อยขยับไปใช้สายแพงกว่า :)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

hvk

29/09/2015 23:36:07
11
เสียงดีครับ โทนเสียงกลางๆไม่ทุ้มไม่ต่ำ เบสมีขนาดเหมาะสม ลงได้ลึก เก็บตัวไว เสียงกลางหนามีบอดี้ เปิดโปร่งแต่มีเนื้อหนังครับ แหลมไม่กรุ๊งกริ้งแต่มาเป็นแนวเนียนใสกังวาลพอประมานครับ มิติโอบล้อมดีครับ วงใหญ่ โฟกัสแม่น แยกเยอะเสียงดีครับ หัวโนตแต่ละตัวชัด คุ้มค่ามากครับสำหรับราคานี้ ใส่ไปในชุดมันจะไม่เปลี่ยนคาแรกเตอร์เลยครับ แต่จะเสริมให้ทุกๆด้านดีขึ้นมาอย่างเท่าๆกันครับ ฟังเพลงได้ทุกแนวครับ

แต่ถ้างบนี้ชอบกรุ๊งกรุ๊งๆลองพวก wireworld ดูจะเข้าแนวกวว่าครับ จะได้แหลมมากกว่า ประกายเยอะกว่า ฉ่ำกว่า สปีดไวกว่า ช่องไฟระหว่างดนตรีดูมากกว่า ไดนามิกชัดเจนกว่า แต่ก็จะเสียงเรื่องโฟกัสมิติ แรงประทะ สเกล เนื้อที่เนียน สะอาด ไปครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ใครเคยใช้สาย audioquest forrest usb บ้างมั้ยคับ"