Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มีตัวไหนเสียงชัดเจนกว่า Ostry KC06A บ้างคับ

TOM

21/08/2015 18:45:04
ตอนนี้ผมชอบเสียงของเจ้า Ostry KC06A ในระดับนึงคับ แต่ว่าฟังผ่าน iPhone 5s โดยใช้แอพ Neutron ในการฟังอยู่ เสียงที่ออกมาถือว่าดีเลยคับ แต่อยากรู้ว่ามีตัวไหนที่คาแล็กเตอร์เสียงออกแนว Ostry KC06A บ้างคับ

คือสิ่งที่อยากให้เหนือกว่า Ostry KC06A ตัวเดิมคือ
1.ความคมของตัวโน๊ตดนตรี และ ความชัดเจนของเสียงร้องและเครื่องดนตรี
2.เสียงที่กว้างกว่าเดิม ตอนนี้รู้สึกว่ามันยังกว้างไม่มากเท่าไหร่คับ
3.สวมใส่สบาย ใส่แล้วปิดเสียงรบกวนภายนอกได้ดีกว่าตัวเดิม เพราะ Ostry KC06A ยังปิดเสียงภายนอกได้ยังไม่ดีเท่าที่ควรครับ ผมเคยฟังของ Philip รุ่นนึงใส่แล้วกันเสียงรบกวนภายนอกได้ดีกว่ามากๆ

ตอนนี้อยากได้หูฟังคาแรกเตอร์แบบนี้คับ แบบ Ostry KC06A แต่ขอแค่ให้เสียงกว้างขึ้น กับซาวทุกอย่างชัดเจนขึ้น อยากให้ลองแนะนำมาให้หน่อยคับขอบคุณมากคับ ขอแบบ in ear นะคับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

famzaa

21/08/2015 19:30:58
0
shure se215 ltd ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

21/08/2015 19:32:39
1,057
ลองดู Zero Audio รุ่น BX510 ดูครับ รุ่นนี้ให้ซาวด์ที่กระจ่าง เวทีเสียงกว้าง โปร่ง และให้รายละเอียดที่สูง ถือว่าเป็นการอัพเกรดที่ดูดีขึ้นกว่ารุ่นเดิมเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"มีตัวไหนเสียงชัดเจนกว่า Ostry KC06A บ้างคับ"