Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แนะนำ in-ear งบ 1xxx - 2xxx ฟังพวก Metal-Rock-Acoustic ให้หน่อยครับ

Anansit

01/08/2015 16:12:13
มือใหม่ครับ เคยใช้ Brainwavz ProAlfa เหมือน Visang R02(หรือป่าว?) ตอนนี้สายขาดไปแล้ว เสียดายเหมือนกันเสียงใช้ได้เลย เบสกำลังดี อยากลองยี่ห้ออื่นๆดูครับ

ส่วนใหญ่ผมฟังพวก (Bring Me,A7X,Pantera,Death,Lamb of God,Suicide Silence,Born of Osiris) ประมาณนี้อะครับ
แนวเพลงก้ Metal Post-hardcore Rock Acoustic แล้วก้ Hip-Hop,เพลงกระแส บ้างนิดหน่อย

เคยซื้อหูฟังเซเว่นมาเบสนี่ขี้หูเต้นระบำเลยทีเดียวแบบว่าทั้งบวมทั้งฟังไม่รู้เรื่องเลยอะ
อยากได้แบบ เสียงกีต้าร์แน่นๆ เวลาอุดสาย อึบๆ ตื่มๆ พอนึกออกปะครับ เน้นกีต้าร์
เบสไม่บวม แหลมก้ไม่บาดหู ฟังสบาย เรื่อยๆชิวๆ
ให้มันเป็นสี๊ช้มพูวว..(ไม่เกี่ยว 555) ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

01/08/2015 19:13:45
1,057
ลอง Sound magic E10 ดูครับ รุ่นนี้เบสเเน่น อิมเเพ็คดี โทนเสียงออกไปทางกระจ่าง ฟังพวกร็อคได้ดี เเละราคาเเค่พันต้นๆเท่านั้นครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Anansit

02/08/2015 01:45:31
ลองไปหาดูเจอตัวโม
Soundmagic E10 Modify By HeadphoneGuru
กับ
E10 mod Loki new model by B_Rabbithifi

2ตัวนี้เสียงต่างจากตัวปกติยังไงครับ ยังแบบเดิมอยู่ไหมหรือว่าคนละแนวเลย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

เหน่งบา

02/08/2015 14:49:13
1,866
แนวนี้ ถ้างบบอกว่าสองกว่าก็ได้ อยากให้ลอง Marshall Mode อีกตัวด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"แนะนำ in-ear งบ 1xxx - 2xxx ฟังพวก Metal-Rock-Acoustic ให้หน่อยครับ"