Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อยากรู้เกี่ยวกับ มินิคอมโปค่ะ

N12

30/07/2015 09:36:19
0
สนใจเครื่องเสียงแบบเก่า ที่ใส่ซีดีได้ครั้งละหลายๆแผ่น
เล่นเทปได้ด้วย แล้วก็มีลำโพงซ้ายขวา ถ้าเข้าใจไม่ผิดน่าจะเรียกว่า มินิคอมโปค่ะ

อยากรู้ว่ายี่ห้อไหนทนๆ (อะไหล่คงหายากแล้ว หารุ่นทนๆน่าจะดีกว่า)
ถ้าจะเลือกซื้อควรตรวจสอบอะไรบ้าง

ส่วนแนวเสียงแต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อคงจะสอบถามลำบาก เพราะความชอบแต่ละคนต่างกัน ในส่วนนี้ถ้าพอแนะนำได้ก็อยากให้แนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณทุกท่านและพื้นที่เว็บเฮียค่ะ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

yamano

30/07/2015 15:47:04
ช่วยตอบได้นิดหน่อยตามความรู้ที่ผมมีครับ

ผมเคยเล่น ของ Sony น่ารุ่น super Dyna power (ถ้าจำไม่ผิด)
พ่อซื้อมาแปดพัน. (ปี2534) ต่อตู้ใส่ยังไม่ทันเสร็จเลย ผมอัดซะลำโพงแตกเลย
(ผมโดนไม้กวาดตีไปหลายที) ผมว่าเสียงงั้นๆ

ต่อมาอีกสองสามปี ผมเก็บเงินซื้อเอง ของKenwood จำรุ่นไม่ได้. เสียงดีมากๆ
ยี่ห้อนี้เบสมาเต็ม เสียงใสสะอาด ตอนนั้นรุ่นนี้ 39000 บาทครับ เก็บตังต่อไปเอา
ซัปวูปเฟอร์ของKenwood ราคา9000มาอีกตัว. ตานี้เสียงเบสลงลึกมาก
จำได้ว่าใช้อยู่นานมากจนพัง. ตอนหลังมีโอกาสเล่นเครื่องรถยนต์ ผมก็ใช้แต่
Kenwood ครับ

ต่อมาๆเปลี่ยนใช้มินิคอมโบของโซนี. อีกสองรุ่น. เสียงสู้ kenwood ไม่ได้
เข้ามหาลัยฯ น้องสาวโต๊ะข้างๆมาทำผมท้องก็เลยต้องไปนั่งเลี้ยงลูก
ไปทำงาน เลยเลิกเล่น มินิคอมโบมาจนบัดนี้

หันเล่นcdพกพากับMP3 ipod แทนครับ

แนะนำลองหา kenwood สะภาพดีเล่นดูครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

sarawoot

30/07/2015 16:34:27
0

ผมเล่นยี่ห้อโซนี่ครับ เสียงใส ชัดเจน เบสเป็นลูกๆ หลงเลยครับยี่ห้อนี้(รุ่นเก่าๆนะครับ) ส่วนมากซีดีจะพัง เอามาเป็นแอมป์กับฟังสถานีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

N12

03/08/2015 17:33:45
0
ขอบคุณค่ะทุกท่าน
หยิกหู 0
แจกหู 0
"อยากรู้เกี่ยวกับ มินิคอมโปค่ะ"