Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

คราบอ็อกไซด์ขั้ว RCA

truebluex

07/07/2015 13:24:06
2
อยากทราบว่าจะใช้น้ำยาอะไร เช็ดคราบอ็อกไซด์ขั้ว RCA ดีครับ
พวกน้ำส้มสายชู เบ็กกิ้งโซดา หรือโค็ก ได้มั้ยครับ
(ไม่เอาน้ำยาแพงๆนะครับ)

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

cambridge

07/07/2015 13:52:31
2
เปิดมาว่าจะแนะนำน้ำยาแพง พอดีเห็นลงไว้ เคยมีพี่ที่ทำ amp หลอด DIY แนะนำผมให้ใช้ กระทิงแดงเอาขาหลอดแช่ทิ้งไว้แล้วค่อยเอาแปรงแปรงออก อย่าลืมล้างออกด้วยนะครับเดี๋ยวมดขึ้น โค๊กไม่เคยลองครับ

ผมไปเดินวาน otop มีร้านนึงเอาผ้าชุบน้ำยาในตัวมาแจก เช็ดพวกนาฬิกาแหวนละมันเงาขึ้นเห็นเห็นผม เลยซื้อมากล่องนึง มี 50 ผินได้มั้งเช็ดแล้วทิ้ง มาเช็ดพวกหัว rca ขั้วลำโพง และโลหะต่างต่างในระบบเครื่องเสียง พอเงางามแล้วค่อยเอาน้ำยาแพงแพงนั่นเช็ดทำความสะอาดทับอีกที
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Draco

07/07/2015 13:59:49
424
ผมใช้ contact cleaner สำหรับอุปกรณ์ไฟฟ้า เป็นกระป๋องสเปรย์ มีขายตามอมร บ้านหม้อ
ปกติผมจะมีติดบ้านไว้ เพราะมันใช้ประโยชน์ได้หลากหลาย เช่น ทำความสะอาดพวกสวิทช์ วอลลุ่ม ต่างๆ แต่มีผลแต่ทำความสะอาดนะครับ ไม่ได้ทำให้เสียงดีขึ้นเหมือนน้ำยาแพงๆพวกนั้น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

07/07/2015 22:00:46
4,282
พยายามใช้ผ้าชุบน้ำหมาดๆ แล้วออกแรงถูๆๆๆแรงๆก่อน ถ้าโชคดีคราบมันออกก่อนก็ไม่เหนื่อยมาก อย่าเพิ่งเรียกหาน้ำยาครับ เพราะถ้าขั้ว RCA ชุบทองมาแบบบางๆ เจอพวกแอลกอฮอลล์นิดเดียว ทองลอกเกลี้ยงเลยครับ หรือถ้าไม่ลอกก็ซีดแบบหมดท่าเลยครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"คราบอ็อกไซด์ขั้ว RCA"