Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รีวิว sony NWZ-WS615 review สุดยอดแห่งหูฟังอเนกประสงค์

pubplive

29/06/2015 17:37:09
0
สวัสดีครับ พอดีคือรีวิวแรกเลยจะเน้นเรื่องการใช้งานนะครับเพราะยังไม่ค่อยรุ้เรื่องเสีง

การสวมใส่ขอบอกว่าค่อนข้างไม่สบายเพราะว่า1น้ำหนักค่อนข้างเยอะเมื่อเทียบกับ หูฟังบลูทุทที่ไปลอง
ถามว่าหนักมากไหมตอบเลยว่าไม่มากเท่าไหร่รับได้เพราะเป็นทั้ง mp3 bluetooth ในตัวถือว่าเบามาก
ใส่แล้วกระชับมากแต่เพราะขนาดที่ใหญ่บวกน้ำหนักเลยเวลาวิ่งอาจมันขยับบ้างแตี!!ไม่หลุดนะมันขยับๆเฉยๆ
สายเลยออกแบบมาสั้นๆเพื่อให้มันบีบหูและค่อนข้างรั้งไปทางข้างหลังซึ่งกระชับแต่เป็นผลให้ใส่นานๆแล้วเจ็บหู. ใส่แค่ราวๆ5ชั่วโมงก็เริ่มเจ็บละ
จะเจ็บเพราะมันรั้งๆไปข้างหลังนี้แหละ ระยะบลูทุทราวๆ10เมตรไกลพอควรเลยครับไปหยิบน้ำไปเข้าห้องน้ำ หรือออกกำลังกายวางเครื่องเล่นไว้แล้วไปลุยได้เลยย

เรื่องเสียง
ค่อนข้างฟังสนุกนะเบสฟังสนุกใช้ได้ไม่มากจนอึดอัด
การทำจุกแบบกันน้ำมานั้นมันเป็นการทำชั้นบางๆมากันรูเสียงออกซึ่งแน่นอนว่าทำให้เสียงดรอปลง
เสียงจะเบาลงค่อนข้างเยอะนะครับ และเสียงจะออกอุดๆอู้ๆ ไม่เครียใสแบบจุกปกติละ แต่ถือว่ารับได้นะเพราะ ใส่ว่ายน้ำได้ใส่อาบน้ำแช่น้ำได้สบาย
การฟังเพลงเสียงก้องๆในห้องน้ำจะหมดไปเลย5555.

เรื่องการชาจชาจไวมากกกกกๆอยุ่ได้นานราวๆ7ชม ชาจง่ายมากแค่เสียบเข้าไปมันจะล๊อคสะดวกจริง

งงงงงงงมาก คืออุปกรณ์ที่ไว้ใส่นิ้วววมีมาทำไมเพราะหูฟังสามารถประบได้ทุกค่าอยู่แล้วแค่ยกมือมาจับสะดวกกว่ามากๆๆ
แอบงง555555555ซื้อมาเพราะจะเอาบลูทูทแต่ดันมีไอนี้มาให้เลยช่างมัน

เหมาะกับสินค้านี้ ทคนที่ชอบอะไรไร้สายต่างๆชอบทำนุ้นทำนี้ข้างนอก ทำงาน สเก็ตงานนอกบ้าน หรือจะเป็นการออกกำลังกายพวกเล่นบอด. นอกสถานที่ เพราะเคลื่อไหวตัวอิสระมากๆๆๆๆๆไม่ต้องห่วงเรื่องหูฟังเลยกระชับไม่หลุดแน่นอน
แต่ถ้าจะฟังเวลาอยุ่บ้านพักผ่อนอาจจะไม่เหมาะเท่าไหร่

รวมๆแล้วถุกใจในระดับหนึ่งเลย ใครสายลุยๆทำไรคล่องตัวเคลื่อนไหวบ่อยๆไปได้แทบทุกที่รับรองถูกใจแน่นอนครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เดียว

01/07/2015 17:49:55
1,067
ไม่ลงรูปโชว์ซะหน่อยหรอครับ จะได้อ่านเพลินขึ้น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

01/07/2015 21:04:04
4,282

เดอะแพะคลอดรีวิวมาวันนี้เช่นกันจ้าๆๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รีวิว sony NWZ-WS615 review สุดยอดแห่งหูฟังอเนกประสงค์"