Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถามคนใช้ Singolo หน่อยครับ

medoza476

26/06/2015 17:20:59
1
ถามในกลุ่มเฟสทีนึงแล้ว รบกวนในบอรืดอีกทีครับ
ถามคนที่ใช้ Singolo หน่อยครับ
คือผมเคยใช้ Tenore แล้วมันมีปัญหา 2 อย่างคือ
1.สายแข็งเร็วมาก ตรงที่โดนเหงื่อ
2.ขั้วสายที่ติดกับไดรเวอร์จะหลุดให้เห็นสายข้างใน เหมือนกาวใส่มาไม่ดีครับ
ใช้มา 3 ตัว เจอปัญหานี้ทุกตัวครับ
อยากถามว่า singolo มีปัญหาพวกนี้มั้ย หรือมีปัญหาอื่นๆมั้ยครับ
คือไปลองฟังแล้วชอบเสียงมากๆ คือถูกใจเลย แต่ไม่แน่ใจเรื่องคุณภาพครับ
ปล.,matching กับ X2 คือสุดยอดมากๆๆๆๆๆ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

l2esurection

26/06/2015 17:42:31
62
สายค่ายนี้เหมือนกันแทบจะหมด แต่ในบรรดาทุกตัวของ Zero ถ้าดึงประสิทธิมากออกมาสุดๆ กลับกลายเป็น Tenore เพราะกว่ารุ่นพี่ๆมันสะอีก คหสต.
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ヘッドホン

26/06/2015 17:56:24
1
ผมใช้มาTenoreเกือบๆปีแล้วยังอ่อนนุ่มเหนียวแน่นหนึบอยู่เลยครับ สงสัยยังไม่ถึงเวลา

ถ้าดูตรงขั้วสายSingoloเหมือนกับBassoกับtenore ตัวสายเหมือนว่าจะทำมาลักษณะเดียวกัน ลองพยายามหาผ้าเช็ดตรงที่มันโดนเหงื่อบ่อยๆดูครับ น่าจะช่วยได้บ้าง
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ถามคนใช้ Singolo หน่อยครับ"