Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เมื่อ IPOD N' MOOD ส่งเครื่องเดทพิกเซลมาให้

soulkub

27/05/2015 09:57:10
0
**ที่ตั้งกระทู้เพราะต้องการเรียกร้องเงินคืนไม่เอาเครื่องแกะซ่อม**
ขอสรุปไว้บนนี้นะครับ
เรื่องมีอยู่ว่าผมได้ไปซื้อ IPOD VIDEO 5 รายการ G ของทาง นู๋มูด ติดต่อซื้อขายโอเคซิกาแรตกันเสร็จ

บรุษไปรษณีย์ก็ได้มาส่งเครื่องให้ผม เปิดกล่องออกมาอนิจจานี่แพ็คของที่เคยส่งเป็นพันๆหรือนี่[หุ้มกันกระแทกกับเศษโฟมกับกระดาษสองก้อน]
ผมจึงได้รีบไปสอบถามนู๋มูดโดยพลัน รอยนี่คือจะได๋ ขนในจอนี่ปกติรึป่าว[เดทพิกเซลซึ่งต้องแรกผมคิดว่าเป็นขน]

"ปกติค่ะคุณลูกค้า" ผมเลยบอกไปว่าจะขอรีฟันได้อ่ะป่าว นู๋มูดบอกว่าไม่ได้ เครียดสิครับบบ
"อยากให้โฟกัสที่เสียงมากกว่า" ผมเลยตอบแกมประชด เสียงดีจุงเบย พร้อมกับจะมาอุดหนุนใหม่นะครับ

วันถัดมาก็ได้กระจ่างไอขนเจ้ากรรมนี่มันเดทพิกเซลนี่หว่า ผมจึงได้ติดต่อนู๋มูดโดยพลัน
นี่ใช่เดทอ่ะป่าว แอดพีท ไม่ใช่คราบคุณณณ ถ้าจอพังเราไม่ขายออกไปนะคับ ลีกษณะจะเปนปื้นดำๆเลย

แก้ได้ไหมขรับ "ไม่ได้ครับเป็นรอยที่บอดี้" ผมเลยตอบกับไปว่าคืนได้ไหมเพิ่งได้เครื่องเอง "ไม่ได้ครับ"
ได้คุยกับแอดแป้งเรื่องรายละเอียดรึยัง "คุยแล้วตอนซื้อขายไม่เห็นแจ้งไอเดทพิกเซลนี่เลย"

มันเป็นรอยบอดี้จริงๆนะ
ย้งไงพวกผมคนขาย ไม่มีวันลูก ลูกค้าถูกเสมอครับ ผมขออภัยที่ทำให้ไม่พอใจ
[เอ่อถ้าลูกค้าถูกแล้วมาเถียงกับผมทำไม =="]

ขอจบบทหนึ่งไว้ก่อนนะครับ

-ส่งจาก iPhone คือผม
-Sent from☆*:.。. o(≧▽≦)o .。.:*☆‏ คือ IPOD N' MOOD
**ข้อความเยอะอาจจะเรียบเรียงไม่ถูก**
เป็นข้อความการสนทนานะครับ
ขอเริ่มเลยนะครับ
-------------------------------------------------

ได้รับแล้วครับ

ใช่ตัวในรูปไหมครับนิรอยข้างหน้าเต็มเลย TT

ส่งจาก iPhone ของฉัน
-----------------------------------------------------------
ใช่คะลูกค้า

พวกขนแมวเล็ก มีทุกตัวนะคะลูกค้า
คนเล่นวินเทจจะเข้าใจกันนะคะ เพราะอายุมมัน 7-8 ปีแล้วคะ จะไม่มีรอยเลย หายากจ้ะ
ทุกตัวเปนมือสอง ขออภัยด้วยนะจ้ะ ที่นี่ไม่ได้ขายของใหม่ ของมาเดิมๆคะ

Sent from ☆*:.。. o(≧▽≦)o .。.:*☆‏
--------------------------------------------------------------
อย่างตัวนี้ รอยมีชัดกว่าเครื่องลูกค้า
เปนรอยนูนนิดๆนะคะ
แต่ลูกค้าเข้าใจจ้ะ วินเทจมันเก่า ริ้วรอยมสด้วยเสมอนะคะ ไม่มีผลต่อเสียง ต่อการฟังเพลง
กรณีถ้าเครื่องมีปัญหา เรารับผิดชอบให้นะคะ

--------------------------------------------------------------------
Sent from ☆*:.。. o(≧▽≦)o .。.:*☆‏

โอเคครับ กำลังสแกนฮาร์ดดิสครับ เดี๋ยวเทสครบแล้วจะมารายงานครับ

---------------------------------------------------------------------
เยี่ยมเลยคะ

รายงานภายในวันนี้นะคะ

ขอบคุณคะ

----------------------------------------------------------
ขนในกระจอนี่ปกติรึป่าวครับ คราบในจอด้วยครับ

---------------------------------------------------------
ปกติคะ
เราไม่สามารถ คอนโทรลได้คะพวกริ้วรอย

----------------------------------------------------
ถ้าขอรีฟันจะได้รึป่าว?

-----------------------------------------------------
เครื่องเสียหรือคะ
ถ้ามีปัญหาเรารับหมดคะ
แต่เราเทสแล้วทุกตัวจ้ะ เรามั่นใจว่าของสมบูรณ์

ขออภัยด้วยนะคะ เราไม่ได้รับคืนน้า ถ้ามันพัง ถ่ายคลิปไว้ตอนรับของ ความผิดเราเต็มๆเลยคะ

อยากให้เข้าใจแม่ค้าด้วยคะ

ถ้ารับ refund กันทุกกรณี ก็แย่คะ

เพราะเราเจอลูกค้าหลายแบบมากๆ ขอโทษจริงๆนะคะ

----------------------------------------------------------------
อ่อโอเคครับ

----------------------------------------------------------------
ลูกค้าโฟกัสที่เสียง
เสียงมันดีเกินตัวจิงๆ
นับวันยิ่งหายาก อยากให้แฮปปี้กะเสียงมันน่ะจ้ะ

-----------------------------------------------------------------

คราบผมเสียงแจ่มมากครับ ไว้โอกาสหน้าจะมาอุดหนุนใหม่ครับ ถ้ามีงบกะจะเก็บให้ครบทุก gen เลยครับ ^^

-----------------------------------------------------------------
ขอบคุณมากจ้าา
ฝันดีนะคะ

ใช่เดทพิเซลรึป่าวครับ ลองรีเซ็ทก็ไม่หาย
----------------------------------------------------------
ไม่ใช่คับคุณ
ถ้าจอพังเราไม่ขายออกไปนะคับ ลีกษณะจะเปนปื้นดำๆเลย
แอดมินพีท

------------------------------------------------------------------
ในรูปคืออะไรอะครับแก้ไขยังไง

------------------------------------------------------------------
แก้ไม่ได้คับคุณ
เปนรอยบนตัวบอดี้นะผมว่า

ส่วนเดทที่ถาม คือการเปนจุดๆ บนจอ

ถ้าขัดใจ ก็ให้ช่างแกะเครื่อง เปลี่บนบอดี้ได้คับ แต่ไม่แนะนำนะ เพราะอาจจะพังตามมาทรหลังคับผม

ขอบคุณครับ

-------------------------------------------------------------
คืนได้ไหมครับ เพิ่งได้รับเมื่อวันเสาร์เอง

--------------------------------------------------------------
ไม่ได้ครับ
ขอโทษด้วย
ไม่ทราบว่าได้คุยกับแอดมินแป้งเรื่องรายละเอียดไปยังครับ แอดมินเขาน่าจะแจ้งก่อนขายเครื่องกับทุกท่านอยู่แล้วนะคับ

ส่วนกรณีเครื่องเรามีปัญหาวันรับของ ก็จะเป็นการรับดูแลฟรี อะไหล่ฟรี แล้วส่งเครื่องกลับให้ลูกค้าครับ

แอดมินพีท

คุณลูกค้าครับ ส่งไปให้ช่างเปลี่ยนบอดี้
ดีกว่าครับ ถ้าซีเรียสเรื่องรอยมากๆ
ที่นี่มือสอง ริ้วรอยมีแน่ๆตามที่แจ้งไป
รวมๆต้องไม่พัง ไม่มีผลต่อการฟัง เครื่องทำงาน 100% เราถึงขายได้ และขายได้มานานจะปีที่ 6 แล้ว ลูกค้าก็เข้าใจเรา
ผมเข้าใจว่าลูกค้ามือใหม่ไอพอดแน่นอน อยากได้เนี้ยบๆ แต่ถ้าเนี่ยบๆลองสั่งของใหม่ที่ไร้รอยดีกว่าครับ แต่ราคามันสูงมาก เลยไม่เอามาครับผม อันนั้นถ้ามีรอยแม้แต่นืดเดวในวันรับของ เราผิดครับ

รูปที่ซื้อ แอดมินเขาถ่าย

เครื่องในมุมหลักๆ >>> ต้องไม่เผยอ

เปิดโชว์ตอนเครื่องติด >>> จอต้องไม่เน่า ไม่ช้ำ

ลงเพลงเทสการเชื่อมต่อ >>> ลงได้

ทุกอย่างผ่านการเทสหลักๆ และส่งให้ลูกค้าแบบนี้นะครับ

เรื่องรอยนี้ ถ้าคุยกัน 10 วันไม่จบจริงๆครับ เพราะมันต้องเจอนะในของมือสอง

------------------------------------------------------------
ตอนที่แอดแป้งส่งรูปมาเพื่อให้ผมตัดสินใจ ไม่เห็นแจ้งเลยครับว่ามีรอยขีดสีดำที่จอ ในรูปก็ไม่มีครับ

------------------------------------------------------------
มันเปนรอยบนบอดี้ครับลูกค้า

แป้งต้องแจ้งรวมๆว่าขนแมวเจอ เขาไม่เคยพลาดครับ ลูกค้าต้องได้อ่านรายละเอียดล่ะผมว่า ที่แจ้งสภาพๆรวมๆ 80% นะครับ

เอาเปนว่าผมเข้าใจ คุณอยากได้เนี๊ยบๆ แต่เราขายมือสอง เลยไม่ตอบสนองความต้องการคุณลูกค้า ทีนี้เรื่องคืนเงิน ที่นี่ไม่เคยคืนเงินครับ ลูกค้าเขาเข้าใจกันและมั่นใจเรามานานว่าเครื่องเราทำงาน 100%

รอยนี้ถ้ามีผลต่อเสียงเพลง = ความผิดเรา เรารับซ่อมให้นะคับ

-------------------------------------------------------------------
ผมอาจจะมีใหม่จริงๆครับ แต่เรื่องของมือสองผ่านมือมาเยอะเหมือนกัน

แต่อย้างน้อยน่าจะแจ้งหน่อยครับว่ามีรอยในจออ่ะ มันเด่นชัดเลย

--------------------------------------------------------------------
มันไม่ชัดเลยครับ
เราขายมาเปน 100 ๆ เครื่อง แบบนี้เด็กๆจริงๆครับ

ย้งไงพวกผมคนขาย ไม่มีวันลูก ลูกค้าถูกเสมอครับ ผมขออภัยที่ทำให้ไม่พอใจ

รอต่อข้างล่างครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

hydeless

27/05/2015 10:17:19
1
ถ่ายชัดๆละลงรูปครับ ยังไงเดทมันแย่กว่ารอยแน่นอน ย้ำถ่ายมาชัดๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

soulkub

27/05/2015 10:18:40
0
ขอสรุปไว้ข้างบนเช่นเคย
"แบบนี้จะทำไงครับ" ดีคะแป้งนะคะ ส่งเครื่องมาถ้าเดทเดี๋ยวเปลี่ยนจอให้[WTF เลือกจ่ายแพงกว่าคนอื่นเพราะจะเอาเครื่องที่ไม่ผ่านมือช่างไม่เคยแกะสดๆซิงๆนะ มาเปลี่ยนจอดื้อๆงี้เลย?]

ผมเลยโพสถามชาวบอร์ดมั่นคงเรื่องเดทพิกเซล ได้รับคำตอบจากเฮียหลุยว่า"น่าจะเป็นครับ มาเป็นเส้นเลย" แป้งก็บอกว่า "หลุย์อะไรเนี้ยไม่รู้จักค่ะ ไม่น่าจะผ่าน IPOD มาถึงระดับพันอย่างอิชั้น"[ก็คงจะจึงพี่หลุย์เล่นแต่ของ HI-END อะนะ] ส่งเครื่องมาให้ซ่อมดีกว่านะ

ไปซ่อมก็เครื่องแกะสิครับ เสี่ยง ปณ อีก ก็ต้องแกะค่า อยากเชคให้ "ตามหลัก : ต้องบอกวันเสาร์นะจ๊ะ" [ก็บอกแล้วไงว่าเจอขนและมาบอกวันถัดมาว่าเดทเพราะตอนแรกไม่รู้จัก]

เรียนคุณลูกค้าไม่อยากมีปัญหานะค่ะ ส่งเครื่องมาให้แกะซะดีๆจะได้จบๆ "ขอเงินคืนเถอะคราบเครื่องแกะซ่อมหาเองได้ครับถูกๆเยอะแยะ"

หลังจากนั้นทั้งสองฝ่ายก็เถียงกันไปมา เอ้ยยย ผมก็เถียงกับนู๋มูดไปมา จนไม่ไหวขอมาตั้งโพสในบอร์ดละกันนะจ๊ะ

อาห์ แล้วดราม่านี้จะลงเอยเช่นไร? ผมจะได้เงินคืนไหม เครื่องแกะซ่อมนี่ล่อไป 5,500 เลยนะตัวเทอว์

แบบนี้จะทำยังไงครับ?

ดีคะ
แป้งนะคะ
ส่งมาให้เชคดีกว่าคะ
พรุ่งนี้ส่งด่วนมาเลยคะ ถ้าเปน เดทเราใส่จอใหม่ให้คะ
ปล. จริงๆลูกค้าควรแจ้งวันเสาร์นะคะ
กรณีส่งมาจ้ะ ที่อยู่

ฉาย วัฒนากรม

419/141 ซ.ลาดพร้าว 48
สามเสนนอก กทม 10310

---------------------------------------------------------------------
ผมลองถามในบอร์ดแล้ว พี่หลุย์บอกมันคือเดธพิเซลครับ

ลิ้งค์ประกอบ:http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=179358
เด่วแป้งเข้างาน อาจไม่ได้ตอบ ส่งแล้วแจ้งเลขพัสดุให้นืดนะคะ พรุ่งนี้

ปล. ถ้าเชคแล้วไม่ใช่เดท เราส่งกลับคะ
ยังไงขอดูเองดีกว่าคะ

ส่วนคุณหลุยอะไรเนี่ย แป้งไม่ทราบว่าเปนใครนะคะ มั่นใจไอพอดไม่น่าผ่านมือมาถึงระดับพันตัวเหมือนเรา ที่ให้ลูกค้าส่งมาเชค เพราะจะได้สบายใจทั้งสองฝ่ายคะ

เปลี่ยนจอก็กลายเป็นเครื่องโดนแกะสิครับ?

ส่งไปส่งมาเสี่ยงไปรษณีย์อีก

ค่าาาาา

ก็ต้องแกะค่าาาา เราอยากเชคให้ด้วยคะ

ตามหลัก : วันเสาร์ต้องบอกแล้วจ้ะ จะได้จ้ดการกันถูกค่ะ

กฎก็คือกฏตามที่เราอธิบายไปคะ

เรียนลูกค้าตามตรง
เราก็ไม่อยากมีปัญหา รบกวนส่งมาเถอะนะจ้ะ จะได้ช่วยรีบดู ห่อหนาๆ ไม่มีปัญหาหรอกคะ จะได้จบๆไปจ้ะ

-----------------------------------------------------------------------
ขอเงินคืนไม่ได้หรอครับ เครื่องแกะผมไปหาซื้อ 3000-4000 ก็หาได้ครับ

-------------------------------------------------------------------------
ส่งมาเชคเถอะจ้า
จะได้วินๆทั้งคู่ ที่นี่ไม่ได้รับคืนอยุ่แล้วจ้ะ

เอ่อไม่รู้จักพี่หลุยส์มั่นคง ที่คุณตั้งขายอยู่ในบอร์ดเขาหรอครับ? Zzz

รู้จักแต่คุณมั่นคงคะ
ไม่ได้คลุกคลีในบอร์ดคะ
ขอโทษนะคะ ถ้าไม่รู้จักครบทุกคนคะ

ตอนแรกที่ผมถามอ่ะครับ ตอนแรกผมนึกว่ามันเป็นขน พอดูอีกทีแล้วไม่น่าใช่ขน

ป.ล.ผมไม่อยากได้เครื่องแกะอ่าครับ

ส่งมานะจ้ะ
จะได้สั่งเจ้าหน้าที่รับของให้ไว้จ้ะ เสร็จแล้วจะรีบส่งกลับคะ ไม่น่าเกิน 2 วันหลังจากรับของคะ

เรารับผิดชอบให้ ไม่ได้หนีไปไหน มีไรแก้กันไปตามที่เคยแจ้งนะจ้ะ

ปล.ที่นี่ประกันเปลี่ยนอะไหล่ฟรี ถ้าเราและ ปณ ผิด ไม่ได้ประกันคืนจ้ะ (ไม่งั้นคืนกันสนุกเลยถ้าเอาของเราไปแค่ลองเทสเสียง)

-------------------------------------------------------------
ผมเลือกซื้อร้านคุณเพราะเห็นเครดิตดี เลยยอมจ่ายแพงกว่าร้านอื่นหวังว่าจะได้ของดี ผมกลับจะต้องได้เครื่องแกะหรอครับ? วินทั้งคู่หรือวินฝ่ายคุณครับ

-------------------------------------------------------------------
ลูกค้าจ้ะ ไม่ยอมเข้าใจกันเลย
แล้วแจ้งแป้งวันนี้ แป้งไม่รับเรื่องก็ยังได้น้า
เอาที่สบายใจจ้ะ อยากส่งมาให้ดู หรือ ไม่ ก็ ตามสะดวกนะคะ เราบริการให้ได้แบบนี่จ้ะ ทุกท่านเหมือนกันหมดจริงๆ
ที่แกะเพราะอยากถ่ายรูปให้คุณลูกค้าชัดๆอะแหล่ะคะ เอาจริงๆมาถึงถ้าได้เห็นชัดๆ ก็ทราบแล้วคะ

เข้าใจครับ ผมก็เคยขายของมือสองในบอร์ดนั้นแหละ

แต่ได้เครื่องที่ไม่ตรง หรือไม่บอกตำหนินี่ผมผิดใช่ไหมครับ แบบนี้ผมเอาเครื่องใหม่เอี่อมถ่ายรูปลง และส่งเครื่องเน่าๆให้ลูกค้าก็ได้ดิ?

---------------------------------------------------------
เน่าๆก็ส่งมาเลยจ้ะ จะได้ดูให้ว่าเน่าจริงไหมนะ เน่าๆ ก็ควรบอกวันแรกน้า
มีเดทอ่ะคับ (ยังไม่ยืนยันจริงๆว่าเดท อยากเห็นด้วยจริงๆคะ)

ยังไงเรายืนยันคำเดิมคะ
จะดูแลให้เต็มที่ ถ้ามันเปน error จากเรา หรือ ปณ จัดไปคะลูกค้า :)

--------------------------------------------------------------------------
ผมว่าก็บอกตั้งแต่วันแรกละนะว่าเครื่องข้างหน้าโครตจะไม่สวย แต่ก็ยอมรับได้ ยกเว้นไอเดทพิกเซลนี่ละ

เอางี้ผมขอส่วนต่างคืนหนึ่งพัน(เพราะผมหาเครื่องสภาพนี้ได้ในราคานี้ต่ำกว่าด้วยซ้ำ)

หรือจะให้ส่งรูปหลายๆมุมให้ดูก่อน(ไม่หลอกตาแน่นอน อิอิ)

เพราะยังไงถ้าส่งไปแล้วได้เครื่องเดิมมาผมคงไม่ส่งให้ไปเสี่ยงไปรษณีย์ไทยหรอก

แล้วแต่จะพิจารณา

ทางเรายืนยันคำเดิมคะ

ส่งเครื่องมาให้จัดการตรวจสอบได้เลยคะ ภายในวันพุธนี้จ้า

ถ้าไม่โอเคไม่เปนไรคะ ถือว่าลูกค้าได้เลือกที่สบายใจนะคะ ขอบคุณคะ :)

#รอของน้าาาา

-----------------------------------------------------------------------

ขอโพสเคสนี้ในบอร์ดมั่นคงนะครับ ไม่ไหวจริงๆกว่าจะเก็บเงิน5,500มาซื้อเนี้ย

--------------------------------------------------------------------------------
ดีครับคุณลูกค้า
ถ้าสบายใจก็ทำอะไรที่อยากทำ เพราะผมไปดูภาพมาแล้วละครับจากการย้อนเมลล์ที่แป้งส่งรูปให้คุณ ในภาพไม่มีเส้นล่างจอก่อนส่ง และไม่แจ้งเส้นที่จอตอนวันรับของ จะอ้างว่าลืมก็ไม่น่าจะฟังขึ้นเลยเพราะลูกค้าเชคของดีอยู่นะครับ

อ่อ... อย่าลืมเล่ารายละเอียดให้ครบด้วยนะครับ ว่าเราแจ้งอะไรไปบ้าง
ถ้าไม่ครบพวกผมไปจัดการให้เองครับ
email มีกันทั้งสองฝ่าย แคปหน้าจอไปเลยครับ

ปล. คุณไม่ส่งของมาให้เราดูแลตามที่เราเสนอ ก็ไม่ต้องมาต่อว่ากันอีกครับ เพราะเราได้ทำหน้าที่ดีแล้ว คุณก็ไม่รับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

soulkub

27/05/2015 10:28:19
0

สั้นๆอยู่ฉไหนมันยาวขึ้น

แต่ถ้าไม่ใช่เดทผมก็พร้อมจะมาขอโทษคุณครับ N' MOOD
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Valentine

27/05/2015 10:29:21
6
การซื้อ iPod รุ่นเก่าๆสิ่งที่ต้องระวังมากๆและต้องได้รับข้อมูลที่ชัดเจนก่อนก็คือ
1. หน้าจอเป็นเดทพิกเซลหรือเปล่า
2. ปุ่มต่างๆใช้งานได้ตามปกติไหม บางทีปุ่มบางจุดอาจมีการจมทำให้กดยาก
3. รูหูฟัง ช่อง Dock ใช้งานได้ เสียงออกปกติหรือเปล่า
4. แบตเตอรี่ใช้งานได้กี่ชม.ต่อการชาร์จเต็ม 1 ครั้ง อาจจะบอกเป้นเปิดที่ Volume 70% เล่นไฟล์ mp3 ใช้งานได้...ชม.
5. ฮาร์ดดิสได้ทำการเช็คแบดหรือยัง
6. ส่วนอื่นก็พวกซีเรียลตรงฝาหลังไหม ซึ่งบางท่านอาจจะไม่ได้ซีเรียสครับ เพราะอยากได้ฝาหลังสวยๆมากกว่า
หลักๆก็น่าจะมีเท่านี้ครับ โดยส่วนตัวผมจะซื้อเฉพาะกับพี่อ้วน Pongsakn เพราะค่อนข้างเชื่อถือแก และแกจะตรวจสอบโดยการแกะเครื่องมาเช็คให้ด้วยว่าสถาพสายภายในยังอยู่แน่นดี แต่อาจจะมีบางส่วนที่แกทำการเปลี่ยนชิ้นส่วนไปบ้าง เช่น แบตเตอรี่ ผมเองไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับใครนะครับ และไม่ได้มาดิสเครดิตใครเพราะผมเองก็ไม่เคยซื้อจากคุณแป้งเลยสักครั้ง เลยไม่อาจทราบได้ว่าคุณภาพเครื่องของที่คุณแป้งขายเป็นยังไง แค่พิมพ์ฝากไว้เป็นแง่คิดครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

hydeless

27/05/2015 10:49:31
1
จากที่ดูเดธพิกเซลชัดเจนครับ ถ้าเป็นรอยร้าวมันจะไม่ตรงแหน่วขนาดนี้ จ่ายแพงไม่ใช่จะประกันว่าเครื่องไม่ได้ยำมา อย่างน้อยแบตละที่จะถูกเปลี่ยน ไอพ็อดมันแกะเนียนๆได้ อะไหล่ก็มีครบ เอาใจช่วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

soulkub

27/05/2015 11:27:58
0
เห็นเขาว่าไม่ขายเครื่องเสียแล้วมาซ่อมอ่ะครับ กล้าตั้งราคานี้ผมก็เลยคิดว่าไม่น่าจะหลอกเราละมั้งนะ

ซื้อแล้วถึงได้รู้บริการหน้าการขายกับหลังการขายมันต่างกันจริงๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

yokboa

27/05/2015 12:00:05
1
เจ้านี้ เครื่องสวยจริงครับ ถ่ายรูปสวย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

f.pakin

27/05/2015 12:06:21
0
เกือบซื้อไปแล้ว โชคดีเห็นกระทู้นี้ - -*
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

natja

27/05/2015 12:06:53
0
คงต้องเปลี่ยน หน้าจอใหม่ละครับ เป็นผมก็คงให้เขาส่งอะไหล่มาให้( แต่คงยากครับ) แล้วหาร้านเอง เสียความรู้สึกอย่างแรง ( เคยจะซื้อกับเจ้านี้เหมือนกัน ตอนเข้ามาในบอร์ด เดือนแรก ๆ )
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

f.pakin

27/05/2015 12:08:10
0
ช่วยดันให้ครับ เอาใจช่วย เจ้านี้ขายแพงมาก แล้วคุณภาพเป็นงี้ได้ไง
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

yokboa

27/05/2015 12:14:45
1
แต่ผมไปดู เครื่องเค้าก็ไม่มีเครื่อง มีรอยแบบนี้นะ น่าจะมาจากขนส่งป่าว ต้อง่ายแพ็คเกจมาให้ดูครับ ตอนส่ง ปณ.
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

soulkub

27/05/2015 12:30:25
0
รอเขามาชี้แจงละกันครับ รอฟังหลายๆฝ่ายก่อนครับ

ผมก็ไม่อยากออกมาดิสเครดิสใครหรอกนะครับ แต่ผมก็ต้องใช้สิทธิ์ผู้บริโภคครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

ZR_NEW

27/05/2015 12:34:41
8
ตอนนี้ที่ผมข้องใจคือทำไมทาง Admin ตอบกลับแบบนั้นมากกว่า..
ตอนแรกผมก็นึกว่าเป็นจากการขนส่ง แต่การตอบแบบว่า "ต้องทำใจนะคะว่าวินเทจ" ไม่ได้ต่างอะไรกับการบอกว่า "ก็ได้แค่นี้แหละ"

ช่วยดันให้ครับ

ปล. จะบอกว่าผมได้เครื่องที่ผ่านการยำมาพอสมควร (คือไส้ในน่าจะไม่ใช่ของ Original) ผมก็ไม่เจอขนาดที่ว่าเป็นรอยขนาดนี้นะ
ปปล จริงๆมันก็ไม่เชิงเรียกว่า Dead Pixel นะครับ ถ้า Dead Pixel จะเป็นสีดำมืด (นึกถึงพวกป้าย LED ที่มันมีหลอด LED ขาดไปหลอดสองหลอดแล้วเป็นจุดดำๆ แบบนั้นอะครับ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

ฮอทพิกเซล

27/05/2015 12:51:05
ยอมจ่ายแพงกว่า เพื่อได้ของสภาพดีกว่า ไม่เคยแงะแกะเครื่อง

แต่ดันได้ของมีเดดพิกเซล

การแก้ไขก็คือเอาเครื่องไปแงะเปลี่ยนจอให้

แล้วจะจ่ายแพงกว่าเพื่ออะไร

ของวินเทจมันมีริ้วรอยอันนี้เข้าใจได้ แต่ยอมจ่ายแพงกว่าทั่วไปเพราะ
คำว่ามือสองสภาพดี

ปล เดดพิกเซล ถือว่าของมีปัญหานะครับ ไม่ถือว่าวินเทจ ไม่ใช้ริ้วรอยปกติ

เดดพิกเซล ไม่ว่าจะเป็นสินค้ากล้องถ่ายรูป โทรศัพท์มือถื จอled ถือว่าสินค้ามีปัญหาทั้งนั้น ไม่ใช่เรื่องปกติ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

soulkub

27/05/2015 15:54:36
0
แพ็คเกจครับ คิดว่าอาจจะเป็นมุมที่ไม่ได้ยัดกระดาษแน่เลย

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

yamano

27/05/2015 16:23:23
271
ไปโดนมาแล้วครับ ค่าเครม ipod classic 160g 5279 บาท

จะเลิกส่งพัสดุในการซื้อขายแล้ว เข็ดจนวันตาย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

Bomb76

27/05/2015 16:34:10
0
@yamano

ราคานี้คือ ราคาเปลี่ยนฮาร์ดดิสก์หรอครับ หมดประกันแล้วยังสามารถส่งได้ด้วยหรอครับ หรือว่ายังไม่หมดครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

soulkub

27/05/2015 16:57:09
0
แต่ท่าน yamano ดูแลลูกค้าดีมากครับ มีขอเลิกบัญชีเพื่อจะคืนเงินด้วย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

yamano

27/05/2015 17:04:00
271
หมดแล้วครับ หมดนานแล้ว

จริงๆเรื่องนี้ไม่เกี่ยวกับร้านไหนทั้งนั้นนะครับ ไม่เอามาม่า เล่าสู่กันฟังครับ

เรื่องมันมีอยู่ว่า เมื่ออาทิตย์ก่อน ผมขาย ipod ไป โดยส่งพัสดุ

ผมได้ให้น้องสาวช่วยเช็ค HDD ประมาณสามเดือนก่อน (เพราะผมเช็คไม่เป็น)
ปกติดี แล้วก็ไว้หัวนอน นานฟังที ตอนหลังก็เก็บเลย ผมเลยมาประกาศขาย
ก็ส่งพัสดุไป โดยผมบอกเองว่า ผมเช็ค HDD ไม่เป็น แต่ท่านที่รับไปแล้ว มีปัญหา
ผมรับคืนทุกกรณี เต็มๆครับ 555 คืนนั้น เค้าตรวจ แล้วมีแบด สองจุด
จริงมีรายละเอียดอื่นที่คุยกัน แต่ผมไม่ขอเล่านะ

คืนนั้นเลยผมก็ขอเลขบัญชีพี่เค้าเลย ประมาณเที่ยงครึ่งผมก็โอนเงินคืนให้
เพราะแน่ใจว่าเครื่องผมไม่เป็นไร พอได้เครื่องกับมาผมก็มาหัด เช็ค HDD
โดยอาศัยดูทางเน๊ต ก็ตรวจแล้วไม่เป็นไร (หรืออาจผมตรวจไม่เป็น) เสร็จจาก
ตรวจHDD ผมก็มานอนฟัง เทียบเสียงกะ X5ii กดไปกดมา ผากเครื่องไม่เล่นเพลง
ซะงั้นสบายดี

เช้าวันนี้ผมเลยไปที่ Iserve ที่อัมรินพลาซ่า เค้าเช็คเครื่องแล้วตีราคาค่าเครมเครื่อง
5279 บาท สบายตูดเลย ผผมก็เลยจ่ายตังไป รอเครื่องจาก สิงโปร อีกสองอาทิตย์ครับ
ถ้าเปลี่ยนร้านที่พันทิพ เค้าเอาค่าเปลี่ยน HDD 160g 4500บาท แต่ผมไม่กล้าเปลี่ยน
เพราะผมก็เคยเป็นช่าง... ก็เลยวานน้องให้ติดต่อให้ครับ เพราะเคยทำงานกะบริษัทนี้

ไงใครมีปัญหา เรื่องipod ให้ทาง iserve ที่อัมรินประเมินราคาให้ก็ได้ ได้เครื่องเครมใหม่ๆ
เหมือนเครม iphone ครับ ปลอดภัยไรกังวล ผมนี่โคตรกลัวช่างไทยยยยยเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

ems

27/05/2015 17:04:11
ส่งพัสดุมันมีแบบนวมๆขายที่ไปรษณีย์เลย
วิธีการห่อให้ปลอดภัยก็มีฉายvdo ที่ไปรษณีย์ตลอด

พี่yamano ห่อให้ถูกต้องผมว่าปลอดภัยพอสมควรเลย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

bigboat

27/05/2015 17:20:06
1
ดัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

yamano

27/05/2015 17:21:13
271
คือ ผมส่งพัสดุของทุกวันเพราะที่บ้านขายของด้วย

ผมแพ็คอย่างดีครับ แต่ปัญหา..ขี้เกลียดเล่า ขี้เกลียดสงสัยครับ

คือผมนี้ไม่ดีเองที่ไม่เช็ค HDD ให้จบก่อนส่ง เสียค่าโง่ไป

คือipod นี่นะ ถ้า HDD มีปัญหา คนที่เคยใช้ ipod มาหลายรุ่นจะรู้
แทบจะไม่ต้องเช็คเลยครับ

แต่ช่างเถิดผ่านไปแล้ว แต่เลิกส่งพัสดุแล้วจริงๆ นอกจากคนรับ ยอมรับผิดชอบเอง
เช่นวันนี้ ผมขาย X3ii ไป ผมก็บอกว่า ถ้าสนใจขอให้มารับกับมือ แต่ถ้าจะให้ผมส่งจริงๆ
ผมส่งให้ แต่ผมไม่รับประกันของคืนแล้ว พี่ท่านที่ซื้อก็ขอให้ผมถ่ายรูปบัตรประชาชน
ให้ดูหน่อย ผมก็ถ่ายรูปไปพร้อมกับกล่อง X3ii พี่เค้าก็โอนเงินให้ผมเลย ผมก็ออกไปส่งเลย
จบ ...

แต่ถ้าให้รับประกันหลังส่งพัสดุ ผมไม่เอาด้วยแล้วจ้าาาา นัดรับกับมือสบายใจที่สุด
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

soulkub

27/05/2015 18:13:58
0
อาห์รู้สึกเขาจะยังดันกระทู้ขายของ ของตัวเองได้อยู่เลย สงสัยจะเพิกเฉยให้เรื่องเงียบรึป่าว?
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

Nop3444

27/05/2015 18:38:08
คือไรอะเข้ามาขายของในเว็บมั่นคง แต่ไม่รู้จักทีมงานมั่นคง เกินไปนะครับ
ส่วนจขกท อย่าคิดมากครับ5500แต่จะไม่เอาเครื่องที่แกะคงยาก
****จากคนซื้อvideo 80gb ในราคา6500ทั้งๆที่เคยผ่านการแกะซ่อมมาแล้ว โง่ไปอีกผม55555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

Otakesang

27/05/2015 18:41:09
จอผมเคยเป็นเส้นนะครับแบบนี้แหละครับ เยอะกว่านี้ด้วย และใช้ไปเรื่อยๆมันก็หายนะ หายเกลี้ยงเลย ผมก็งง ว่ามันหายไปได้ยังไง สรุปตอนนี้สบายเลย เหมือนของใหม่ถ้าไม่นับริ้วรอย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

soulkub

27/05/2015 18:55:12
0
ท่านบนโชคดีมากเลยครับ
ตอนนี้ผมไม่กล้าเอาออกมาใช้เลยกลัวมันจะยาวขึ้นมาอีก

ผมลองถามร้านฮวกดูแล้วเปลี่ยนจอ 800 น้ำตาจิไหล
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

Bomb76

27/05/2015 18:57:30
0
ขอบคุณครับ คุณ Yamano

จะได้เป็นข้อมูลเอาไว้เปรียบเทียบกับร้านต่างๆ ได้ครับ

ส่วนเรื่องของเจ้าของกระทู้ ผมว่าคงทำใจอ่ะครับ ดูลักษณะท่าทางของคู่กรณีแล้ว คงยากครับ
ขนาดกระทู้ขายของของเค้าเอง เค้ายังไม่คิดจะตอบอะไรเลย มีอะไรให้ไปถามในเพจอย่างเดียวเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

soulkub

27/05/2015 21:40:01
0
ดูเอาละกันครับ มีมาหาว่าผมทำตำหนิขึ้นมาเองอีก มันทำยังไงยังไม่รู้เลย
http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=178860

ผมจะทำไปเพื่ออะไรรร
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

soulkub

27/05/2015 21:46:35
0
หรือซื้อเสร็จผมจะไม่ใช่ลูกค้า ไม่รู้จักกัน หรือ "ไม่มีราคาให้ตอบโต้" ด้วยกันแน่
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

สุมิตร ทับมี

27/05/2015 22:14:20
10
เฮ้อ..........ผมเอาใจช่วยและกันนะครับ ใครจะซื้ออะไรก็ดูกันดีๆนะครับ ไปรับถึงมือผมว่าแน่นอนสุดแล้วหรือไม่ก็กลั้นใจจัดของใหม่กันไปเลย ราคาชั่งหัวมันเน้นของดีจ่ายมากหน่อยยังไงก็ไม่เสียใจทีหลังแน่นอน แต่ก็อย่างว่ามือ 1 มันไม่มีแล้ว ยังไงก็ผมว่าเอาไปซ่อมเถอะครับ ร้านมองคุณไม่ใช่ลูกค้าแล้ว เสียเพิ่มอีก หน่อยผมว่าชั่งมันเถอะครับ ยิ่งพูดมากยิ่งเสียเวลา เสียความรู้สึกครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

soulkub

27/05/2015 22:28:16
0
คงต้องทำใจจริงๆละครับ รอมันลามเต็มหน้าจอค่อยไปเปลี่ยนกับร้านฮวกหรือพี่หมูดีกว่า ไม่เอาอีกแล้วครับร้านนี้ สวยแต่รูปนี่จูบไม่หอมจริงๆ ยอมรับนะฝาหลังนี่อย่างสวย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

soulkub

27/05/2015 22:33:23
0
ขอบคุณทุกท่านด้วยนะครับ ถือว่าผมมาระบายความในใจก็แล้วกัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

vani11ass

27/05/2015 23:15:31
0
เอาใจช่วยนะครับ เสียเงินแพงแล้วก็อยากได้ของดีๆกันทั้งนั้นครับ

แต่ฝากคนที่จะซื้อไอพอตครับ ใครจะซื้อไอพอตแนะนำให้ดูดีๆครับ ให้พ่อค้าแม่ค้าถ่ายมาหลายๆมุม ไม่ใช่เลือกเฉพาะมุมสวยแล้วเบลอๆ เพราะเอาจริงๆรอยขนแมว+รอยบุบ+ตำหนิ ดูจากรูปไม่เห้นเสมอไปครับ เป็นไปได้ก็นัดเจอดูของลองเทสเลยดีกว่าครับ แล้วถ้าอยากได้ราคาดีๆสมเหตุสมผล ตั้งรับในกระทู้เฮียหรือรอคนมาขาย จะได้ราคาคุ้มกว่าครับ

ขออนุญาติแชร์การเลือกซื้อเพิ่มเติมเผื่อเป็นประโยชน์นะครับ
1.ดูฝาหลังกับ SN เครื่องว่าตรงกันมั้ย ไม่ได้หมายความว่าถ้าไม่ตรงจะไม่ดี เจ้าของเค้าอาจจะอยากเปลี่ยนกรอบใหม่ เปลี่ยนแบตใหม่ แต่เป็นการบอกเราว่าเครื่องนี้เคยผ่านการแกะมานะ เราจะได้ระวังเพิ่มขึ้นครับ
2.ดูรูแจ๊คกับช่องเสียบชาร์ท ว่าสีเดียวกับกรอบรึเปล่า ถ้าไม่ใช่ เครื่องเคยแงะมาแน่นอน
3.ดูข้างเครื่อง ตรงขอบและรอยต่อระหว่างฝาหน้าและฝาหลังมีรอยงัดแงะหรือเปล่า ถ้ามีรอย เดาได้เลยว่าเคยผ่านการงัดแงะหรือมีการถอดเปลี่ยนอะไหล่มาก่อน
4.ขอดูรูปหลายมุม ไม่ใช่แต่มุมเอียง จะได้ดูรอยบุบ+ขนแมว ยิ่งรอยบุบเล็กๆยิ่งดูยากครับ ถ้าใครซีเรียสก็ควรระวังเป็นพิเศษ
5.ถ้าเป็นไปได้อย่าพยายามซื้อเครื่องทีบุบ หรือมีรอยที่เกิดจากตกหล่น มันอาจจะมีอายุอีกไม่นานครับ มีผลเสียโดยตรงกับข้างในโดยเฉพาะ HDD

อย่างอื่นๆก็ตาม คห.บนๆที่บอกไว้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 34

2@3

27/05/2015 23:33:43
เจอปัญหาเดียวกันครับ
แปลกไม่เป็นในวันแรก
ใช้สามวัน ค่อยๆ ลามยาวทั้งจอ
ทำอะไรไม่ได้ ก็รับสถาพ
ใช้มาสักเดือน ปุ่ม ปิดจอ เสียอีก
แนะนำว่า ผ่านดีกว่าครับ อย่าลอง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 35

king 99

27/05/2015 23:35:16
0
แวะมาบอกนิดนึงเพิ่มจากความเห็นบนๆครับ เครื่องที่ผ่านการงัดแงะไม่ใช่ว่าจะไม่ดีเสมอไปนะครับ เช่นในกรณีเปลี่ยนแบตถือว่าคนซื้อได้เครื่องที่แบตอึดกว่า
รวมถึงเครื่องที่เปลี่ยน HDD มาก็เช่นกัน gen5อายุประมาณเกือบ 10ปี HDDมันก็เสื่อมไปตามเวลา
ถ้าได้เครื่องที่เพิ่งเปลี่ยน HDD ใหม่มาเราก็ใช้ได้อีกยาวแต่ก็ต้องแลกกับรอยรอบๆเครื่อง
ซึ่งในกรณีของ gen5/5.5 นี้เท่าที่ผมเคยแกะเปลี่ยนแบตเองไม่ได้ทำให้เครื่องเป็นรอยมากนักด้วย เครื่องจะไม่ช้ำถ้าระวัง
แต่ ipod classic นี่เลือกเอาเครื่องที่ไม่แกะจะดีกว่าเพราะมันแน่นมาก แกะทีเป็นรอยเยอะเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 36

vani11ass

27/05/2015 23:49:58
0
@king99 ขอบคุณที่มาเสริมครับผม เห็นด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 37

yokboa

27/05/2015 23:51:09
1
ผมว่า ipod gen4-5 ลงไป 98% เคยแกะหมด เพราะถ้าไม่เคยแกะคงเปิดไม่ติด
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 38

เอก บางแค

27/05/2015 23:59:02
0
ส่วนตัวผมไม่ว่าอะไรก็แล้วแต่

ถ้าบอกว่า แบต เปลี่ยนมาแล้ว hdd เปลี่ยนมาแล้ว

ส่วนตัวผมชอบนะหมายความว่าจะได้ใช้ แบตอึดๆ hdd ไม่มีปัญหา

แต่สำหรับบางอย่าง เช่น ipod "เครื่องที่ไม่เคยแงะ" แบตยังอึด hdd ไม่แบด มันเป็นจุดขายที่ทำให้มีราคาน่ะสิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 39

Bomb76

28/05/2015 08:00:05
0
ซื้อมาแล้ว ก็ต้องทำใจรับสภาพครับ หรือถ้ายังรู้สึกอึดอัดใจ ปล่อยขายไปเลยดีกว่าครับ
เอามาใช้ให้คุ้มค่า ดีกว่าครับ ทำใจให้สบาย ทำเป็นไม่รู้ไม่เห็นไปซะ ตั้งเวลาปิดจอให้เร็วขึ้น
ใส่เพลงแล้วตั้ง Shuffle เพลงซะ ก็จะมองไม่เห็นแล้วครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 40

FELT

28/05/2015 10:08:46
6
สงสารเจ้าของกระทู้ ต้องมาเจอเรื่องแบบนี้
โชคดีที่ปกติเรื่องไอพอดผมจะซื้อกับพี่อ้วน pongsakn ตลอด ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 41

soulkub

28/05/2015 20:43:38
0
ดันครับ ผมก็ตัดพ้อจบไปแล้วครับ

แต่ดูเหมือนฝ่ายนู่นอยากจะต่อนะครับ

กระทู้งี้ก็คงต้องอยู่ต่อไปครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 42

เหน่งบา

28/05/2015 21:32:40
1,866
อ่านแล้วซาบซึ้งกับคำว่า ทำตำหนิขึ้นมาเอง ไม่มีราคาให้โต้ตอบ แล้วก็ทึ่งกับการเอาชื่อลูกค้ามาเปิดเผยด้วย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 43

เอก บางแค

28/05/2015 23:45:18
0
น้ำตาจะไหล

"ลูกค้าทำตำหนิเอง "ต้องการดิสเครดิสคนขาย "ไม่ให้ราคาให้ตอบโต้"
"ลูกค้าสแกนhdd เป็นแต่บอกไม่รู้จักเดดพิกเซลล์ได้ไง"

คำพูดพวกนี้มาจากร้านค้า

ไม่อยากจะเชื่อเลย

เอาชื่อลูกค้ามาเปิดเผยอีก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 44

เหน่งบา

29/05/2015 00:27:43
1,866
ก็ดีแล้วนี่ครับ คุณเอก เห็นอะไรชัดดี
เห็นใจเจ้าของกระทู้นะครับ แต่ก็ถือว่าเป็นวิทยาทานให้เพื่อนๆ คิดแบบนี้เถอะนะครับ เสียใจด้วยจริงๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 45

Beat Takeshi

29/05/2015 07:51:52
39

ช่วยดัน (เอาใจช่วยฝั่งผู้ซื้อนะครับ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 46

ลองมองกลางๆ

29/05/2015 10:54:45
รูปที่ ทางร้านเอามา มุมกล้องบังตา และเบลอ ผมว่ามันบอกอะไรได้หลายอย่าง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 47

tangkoo

29/05/2015 11:11:20
ไม่ไหว ไม่ไหว มาตั้งขายของในบอร์ดมั่นคง เป็นเรื่องเป็นราว แต่กลับไม่รู้จัก เซียนหลุยส์ไฮเรส แสดงว่าตั้งหน้าตั้งตาขายอย่างเดียว ไม่สนว่าสังคมในบอร์ดนี้ เขาอยู่กันยังไง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 48

Bua

29/05/2015 11:18:17
0
ซื้อกับพี่อ้วนค่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 49

soulkub

29/05/2015 11:32:30
0
ผมขอเปิดไพ่ฝั่งผมนะครับ

ผมโอนเงินเรียบร้อย วันที่ 21 พค เวลา 8:26 น

ผมเอะใจทำไมไม่โพสรายการ G sold out เหมือนอันอื่น
จึงส่งร่างอวตาร มาถามหารายการ G วันที่ 21 พค เวลา 21:19 น

คำตอบที่ได้คือส่งรูปเดิมราคาเดิมมาเด๊ะๆ

จริงใจกับลูกค้าสุดๆเลยนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 50

lifezz

29/05/2015 12:22:43
5
มีพี่เจ้าของร้าน เฟอร์นิเจอร์ที่ใหญ่ที่สุดของ ลพบุรี และ เจ้านาย(คนปัจจุบัน) เคยสอนผม
เรื่องหนึ่ง ( สำหรับผม ลูกค้าไม่ใช่พระเจ้า แต่เป็นเพื่อนพี่น้องกัน )
"เถียงลูกค้า ชนะแต่ก็ไม่ได้เงิน" เถียงเป็นพิธี แล้วปรับความเข้าใจกัน ไม่ผิดใจกันทั้ง2ฝ่าย

ขอให้ได้ ข้อสรุปไวๆนะครับ ขอให้ไม่ให้เกิดเรื่องบานปลายไปมากกว่านี้นะครับ
ขอให้เครียร์กันจบด้วยดี ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 51

EririFC

29/05/2015 13:27:44
0
คห.49 แสดงให้เห็นถึงความซื่อสัตย์ต่ออาชีพค้าขายมากครับ - -*
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 52

กกกกก

29/05/2015 14:45:14
ตาม คห49

แสดงว่ามีหลายเครื่องเลย????
เครื่องที่ส่งมากับเครื่องที่โชว์คนละตัวกัน เฮ้อ ค้าขายกันแบบนี้เลย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 53

ภาพแทน

29/05/2015 15:25:57
คห49

หมายความว่า ภาพไอพอดที่ลงประกาศเป็นภาพแทน

คือ

ตอนขายมีหลายตัว แต่ว่าใช้ภาพเดียวกัน

เพราะคนซื้อตกลงซื้อตัวนี้แล้ว แต่คนขายไม่ยอมลงที่ภาพนี้ว่าขายแล้ว

เลยแกล้งอวตาลไปถามว่าสนใจตัวในภาพ

คนขายบอกยังอยู่พร้อมบอกราคาเสร็จสรรพ

แบบนี้หรือเปล่าครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 54

กกกก

29/05/2015 15:58:35
^
^
รายการ G เป็นที่รู้กันว่าควรมีแค่ตัวเดียวครับ

ดังนั้นผมเลยว่าแสดงว่ามีหลายตัว แบบนี้อาจไม่แฟร์กับคนซื้อครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 55

ขอชัดชัด

29/05/2015 16:05:33
แล้วงี้อ้างว่าภาพก็ให้ดูชัดๆแล้ว
ก็อ้างไม่ได้อ่ะดิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 56

กกกกก

29/05/2015 17:06:17
อันนี้แหละที่คนขายต้องมาเคลียร์

เหนื่อยเลย ปกติดูรูปก็ส่องแล้ว ส่องอีกว่าดี
แต่กลายเป็นคนละตัวหรือเปล่า???? เฮ้อ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 57

soulkub

29/05/2015 20:27:42
0
ตอนแรกคิดว่าโดนโกงไม่ส่งของแล้วครับ
ยังดีได้เครื่องเดทมา ฮ่าาาา
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 58

สุมิตร ทับมี

29/05/2015 22:11:06
10
แบบนี้ทางร้านจะว่าไงดีครับนี่ 1 รูปหหลายเครื่อง มันจริงไหมครับ จะได้รู้กันไปเลย แบบนี้ไม่น่าจะไหวแล้วมั้งครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 59

soulkub

30/05/2015 10:15:35
0
วันนี้ก็จะครบ 1 อาทิตย์ ที่ผมได้เครื่องมาสะแล้ว
เอาเป็นว่าผมจะไม่มายุ่งกับเขาอีกแล้วละกันครับ[ยกเว้นเขาจะมากล่าวหาผมอีกละนะ]

คิดว่าเขาคงไม่กล้ามาอยู่ในบอร์ดแล้วละ

ถ้าเขาเป็นผู้บริโภคบ้างหรือเจอเหตุการณ์นี้กับตัวบ้าง ก็ขอให้โชคดีนะครับ ^^

ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้กำลังใจมากนะครับ ชาวมั่นคงไม่ทิ้งกันจริงๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 60

Bomb76

30/05/2015 11:42:31
0
รุ่นนี้ ล็อตนี้ ที่ร้านนี้มีอยู่
คาดว่ามีหลายเครื่อง หลายตัว หลายสภาพแน่นอนครับ

เพราะ ผมพึ่งรู้ว่า เพื่อนที่ทำงาน เค้าก็ได้มาจากร้านนี้ด้วยเหมือนกันครับ

พอดีว่า เค้าเอามาให้ผมลงเพลงให้อ่ะครับ เลยคุยกันไป คุยกันมา เลยทราบว่า เค้าก็ได้มาในราคา(แพง)นี้
เหมือนกันครับ แต่เครื่องตัวนั้น ยังไม่เจออะไรอ่ะ นอกจากรอยขนแมวที่ค่อนข้างเยอะหน่อย มีรอยบุบที่ฝาหลังบ้าง
เท่านั้นเองครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 61

จ่ายแพงไปทำไม

30/05/2015 14:57:50
555+
ทั้งที่เป็นของมือสอง
ใช้รูปเดียว แต่ขายหลายเครื่อง

ครับ ค้าขายโครตจริงใจเลย oIo
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 62

yokboa

30/05/2015 15:51:41
1
คงไม่ฉลาดเท่าไหร่ ทีีเอาเครื่องเดียว มาแลกกับ เครดิต เห็นอัพ feed back จากลูกค้าดีๆ ประจำ ว่าแล้ว ร้านเครดิตดีๆ เค้าไม่มานั่งโพสอวยตัวเองหรอกเค้าตั้งใจทำมาหากินกัน
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 63

Let get down

30/05/2015 16:48:52
ร้านนี้ มีขอดีเดียวเลยครับ "ถ่ายรูปสวย" ของจริงไม่สวยเหมือนในรูปหรอก บริการก็แย่ ราคาก็แพงมาก ถ้าใครอยากได้รูปสวยๆค่อยมาใช้บริการและกันครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 64

Ihere

02/06/2015 15:32:12
ยังกล้ากลับมาขาย อีก ทุกคน ช่วยกันไปกดรีพอร์ต เพจ ให้มันปลิวๆไปหน่อยครับ คนค้าขายสันดานแบบนี้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 65

tataros

06/06/2015 17:25:52
ประจานคนทำชั่วครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 66

golf8023

12/06/2015 17:37:51
39
ดีครับ จะได้ไม่ต้องอุดหนุนร้านนี้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 67

เเม่ค้า2คน

20/06/2015 10:45:44
ผมเคยโดนกับตัวคล้ายคุณเลยsoulkub ครับ
ลีลาการตอบอีเมลเเม่ค้าเขา 2คน อ่านเเล้ว ยังผวาเหมือนเดิม

เเต่โชคดีได้คืน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 68

Jikyjung

20/06/2015 15:16:34
0
จอตัวชั้นในน่าจะแตก น่าจะเกิดจากการกระแทก

เดียวมันจะลามจากด้านนึงไปอีกด้านนึง

แล้วหน้าจอก็จะไม่ติด

เอาใจช่วยที่ร้านรับผิดชอบครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 69

เอกเรื่องมาก

20/06/2015 16:40:58
23
เอ่อ เข้ามาขายในนี้ แต่ไม่รู้จักหลุยส์เนี่ยน่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 70

Fishbone

03/07/2015 21:00:07
6
ผมก็เพิ่งเจอมา อีกร้านหนึ่ง ขึ้นต้นด้วยตัว Apple.... ผมซื้อ ipod video 5.5 th 30 gb. มา 4500 บาท ทางร้านไม่บอกผมสักคําว่า แบตเสื่อม แถมเวล่าโพสต์ขาย เวลามีสินค้าเข้าใหม่ ก็เอารูป ipod .ใหม่ๆ ที่เคยโพสต์แล้ว มาโพสต์อีก แบบนี้ทําให้คนซื้อ เข้าใจผิด คิดว่าเป็นสินค้าตัวที่จะชาย คือ ถ้าเป็นสินค้ามือหนึ่ง แล้วเอารูปเเดิมโพสต์ มันไม่เป็นอะไร แต่สินค้ามือสอง คุณต้องถ่ายรูป สินค้าตัวที่จะชายนั้น ให้คนจะซื้อ เขาเห็นสภาพการใช้งาน ทั้งด้านหน้า ด้านหลังรอยขีด ข่วน รอยตก แบตเป็นไง hdd แบดมั้ย ก็ว่าไป ถูกมั้ยครับ จริงๆผมมี sony f 886 อยู่แล้ว แต่เพราะความอยากลอง เลยโดนเลย ถือเป็นบทเรียน นํามาเล่าให้ทุกคนฟัง ผมคงไม่เอาแล้ว ipod เข็ดจริงๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 71

itoe

03/07/2015 21:48:00
0
Ipod พี่อ้วน ชัว สุดครับ ใจดีด้วย เคยสอย Photo กับแกมา 2 ตัว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 72

Nick335

07/09/2015 15:41:18
UP
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 73

UP

07/09/2015 16:23:17
forum.munkonggadget.com/detail.php?id=188510

ลิ้งนี้เป็นลิ้งลากไส้ แม่ค้าคนโกง ใคร search goole มาเจอให้เข้าไปอ่านด้วย

เล่นงานคนโกงเอาให้ถึงที่สุด รังแกเด็ก แย่มากสันดานแบบนี้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 74

nattawut moon

07/09/2015 17:33:47
0
ผมเห็นว่ากรณีนี้ เป็นความผิดฐานฉ้อโกงและพรบ.คอมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 75

bigboat

08/09/2015 09:01:57
1
ดันไปอย่าให้ตก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 76

Sjcg123

17/11/2016 13:27:05
0
nfl storefitflops sale ukugg factory outletpandora beadsnew jordan releasessac a main michael korsmichael kors bags outletAnelli PandoraUgg Outlet Online Storepandora bracelet charmsaustralia uggs outlettoms salenike aircheap christian louboutinMoncler Jacket WomensJordan StorePandora Beads And CharmsOriginal Ugg BootsNike StoreCanada Goose Official Siteretro jordans for cheapcanada goose online storeNegozi PandoraNike Zapatostoms shoes outletadidas storehogan scontateJordan SchoenenAir Jordan Newsmichael kors handbags on saleCheap Michael KorsLebron 13Ray ban sale onlinechaussures de foot pas chermoncler outletair jordanToms Outlet Onlineabercrombie and fitch storehyperdunk 2014canada goose kensingtonadidas kläderhuarache sneakerscanada goose coatsTimberland skornike chaussuresprada outletpandora jewelry storenike sneakerscanada goose jackets for womenadidas outletUggs Outlet Storecheap uggsChaussure Nike Pas Cherchaussure basket hommeToms Shoes For Womennew pandora charmsbotas de futbolscarpe hogan outletzapatos de futbol nikeugg clearancenew yeezy shoesSoccer Boots Outlet nikecanada goose jackets on saleJordan Futureconverse storeOrecchini Pandoraugg outlet onlineuggs for womenzapatillas runningugg storeUomo Hogannike damenschuheAir Jordan Release Datezapatillas nike baratasugg boots outlet onlinenike joggeskoair force one pas chernike sb stefan janoskichaussure Nike hommenike sportschuheMoncler Outlet OnlineCanada Goose Outletugg boots classicreebok running shoesnewest lebron shoesadidas outlet stores onlineCoach Bags On Salesac coach soldespandora ringscanada goose vestzapatilla adidasCanada Goose Salenike schuhe günstigcoach factory outlet onlinepandora onlinelongchamp bags on saleWomens Ugg Bootschaussures nike pas cherMoncler SalePandora Official Websitecheap air max outletugg boots cheapnike jordan shoeshogan rebel donnanike air max running shoesMoncler Storecheap uggs for womennike tn pas cheraustralia uggs outletpandora outlet storereligion storeUgg boots Salecanada goose jacket outletCanada Goose Online23 is backofficial NHL jerseysuggs for cheaplongchamp tote bagtru religion jeansmoncler jacket salegoedkope nike air maxpandora charm bracelet salenike sportschuhe damenray ban wayfarer eyeglassesadidas schoenenwomens nike air maxChestnut Ugg BootsNike Air Jordan 11christian louboutin outletSheepskin Ugg Bootsnike air jordan pas cherUgg Boots On ClearanceCanada Goose Sale Outletmoncler girlsugg boots for womencheap nike air maxnike air schuhe herrenmoncler coats for womencanada goose sale onlinenike freescarpe nikenike shoesportafoglio michael korsUgg Classic Talluggs outletbillige nike skoNike Online Storeoakley sunglasses clearancevans shoe storeAir Max 90louboutin heelsnike mercurial soccer cleatsJordan Sneakers For Salecheap real uggs1117Sjcg
หยิกหู 0
แจกหู 0
"เมื่อ IPOD N' MOOD ส่งเครื่องเดทพิกเซลมาให้"