Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ak100,ak120,ak240ตัวเก่าแต่ละตัวเสียงต่างกันอย่างไร

pangji

14/04/2015 10:54:44
1
แล้วถ้าเทียบกับรุ่นใหม่ต่างกันอย่างไร
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

yamano

14/04/2015 19:14:50
ขอตอบแบบเคยเล่นแค่สองรุ่นให้น้าาาาา

Ak100 ให้เสียงโทนนุ่มนวน พื้นหลังค่อนข้างนิ่ง แต่ไม่ถึงกับสงัด
รายดีพอสมควร ถ้าเอามาฟังเพลง เบาๆสบายดีมากครับ แต่ถ้ามา
ฟังพวก rock เป็นต้นขึ้นไป น่าจะไม่ค่อยถูกใจครับ การใช้งานมีอาการ
หน่วงนิดๆ ครับ ผมเคยจะเอาไปโม เจอค่าโมไปหมื่นก่าๆ ผมตกใจขายทิ้ง
แล้วไปต่อกันที่ Ak 120

Ak120 เป็นplayer ตัวหนึ่งที่ผมเล่นแล้ว. ว่าดีมากๆครับ
คือตัวที่อัพขึ้นมาจากak100 ครับ ดีกว่าทุกๆอย่างเท่าตัวครับ
พื้นหลังนี่นิ่งมากๆ รายละเอียดดีเยี่ยมได้ยินทุกชิ้นดนตรีชัดเจน
โดยไม่ต้องเพ่ง เสียงร้องมีมวลมีน้ำหนัก ชัดทุกคำร้อง ฟังเพลง
ได้หลากหลายกว่า pop rock ก็ได้ครับ อิมแพ็คไม่แรง แต่ก็ไม่ถึง
กับนุ่มนิ่ม ฟังดีครับ. เอาหูฟังอะไรไปเสียบเพาะหมดเลยจริง
ฟังก่อนนอนหลับสบายมาก ยิ่งถ้าชอบแนว bossa audiophile
ทางของak เค้าเลยครับ

ทั้งหมดนี้เป็นความเห็นและประสบการณ์ส่วนตัว. ที่ผ่านมา
เกือบสองปีแล้วจ้าาา. ผิดผลาดขออภัยด้วยครับผม
ส่วนak240 ไม่เคยคิดจะแตะเลยจ้าาา มันได้4สูบเท่ห์ๆ
เครื่องหนึ่งเลย. เลยเลือก4สูบมาครับ

จำได้ว่าคุณมี846อยู่ ผมเคยเอา535 ltd เสียบฟัง
ผมว่าเข้ากันไม่ค่อยแจ่มเท่าไหร่ครับ ยังไงมีโอกาสก็
ลองฟังด้วยหูตัวดีที่สุดจ้าาาา เพราะช่วงหลังๆมา
เค้าอัพ Fw กันใหม่ด้วยเสียงน่าจะเปลี่ยนไป๊ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

pangji

14/04/2015 19:43:04
1
ขอบคุณค่ะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ak100,ak120,ak240ตัวเก่าแต่ละตัวเสียงต่างกันอย่างไร"