Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อยากเสนอให้เพิ่มสิ่งเหล่านี้ในเว็บใหม่เฮียที่กำลังจะมาครับ

soulkub

06/04/2015 22:37:04
เว็บหลัก
-อัพเดทข่าวสารวงการหูฟัง
-อัพเดทสินค้าแบบเรียลไทม์
-อยากให้มีคะแนนสะสมเวลาสั่งสินค้าจากเว็บครับ^^[ต่างจังหวัดน่าจะชอบ]
-อยากให้เลือกระบบขนส่งเองได้ DHL UPS บลาๆ
-อยากให้มีกล่องโลโก้เฮียครับ

เว็บบอร์ด[อยากได้ตามนี้มากๆครับเว็บเฮียเป็นเหมือนบ้านหลังที่สอง]
-อยากให้มีกฏเว็บรัดกลุมกว่านี้ครับ[ห้ามคำหยาบ ห้ามโพสเพลงเถื่อน ห้ามดูหมิ่นพระเจ้าอยู่หัว บลาๆ]
-อยากให้จัดหมวดหมู่ต่างๆแยกครับ
-อยากให้สมัครยากๆแบบยืนยันตัวตนยิ่งดีครับ(เบื่อเกรียน)[แบบใช้บัตรประชาชน บลาๆ]
-สร้าง mamber ซื้อขายที่ลงทะเบียนเพื่อเพิ่มความน่าเชื่อถือครับ[แบบเว็บเขียวอ่ะครับ]
-อยากให้มีระบบอัพโหลดรูปไปโฮสเฮียเองอ่ะครับ[เห็นหลายกระทู้รูปหาย] แบบลงรูปได้ในโพสเดียว
-อยากแต่งโปรไฟล์ให้ได้มากกว่านี้ครับ

เพื่อนๆพี่ๆน้องๆละครับอยากให้เฮียเพิ่มอะไรบ้างครับ^^
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

06/04/2015 23:11:01
4,282
ยินดีครับ มีอะไรที่อยากให้ทำแนะนำเข้ามาได้เลยครับ อันไหนจัดได้ผมจัดให้ครับ อันไหนก้ำกึ่งจะพิจารณาให้อีกที แต่อันไหนทำแล้วเสน่ห์อาจจะหายไปก็อาจจะต้องคงไว้ก่อนนะครับ 555

เว็บหลัก
เล่าคร่าวๆนะครับ โดยรวมก็จะมีทุกอย่างตามที่บอก รวมถึงระบบออนไลน์ที่ชัดเจน คือสต๊อกเรียลไทม์ไม่ต้องโทรเช็ค ทำจ่ายเงินด้วยบัตรเสร็จเดี๋ยวนั้น มีคะแนนสะสม ส่วนข่าวสารจะมีชัดเจนตลอดแบบเรียลไทม์ แล้วมานั่งไล่อ่านย้อนหลังได้ตลอด ไม่เหมือนเฟซบุ๊คที่พอโพสต์แล้วก็ตกเลย ส่วนอันเดียวที่สงสัยคือกล่องโลโก้เฮีย อันนี้คืออะไรเอ่ยๆๆๆ 555

เว็บบอร์ด
อันนี้พยายามสอดส่องแต่ระบบเรื่องคำหยาบหรือโพสไม่หยาบแต่เป็นกระทู้หมิ่นเหม่ อันนี้คงไม่มีอะไรมากนอกจากจัดการคนที่เข้าข่ายผิดกฏหมายอย่างชัดเจน การจัดหมวดหมู่ อาจจะแยกไม่ได้มากนัก คือหน้ารวมอาจจะต้องเป็นแบบที่เห็น แต่จะแยกหมวดในห้องซื้อขายให้ดีขึ้นครับ ส่วนการยืนยันโดยบัตร อันนี้ทำไม่ได้จริงๆ เพราะผมไม่สามารถมาไล่ตรวจสอบด้วยตัวเองได้ครับ ส่วนการโพสรูปโดยการโพสในครั้งเดียว อันนี้น่าจะทำได้ค่อนข้างแน่นอน ส่วนโปรไฟล์แต่ละคน ผมเพิ่มสิ่งจำเป็นให้แน่นอนครับ แต่อะไรที่ไม่จำเป็น ผมยังคงไม่เพิ่มให้รุงรัง

และเสน่ห์ที่ยังต้องคงไว้ก็คือ โพสแล้วไม่สามารถลบได้ หรือการเปิดช่องทางให้กับคนที่ไม่ล็อคอินได้มีสิทธิ์ระบายความในใจครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

soulkub

06/04/2015 23:35:12
ขอบคุณมากครับเฮีย ^^
กล่อง EMS อ่ะครับ คิดว่าถ้าทำคงควรค่าแก่การสะสมและดูมีมาตรฐานมากครับ แบบที่พวกเว็บใหญ่อย่าง amazon ทำอ่ะครับ

คนที่ไม่ล็อคอิน ผมอยากให้ใช้ user name ซ้ำกับสมาชิกไม่ได้ครับ[เพื่อมีพวกแอบอ้าง]

เว็บใหม่จะมาช่วงไหนครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

คุณเปิ้ล

06/04/2015 23:57:47
0
1.userอยากให้มีเลเวลกระทู้ครับ เพื่อประกันความน่าเชื่อถือในบุคคลนั้นได้ เช่นสมัครมาวันไหน โพสไปกี่กระทู้ละ เวลาขายของคนซื้อจะได้มีตรงนี้ไว้ดู ถึงป้องกันการโกงไม่ได้100% แต่ก็สบายใจครับ(เช่นuserใหม่ๆมาขายของถูกๆจะได้ไม่หลงกล - ตรงกันข้าง ถ้าuserเก่าขายถูกมาตลอด แต่อยู่ไกลต่างจว.คนซื้อจะได้มันใจได้ในระดับหนึ่งครับ)
2.มีระบบpm ฝากข้อความในเว็ปเลย
3.กล่องร้านเฮียนี่สำคัญมากๆครับ...555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

07/04/2015 00:04:59
4,282
อธิบายให้ผมทราบเพิ่มอีกนิดครับ กล่อง EMS คืออะไร 555 ผมไม่ค่อยได้ใช้ amazon เลยไม่ทราบจริงๆครับ บอกผมมาอีกทีนะครับ 555

บอกผมเพิ่มมาเลยเรื่องกล่องนะครับ ส่งลิงค์มาก็ได้ แอบงงนิดๆๆๆครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

buvb

07/04/2015 00:22:08
2
อยากได้พื้นสีเข้ม ตัวอักษรขาวครับ
ไม่แสบตา ประหยัดแบต จอไม่ร้อน ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

คุณเปิ้ล

07/04/2015 00:22:30
0
กล่องemsละครับเฮีย...555 ถือว่าเป็นของขวัญให้พวกอยู่ต่างจังหวัดเวลาสั่งของครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

soulkub

07/04/2015 00:30:50
กล่องธรรมดาเนี้ยแหละครับเฮีย แต่สกรีนโลโก้เฮียอ่าครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

soulkub

07/04/2015 00:40:57
ผมกะจะเอามาต่อเป็น danbo ครับ 555
เล่นในโทรศัพท์ใส่รูปไม่ได้อ่าาาา TT

เกือบลืมระบบ PM ไปเลย ตามคุณเปิ้ลเลยครับ
เลเวลน่าสนใจมากครับ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

นายมั่นคง

07/04/2015 00:54:20
4,282
โธ่ คิดตั้งนานนึกว่าอะไร 555

ได้เลยครับ เดี๋ยวผมเช็คเรื่องกฏของไปรษณีย์ไทยว่าเค้าระบุเรื่องรูปแบบกล่องไว้เข้มงวดหรือเปล่า ถ้าไม่เดี๋ยวผมทำให้ได้เลยครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ เราจะได้เห็นกล่องไปรษณีย์ในแนวแบบ Amazon แน่นอนครับ อันนี้ไม่ยาก 555

ระบบ PM น่าจะทำให้ไม่ได้ครับ เพราะปัญหาเรื่องคนสมัครเข้ามาโพสขายสินค้าสารพัด เค้าอาจจะยิงรัว PM ถึงทุกคนในเว็บและบ่อยๆจนเอือมระอาได้ครับ คือคนไทยชอบใช้ผิดวัตถุประสงค์ว่างั้นล่ะ 555

แนะนำกันเข้ามานะครับ อันไหนทำได้ผมจัดให้เลยครับ อันไหนดูแล้วพอไหว ผมขอแบ่งรับแบ่งสู้ดูและพิจารณาให้นะครับ ส่วนอันไหนที่ผิดคอนเซปท์เว็บไปมากหรืออาจจะทำให้เสียเอกลักษณ์ไป ก็อาจจะต้องทำตามเดิมไปก่อนครับ 555

ผมเล่าให้ฟังอีกนิดนึง สิ่งที่จะเพิ่มมาให้ในเว็บบอร์ดก็คือระบบแจกหู ประมาณว่าใครนำสาระดีๆมาเล่า หรือช่วยแนะนำเพื่อนๆ หรือเขียนรีวิว หรือจะไปช่วยค้นคำตอบอะไรมาให้ก็ตาม เพื่อนๆที่เป็นสมาชิกล็อกอินสามารถแจกหูให้ได้ครับ และหูนั้นสามารถสะสมไปได้เรื่อยๆ

และสามารถนำไปแปลงเป็นพอยท์เพื่อใช้แลกสินค้าพรีเมี่ยมของมั่นคงหรือใช้เป็นส่วนลดอะไรทำนองนี้ครับ ซึ่งอันนี้ไว้มาเล่าละเอียดอีกที 555 ช่วงนี้ผมลุยเรื่องเว็บหนักและต่อเนื่องมาก มันจะเป็นเว็บที่มีข้อมูลหลากหลาย ทั้งจากตัวร้านและตัวสมาชิก และผมมั่นใจว่าทุกท่านน่าจะสนุกสนานได้มากกว่าเดิมขึ้นไปอีกแน่นอนครับ 555 (ไม่รู้ทำได้ตามที่โม้เปล่า)

ไว้เป็นรูปเป็นร่างและลงตัวจนเห็นภาพชัดๆๆ แล้วผมมาบอกให้ทราบแน่นอนครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

นายมั่นคง

07/04/2015 00:54:51
4,282

ลืมกล่อง amazon เลย 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

soulkub

07/04/2015 01:03:01
ระบบแจกหูน่าสนใจมากครับเฮีย เชื่อว่าถ้ามีบอร์ดน่าจะคึกครึ้นยิ่งขึ้นครับ

สู้ๆนะครับเฮีย รอเว็บใหม่อยู่เน้อครับ
เดี๋ยวคิดอะไรได้อีกจะมากเสนออีกนะครับบ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

yamano

07/04/2015 01:10:09
271
กล่อง amazon 555

คือ จะปรับแต่งเวปยังไง ก็ได้ครับ แต่ขอให้ใช้ง่ายเหมือนเดิม พอแล้วครับ
คือ ผมนี่นะ โง่กว่าที่เฮียคิดไว้เยอะ

ผมไปมาหลายเวปละครับ ใช้ไม่เป็น งง ถึง งง มาก

มีเวปเฮียเวปเดียวที่ผมมาสิงสถิตอยู่ได้หลายปีแล้วครับ
สงสารผีไม่มีศาลอย่างผมหน่อย เถิดครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

นายมั่นคง

07/04/2015 01:28:37
4,282
ผมประชุมกันหลายรอบมาก ทั้งโปรแกรมเมอร์หลายต่อหลายคน ไม่มีใครกล้าแตะในส่วนเว็บบอร์ดเลยครับ ไม่มีใครกล้าเปลี่ยนระบบ หรือรูปแบบ

และที่สำคัญผมเองก็ไม่กล้าเปลี่ยนเหมือนกัน 555 สรุปคือผมทำให้ใช้งานได้ง่าย อ่านง่าย เหมือนเดิม เพียงแต่แอบเติมฟังก์ชั่นดีๆมาให้ทุกคนใช้งานกัน โดยไม่ไปรบกวนสายตาแต่อย่างใด

อ้อ เอกลักษณ์อีกอย่างที่เว็บมั่นคงไม่ยอมทำให้แน่นอนก็คือ พวกตัวการ์ตูนอีโมชั่นต่างๆนะครับ ผมอนุรักษ์เว็บไว้ให้คนที่ชอบการอ่านแบบจริงๆจังๆ มากกว่ามากดตัวการ์ตูนนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

นายมั่นคง

07/04/2015 01:31:16
4,282
อ้อ เรื่องไม่ล็อคอิน แต่ใช้ชื่อซ้ำกับสมาชิก พูดง่ายๆว่าปลอมตัว อันนี้ผมจะทำให้นะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

RockDragon

07/04/2015 02:40:32
2,893
ยอดเยี่ยมครับเฮีย....

555 ตัวการ์ตูนแบบนี้ใช่ป่าวเฮีย อิ อิ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

capocino

07/04/2015 09:13:15
2
เพิ่มระบบเลเวลไปด้วยจิครับ แบบพวกเว็บเด็กดีไรงี้อ่ะครับ ประมาณว่าใครที่โพสในกระทู้เยอะๆตอบบ่อยๆ มีสาระ ก็จะขึ้นเป็น เซียนหูฟังอะไรงี้อ่ะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

soulkub

07/04/2015 11:02:44
ระดับเลเวล
ขั้นแรก
-หูตะกั่ว
-หูทองแดง
-หูทองแดง OFC
-หูเงิน
-หูทอง

หรือ

ขั้นแรก
-ภัตรคาร 5 ดาว
-โรงแรม 5 ดาว
-ร้านอาหาร
-ร้านอาหารข้างทาง
-ไข่เจียว
-ยำมาม่า
-มาม่า

555555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

Nattapon

07/04/2015 12:44:06
ทำสติ๊กเกอร์ติดรถยนต์ แจกครับเฮีย
เอาโลโก้เฮียนะแหละ

เหมือนๆกับ
-วัดท่าไม้
-น่าน
-พระยาพิชัยดาบหัก

ติดท้ายรถ ขับไปไหนมาไหน ก็โฆษณาไปในตัว แถมหน้าเฮียยังกวนๆอีก

เอาไว้แจกคนที่ไปซื้อที่ร้าน หรือ ส่งไปรษณีย์ต่างจังหวัด
หรือติดกล่องก็ได้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

นายมั่นคง

07/04/2015 21:26:59
4,282
555 ใช่เลยครับน้าชา การ์ตูนที่ว่านี่ล่ะ 555 คือการ์ตูนตามเว็บบอร์ดทั่วไปเหล่านี้ ผมว่ามันทำลายสมาธิคนที่จะอ่านกันแบบยาวๆหรืออ่านกันทุกๆๆวัน ยิ่งลูกเล่นให้ทำตัวอักษรเน้นสีเน้นขนาดนี่ยิ่งแล้วใหญ่ ผมเคยเจอบางคนทำจนเต็มหน้า โดยลืมนึกถึงหัวอกคนอื่นเหมือนกัน 555

ส่วนเรื่องกล่องใส่ของ EMS ของมั่นคง วันนี้ผมสั่งให้ทีมงานหาแล้วครับ จะหาร้านที่รับทำและพิมพ์ให้เรียบร้อยแน่นอน

ส่วนเรื่องสติ๊กเกอร์ อันนี้คิดไว้แล้วครับ ว่าจะทำแจกลูกค้าที่มาซื้อทางไปรษณีย์เหมือนกันครับ ใครสั่งผมก็หยอดลงไป 1 อัน เอาไว้ติดรถเหมือนวัดท่าไม้ จ๊ากๆๆๆๆ

ทั้งหมดทั้งปวงได้เห็นแน่ๆๆในเร็วที่สุดนี้เลยครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

fairyland01

07/04/2015 22:55:38
0
ผมโหวตเป็นบัตรสมาชิกเอาไว้ซื้อของละได้รับส่วนลดไม่ก็สะสมแต้มละกันครับเฮีย :D
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

fairyland01

07/04/2015 22:57:01
0
อ่าวๆ ผมดันเบี่ยงออกนอกประเด็นเรื่องเว็บบอร์ดซะงั้น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

Prig

07/04/2015 23:35:22
0
และเสน่ห์ที่ยังต้องคงไว้ก็คือ โพสแล้วไม่สามารถลบได้ หรือการเปิดช่องทางให้กับคนที่ไม่ล็อคอินได้มีสิทธิ์ระบายความในใจครับ 555

มันเป็นเป็นมนต์เสน่ห์ของเว็บเฮียไปแล้ว 5555+
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

นายมั่นคง

07/04/2015 23:53:34
4,282
ไม่นอกประเด็นครับ 555

คือผมจะมีระบบสมาชิก และมี app อันใหม่ให้ทุกคนติดเครื่องไว้ ไปถึงแค่บอกเบอร์โทร พนักงานก็จะทราบว่าใครเป็นใคร และมีแต้มสะสมเท่าไหร่ ต้องการจะใช้ตอนนี้เท่าไหร่ หรือแลกอะไร ซึ่งสิ่งเหล่านี้เป็นสิ่งที่ปวดหัวของผมมาก เพราะมันต้องใช้ทรัพยากรบุคคลมากมายเพื่อขับเคลื่อนระบบ แต่ผมก็จะทำล่ะครับ 555

ส่วนเรื่อง Edit ข้อความไม่ได้ หรือต้องปล่อยให้คนไม่ล็อคอินมาโพส อันนี้ปิดไม่ได้จริงๆ เพราะผมว่ามันเป็นมนต์เสน่ห์ของเว็บมั่นคงจริงๆๆ ขนาดเคยมีคนเมล์มาบอกผมว่า ถ้าเมื่อไหร่เฮียบังคับให้ล็อคอิน ผมจะเลิกเล่นทันที ว่ากันไปนั่นเลย 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

chene

08/04/2015 16:02:04
353
5555
ผมว่ามันทำให้ง่าย เวลาคนมาพูดคุย
บางเวปเราอยากจะตามหรืออยากจะพิมแต่ต้องไปสมัคร บ้างคนที่ไม่คุ้นเคยก้สมัครไม่ถูก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

pam-sun

08/04/2015 20:11:06
1
ผมเป็นห่วงแค่ซื้อขายนั่นแหละครับ อยากให้ป้องกันการโกงให้ได้มากที่สุด ที่เหลือก็โอเค แนวคิดเฮียก็เจ๋งดีครับ 55555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

นายมั่นคง

08/04/2015 20:50:56
4,282
ห้องซื้อขายเดี๋ยวผมช่วยหาไอเดียในการป้องกันให้ครับ อาจจะมีการฟีดแบ๊คให้กัน แต่จริงๆแล้วผมทำระบบหยิกหูไว้ให้ ถ้าเรารู้สึกว่าคนขายคนนี้ไม่ดี สามารถกดปุ่มหยิกหูเค้าได้เลยทันทีครับ มันจะมีโชว์หูแดงๆๆไว้ข้างๆกระทู้ที่ตั้งครับ ซึ่งลูกเล่นหยิกหู หรือแจกหู จะมีในเว็บบอร์ดจับฉ่ายด้วยครับ

แต่ทั้งนี้อะไรหลายๆอย่างต้องทดสอบความเป็นไปได้ และผมต้องระวังเรื่องการกลั่นแกล้งกันอีกด้วย อันนี้ไม่ต้องห่วงนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

soulkub

08/04/2015 22:44:33
ขอเสนออีกเรื่องครับ อยากให้ดูประวัติตั้งกระทู้ ประวัติโพสโปรไฟล์ได้อ่ะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

capocino

08/04/2015 22:49:21
2
ลองเพิ่มระบบห้องแชทแบบ Real time มาสืครับ วุ่นแน่ๆฮิๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

yamano

08/04/2015 23:02:25
271
http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=175202

มีเกิดกรณีนี้ขึ้น ที่ห้องมือสอง ปลอม User ทั้ง Email และชื่อเหมือนกันเด๊ะเลย
ทำให้คนขายเดือดร้อน เหตูมาจากอะไรผมไม่รู้ อาจต่อรองราคากันไม่ได้ แล้วเลย
แกล้งกัน หรือ...ฯลฯ

http://www.forum.munkonggadget.com/detail.php?id=174769

และนี่ก็อีกกรณี ที่น่าเห็นใจคนขายของโดยสุจริต

ที่จริงค่อนข้างแอนตี้ เรื่องการมี user โดยไม่ต้องสมัครนะ แต่ผผมก็เคารพในการ
ตัดสินใจของเฮีย และรุ่นเก่าทุกท่าน

หลายในการพูดคุย ปัญหาที่ตามมา คือ user ปล่อมเข้ามาป่วนทำให้ทะเลาะกันหนักมาก
ส่วนหนึ่งทำให้คนมี user ที่สมัครถูกต้องเสีย เคดิส และบางครั้งคุมอารมณ์ไม่อยู่ ก็กลาย
เป็นเสียมารไป

ผมว่ายังไงเฮียเมื่อจะปล่อยให้มีการไม่ต้อง สมัครโดยถูกต้องได้ เฮียก็ควรหาทางออกที่ดี
ให้กับ ผู้ที่มี User ถูกต้องบ้าง

สำหรับผม ผมว่าคนที่ ไม่มี user แล้วไปป่วนท่านอื่น อย่างนี้ ผมถือว่าพวกหน้าตัวเมีย
แต่ถ้า มาถาม เพื่อหาความรู้ นิดๆหน่อยๆ อย่างนี้ผมว่า ดีครับ ไม่ยุ่งยากดี
แต่ขนาดผมนี่โง่ๆทาง IT ผมยังสมัครเวปเฮียเองได้เลย มันง่ายมากเลยไม่เสียเวลาด้วย
สำหรับเวปเฮีย แต่ผมก็เข้าใจนะ มีไว้เพื่ออะไรไง....

ผมก็เป็นแต่ผู้อาศัย...แต่ก็ฝากไว้ให้เฮียพิจารณา สองคดีนี้เป็นตัวอย่างละกันครับผม

........................................................................... ด้วยความเคารพ
.......................................................................... yamano
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

soulkub

08/04/2015 23:26:36
ระบบติดหูอยากให้แสดงเวลาคนเข้าดูโปรไฟล์ด้วยนะครับ จะได้เพิ่มความน่าเชื่อถือ
ระบบประวัติโพสเม้นผมว่าน่าจะสำคัญครับเวลาซื้อขายจะได้เช็คได้ด้วยครับ ซึ่งตัวปลอมคงมาปลอมไม่ได้

ป.ล.กลัวพวกปั๊มแจกหูอ่ะครับ น่าจะทำแบบว่า IP เดียวกันแจกหูให้กันไม่ได้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

นายมั่นคง

08/04/2015 23:28:06
4,282
สิ่งที่คิดออก น่าจะประมาณว่าเว็บใหม่ปลอมชื่อซ้ำกับใครไม่ได้ หรือใส่อีเมล์ปลอมซ้ำกับคนที่สมัครไม่ได้ก่อนเลยครับ แล้วก็สามารถดูประวัติการโพสได้ ว่าเคยขายนานแล้วหรือมาหมาดๆ อีกประการหนึ่งคือห้องมือสอง ผมอาจจะต้องให้คนที่ต้องการขายสินค้า ต้องล็อคอินก่อนเข้าโพสครับ และอาจจะต้องให้โชว์ IP ของคนโพสขาย อันนี้เท่าที่นึกออกคร่าวๆๆนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

นายมั่นคง

08/04/2015 23:32:50
4,282
เรื่องแจกหูนั้น ในห้องซื้อขายนั้น แจกหูไม่ได้ครับ แต่ผมทำให้หยิกดูให้ได้ครับ เพื่อป้องกันการปั่นหรือปั๊ม แต่เท่าที่ผมคุยกับโปรแกรมเมอร์ ในกระทู้นึงผมจะให้คนนึงแจกหูได้แค่ 1 ใบหูเท่านั้นครับ

และมาตรการในห้องซื้อขายมีเพียงการหยิกหู คาดว่าไม่มีใครจะหาช่องทางมาปั๊มได้ครับ

การแจกหูนั้น ผมจะวางไว้ในห้องจับฉ่าย ใครโพสข้อมูลหรือสาระดีๆ คนนั้นจะถูกมอบใบหูโดยเพื่อนๆๆ ส่วนตัวเองกดให้ตัวเองไม่ได้ และการโพสมากๆไม่ได้หมายความว่าจะได้หูเพิ่มหรือ level สูงขึ้นนะครับ ระบบสกอร์ตัวเลขของคนที่โพสมากๆๆเป็นขั้นนู้นขั้นนี้ ผมไม่โชว์ให้เห็นครับ และเมื่อไม่โชว์ก็ป่วยการที่จะปั๊ม คราวนี้ใครที่ตั้งใจช่วยเหลือเพื่อนฝูงจริงๆๆถึงจะได้มอบใบหูเท่านั้นครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

จัดไป จัดหนัก จัดเต็ม กิ๊กกิ๊ว

08/04/2015 23:32:58
เฮียบอกจะจัดการให้แล้วครับ การใส่ User ปลอมที่ตรงกับ User จริง
พูดให้เข้าใจง่ายๆคือป้องกันตัวปลอมนั่นเองครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 34

นายมั่นคง

08/04/2015 23:39:14
4,282
จัดให้แน่นอนครับ ผมจะหารือกับโปรแกรมเมอร์เรื่องนี้อีกครั้งแน่นอนครับ

ส่วนใครต้องการแสดงความเห็นแบบไม่ใส่ล็อคอิน ก็ยังสามารถทำได้เหมือนเดิม เรื่องการไม่ล็อคอินหรือต้องล็อคอินนั้น ผมมองว่าบางทีคนใกล้ชิดกัน เค้าต้องการทักทายเพื่อนฝูงกันหรือติเตียนน้องนุ่ง แต่ไม่อยากให้เสียน้ำใจกัน การไม่ใส่ล็อคอินบางทีผมว่าเป็นทางออกที่ดีเหมือนกันครับ 555

อีกประการหนึ่ง บางทีมีใครอยากจะตำหนิหรือติงระบบการทำงานหรือบริการของทางร้านหรืออยากเตือนโดยตรงที่ตัวผมเอง การไม่ล็อคอินผมถือว่าสะดวกที่สุดครับ มาถึงก็พิมพ์ได้เลยอย่างสะดวกใจ และผมไม่เคยคิดว่าคนไม่ล็อคอินไม่หวังดีนะครับ โดยเฉพาะเรื่องตำหนิการบริการ ผมจะคอยแก้ไขไปเรื่อยๆตามคำแนะนำครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 35

จัดไป จัดหนัก จัดเต็ม กิ๊กกิ๊ว

08/04/2015 23:57:49
ขอโทษเฮียด้วยนะครับ ที่กระทู้ผมมาต่อท้ายกระทู้เฮีย
จริงๆ ความคิดเห็นผมต้องอยู่ที่ 30 จะทักทายคุณ Yamano ซะหน่อย
เฮียอย่าเคืองกันนะ กิ๊กกิ๊ว 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 36

นายมั่นคง

09/04/2015 00:11:15
4,282
โอ๊ยตามสบายเลยครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 37

09/04/2015 13:38:46
คัดค้าน การโชว์ IP กลัวโดนตืบ 555

ขอให้เฮียช่วยพิจารณาด้วยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 38

capocino

09/04/2015 14:13:07
2
อยากให้มีโชว์เลเวลอ่ะครับ จะได้วัดความน่าเชื่อถือในการตอบได้ด้วย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 39

yamano

09/04/2015 16:23:42
271
IP คือ อาร๊ายยยยยย

เลเวลคคือ อาร๊ายยยยยย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 40

capocino

09/04/2015 17:14:07
2
IP ก็ประมาณเลขที่อยู่ของอินเทอร์เน็ตเราอ่ะครับ

ส่วนเลเวลก็เหมือนกับในเกมออนไลน์อ่ะครับ ใครตอบเยอะๆ มีความรู้เยอะๆก็จะได้เลวเลไป
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 41

yamano

09/04/2015 17:15:50
271
ครับขอบคุณมากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 42

มือใหม่หัวใจว้าวุ่น

09/04/2015 20:29:44
เพื่อนผมคนนึงเป็นอาจารย์ ได้ไปทัศนศึกษาดูงานที่สิงคโปร์ พอกลับมาก็มานั่งตั้งวงคุยกันตามประสาเพื่อนสนิทมิตรสหาย มันก็เริ่มชมว่าสิงคโปร์ดี บ้านเมืองสะอาดเรียบร้อย ผู้คนมีระเบียบวินัย ถนนหนทางรถราคนขับขี่ยานพาหนะเคารพกฏจราจร กฏหมายแรงใครทิ้งขยะ ถ่มน้ำลาย ปล่อยสุนัข โดนจับโดนปรับ โน่น นั่น นี่ ระเบียบกติกาเยอะแยะไปหมด บ้านเมืองเค้าถึงเจริญ ผู้คนมีระเบียบวินัย แล้วสุดท้ายก็วกกลับมาด่าเมืองไทยของเรา ว่าไม่เจริญ สุ้เค้าไม่ได้เพราะ ผู้คนเป็นอย่างโน้น กฏหมายเป็นอย่างนี้ มีเสรีภาพมากเกินไป ทำอะไรได้ตามใจคือไทยแท้บลาๆๆๆ จนสุดท้ายผมก็สะกิดมัน แล้วถามมันไปว่า ถ้าประเทศเค้าดี เค้าเจริญ มีระเบียบวินัยเป๊ะๆ แล้วถ้าให้มึงไปอยู่มึงจะเอามั๊ย ? มันก็หันมามองหน้าผม แล้วส่ายหัว ก็หัวเราะขึ้นมาพร้อมกันแบบคนรู้ใจกัน ไม่ว่าที่ไหนก็แล้วแต่ ถึงจะให้ดี ถึงจะเรียบร้อย แต่มีกฏระเบียบมากมายเกินไป มันไม่ผ่อนคลาย อยู่แล้วอึดอัด

การที่เฮียมั่น ตั้งชื่อเว็บบอร์ดว่า" เว็บบอร์ดฉับฉ่าย " มันต้องมีที่มาที่ไปนะ เฮียถึงได้ตั้งชื่อนี้ขึ้นมา (ตรงนี้อยากให้เฮียมาเล่าถึงแนวความคิด ที่มาของชื่อเว็บบอร์ดนี้ให้ได้ฟังกันสักครั้ง)แต่ถ้าภายหน้าจะมีการสร้างกฏ ระเบียบ กติกา ยิบย่อยขึ้นมา ก็ดูจะไม่คล้องจองกับชื่อ"เว็บบอร์ดจับฉ่าย"สักเท่าใดนัก น่าจะเปลี่ยนเป็น"เว็บบอร์ดข้าวแช่ทรงเครื่องเสวย" มันจะได้ดูดี มีพิธีรีตรอง ยุ่งยากตั้งแต่วิธีทำ วุ่นวายกระทั่งวิธีกิน ไม่เหมือนจับฉ่าย ทำง่ายกินง่ายถ่ายคล่องอีกตะหาก 555+

มาถึงบรรทัดนี้ ผมก็ไม่คิดเสนอแนะว่าควรจะเพิ่มเติมอะไร หรือตัดทอนอะไรออกไป ที่ผ่านมาก็เห็นว่าเหมาะสมด้วยประการทั้งปวงอยู่แล้ว ครบถ้วนด้วยสัพเพเหระ ด่าทอ จิกกัด แขวะ กระแนะกระแหน วิชาการ ความรู้ ตั้งแต่เรื่องหูฟัง อาหาร ยาสีฟัน ยาปลูกหัวล้าน ข้าวเหนียวมะม่วงเครื่องซักผ้า รถยนต์ นมเล็กนมใหญ่สำคัญแค่ไหน โอ๊ยยยย..ใครใคร่เสพย์เรื่องไหนก็เปิดดู เรื่องไหนไม่สนใจก็ข้ามผ่านไป ใครเกรียนกร่างเข้ามาประเดี๋ยวก็เจอดีกลับไปบ้าง ก็สนุกสนานดีอยู่แล้ว

ผมยังรู้สึกทึ่งกับแนวคิดของเฮียมั่นในเรื่องการไม่ต้องแสดงตัวตน บางเว็บต้องส่งสำเนาบัตรประชาชน หรืออย่างน้อยก็ต้องเบอร์โทรศัพท์ แต่เฮียปล่อยให้อิสระเสรี และมันก็เป็นความจริงอีกนั่นแหละครับว่าการมีตัวตนอยู่จริงบนโลกอินเทอร์เนตบางครั้งเราก็จะไม่ได้ความจริงอะไรเลย

อ้ออีกอันนึง ผมไม่ค่อยเห็นด้วยกับการแจกหู เพราะประสบการณ์จริงที่ผ่านมา พื้นที่ใดที่มีเรื่องของผลประโยชน์เข้ามาเกี่ยวข้องพื้นที่นั่นจะเริ่มวุ่นวาย ในเรื่องราวต่างๆที่เราเองก็คาดไม่ถึง บางทีมันไม่ได้กระทบโดยตรงกับเรื่องผลประโยชน์ แต่อาจไปกระทบความรู้สึกด้านอื่น เช่นความลำเอียง ความไม่โปร่งใส ความไม่ยุติธรรม ความเข้าใจผิด เล่นพรรคพวก ก็ไม่คัดค้านนะครับ แต่ควรรัดกุม และควรออกตัวไว้ก่อนเลยจะดีที่สุดว่าถ้าวันนึงมันเกิดวุ่นวายก็จะยกเลิกระบบนี้ไป จะได้เข้าใจกันเสียทุกๆฝ่าย

ขอบคุณพื้นที่ดีๆอีกที่หนึ่ง ที่ทำให้เราได้มาอยู่ร่วมกัน ได้มองเห็นทัศนคติที่เลวที่สุด จนถึงทัศนคติที่ดีที่สุด เพราะเจ้าของพื้นที่เลือกที่จะเปิดกว้าง ให้ทุกคนได้ใช้ทางเลือกที่เหมาะสมที่สุดในการแสดงความคิดเห็น ขอบคุณจริงๆครับ

ปล.ไม่ได้แนะนำอะไรที่แปลกใหม่เลย ให้น้องๆที่เก่งคิด ช่วยนำเสนอละกันครับ 555+
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 43

mikroski@gmail.com

09/04/2015 23:10:41
14
เฮียครับ

๑. เรื่องซื้อขายมานานแล้วไว้ใจได้นี่ เพิ่งมี 1 เคสครับ โดนกันไป 4 เวบเปิด, 1 เวบปิด เฉพาะเวบปิดที่ผมไปสิงอยู่ โดนกันไปแปดแสนกว่าบาท ยอดนี้คือเมื่อสองสามอาทิตย์ที่แล้วนะครับตอนนี้คงทะลุล้านไปแล้ว ส่วนเวบเปิดอีกสี่แห่งผมไม่ได้ไปดู แกมาแบบ สไตล์ขายถูก ขายเยอะ ขายมานาน ไว้ใจได้ ที่ว่าขายเยอะก็หลักหลายแสน แต่พอได้โอกาสก็ตูมเดียวจัดไปกี่ล้านก็ไม่รู้ ดังนั้นระบบ feedback ช่วยอะไรไม่ได้ครับ

๒. เห็นด้วยว่าโชว์ ip กันไปเลย ใครมาเกรียน ใครมาโกง จะได้ตามไปกระทืบกันได้ บางทีพวกมาเกรียน เฮียไม่เอาเรื่อง แต่บางคนเขาอยากจะจัด ก็ถือเป็นการอำนวยความสะดวกเล็กๆน้อยๆ คืนความสุขให้พวกเบื่อเกรียนเถอะครับ

๓. ถ้าค่าใช้จ่ายไม่เยอะ อยากให้พิจารณาเรื่องจ่ายเงินผ่าน paypal ครับ ปลอดภัยเรื่องข้อมูลบัตรเครดิตครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 44

monchai

10/04/2015 00:23:11
ผมเห็นด้วยกับ คคห.ที่ 42 ครับ บางที่ออกกฏกติกามากก็จะกลายเป็นเว็บปิดไป เข้าออกยากก็ใช่ว่าจะดี ทำเป็นเว็บเปิดให้เข้าออกง่ายอย่างนี้ก็ดี ขาจรผ่านเข้ามาเยอะสุดท้ายก็จะกลายเป็นขาประจำ ลองสังเกตุดูซิครับ เรื่องดราม่า เรื่องโกง ผมว่าเว็บเฮียยังน้อยน่ะครับ

ปล. ลองดูเว็บข้างๆก็ได้ครับ ตอนนี้ก็เงียบๆ มีสมาชิกเข้าออกน้อยมากจากเมื่อก่อน ไม่รู้เป็นเพราะกฏระเบียบเยอะไปเปล่า
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 45

monchai

10/04/2015 00:29:00
สมาชิกเก่าๆเล่นแล้วเบื่อก็หดหาย สมาชิกใหม่ก็สมัครยาก ก็อาจเป็นอีกเหตุที่ทำให้เงียบ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 46

นายมั่นคง

10/04/2015 02:18:17
4,282
สวัสดีครับทุกๆๆท่าน 555 ที่มาที่ไปของเว็บบอร์ดจับฉ่ายนั้นไม่มีอะไรมากครับ คือเว็บบอร์ดนั้นส่วนมากเราจะเห็นกันทั่วไปว่าจะแยกกันเป็นหมวดหมู่ แยกกันเป็นห้องๆ เพื่อให้ง่ายและตรงกับเรื่องที่แต่ละคนสนใจ ใครใคร่จะเข้าห้องไหนก็ห้องนั้น

แต่พอมาเป็นเว็บที่ของเฉพาะอย่างหูฟัง การจะไปแยกห้องเยอะๆนั้น ผมกลัวว่ามันจะโหรงเหรง ก็เลยไม่ยอมแยกมาตั้งแต่ต้น แม้แต่ห้องมือสองก็ไม่ได้แยกครับ โพสปนเปกันมาตลอด จนวันหนึ่งคนเริ่มบ่นว่ากระทู้ตกเร็ว ผมก็เลยต้องทำการแยกห้องมือสองออกไปตามทราฟฟิกที่เกิดขึ้นจริงๆๆ และประการที่สำคัญของการที่เว็บบอร์ดอยู่ห้องเดียว ก็เพราะผมไม่มีปัญญาไปตอบหลายที่ ก็เลยเห็นกันแบบทุกวันนี้ครับ 555

ผมวางคอนเซปท์ไว้หลวมๆในใจ (วางในใจไม่เคยปักหมุด) คืออยากให้เว็บมันอิสระจากทุกๆเรื่อง คือใครอยากโพสอะไรก็โพสได้ ถามนิดถามหน่อย ถามมากถามน้อย ถามนอกเรื่องได้ทั้งนั้น และที่เปิดช่องไว้ไม่ให้ล็อคอินนั้น จริงๆไม่มีอะไรเลยครับ คือเว็บของมั่นคงตัวแรกนั้น เป็นเว็บสำเร็จรูปซึ่งไม่มีระบบล็อคอิน ใครมาก็โพสได้ ตัวเว็บไม่จำกัดว่าต้องสมัครก่อน

พออยู่แบบนั้นมานานหลายปี มันเริ่มชินครับ และก็ผ่านร้อนผ่านหนาวไม่ว่าจะเป็นเรื่องด่าหรือเรื่องชม พอชินกับระบบไม่มีล็อคอินนานๆ พอผมจะเปลี่ยนบอร์ดใหม่เมื่อ 4-5 ปีก่อน ผมก็เลยบอกกับโปรแกรมเมอร์ว่าไม่ต้องล็อคอินหรอก เพราะทุกคนสนุกกับการไม่มีล็อคอินมากกว่า ก็เลยคงวัฒนธรรมเว็บว่าไม่ต้องล้อคอินก็โพสได้ครับ 555

ส่วนเรื่องระบบแจกหูแจกหางอันนี้ ผมลองคิดมาหลายมุม โดยรวมน่าจะสนุกขึ้น คือมันไม่ได้มีอะไรที่ต้องเอาเป็นเอาตายกัน และต้องไม่ให้ใครเอาตรงนี้มาเป็นเรื่องเกทับกัน แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ตัวผมเองมีความยืดหยุ่นมากครับ ผมฟังคำแนะนำจากทุกคนตลอดเวลา อะไรไม่ดีหรือวุ่นวาย ผมสามารถยกเลิกได้ทั้งหมด เรียกว่าไม่ดันทุรังอย่างแน่นอนครับ และเหตุอันนี้มาจากแนวคิดที่เอาระบบโซเชียลทั่วๆๆไปมาประยุกต์เข้ากับระบบเว็บบอร์ดนั่นเองครับ 555

เรื่องชำระเงินด้วย Paypal มีแน่นอนครับ จริงๆผมเองมีบัญชีแล้ว แต่ผมให้น้องๆหาข้อมูลเพิ่มอีกทาง คือผมอยากได้ paypal ที่เป็นของบริษัทจริงๆ เพื่อที่จะไม่ต้องมานั่งตอบคำถามเรื่องภาษีกันในภายหลัง พยายามทำให้เรียบร้อยที่สุดในทางนำส่งบัญชี เพราะผมเองก็ไม่รู้มากนักเรื่อง paypal และก็ยังมองว่า paypal มันดูเป็นบัญชีบุคคลซะมากกว่า แต่รับรองว่ามีแน่นอนครับ 555

ส่วนเรื่อง level กับการแจกหูนั้น ไม่เหมือนกันนะครับ ระบบ level ที่ใครตอบมากแล้วได้ Level สูงขึ้นเรื่อยๆ อันนี้ไม่มีแน่นอนครับ เพราะส่วนมากตัวเลขอันนี้หนักไปทางปั๊มกระทู้เล่นกันมากกว่า แต่ระบบแจกหูจะไปคล้ายกับการแจกไลค์ให้กัน เพียงแต่ไลค์บนเฟซบุ๊ค กดแล้วก็แล้วกันไป แต่ของผมตั้งใจว่าจะมีระบบบันทึกไว้ให้แต่ละท่านครับ

และที่มาใหม่จริงๆก็คือ Gallery คือผมตั้งใจทำ Gallery ขึ้นมาใหม่ๆเหมือนเป็นอีกเว็บหนึ่งเลยครับ ตั้งใจว่าจะให้ท่านที่ชอบฟังเพลงและก็ช่อบถ่ายภาพได้มีอะไรเล่นกัน คือเอาไว้ถ่ายภาพตัวเองใส่หูฟัง หรือจะถ่ายชุดมาโชว์กัน หรือเป็นภาพทั่วไปก็ได้ มีการจัดหมวดหมู่ มีระบบบันทึกพวก Top Photo, Top View, Top Comment ประมาณนั้น

การจัดเก็บคล้ายๆ photo.net แต่ดีกว่าตรงผมน่าจะจัดการประกวดภาพและหาตัวผุ้ชนะเลิศในแต่ละเดือน และมีรางวัลเล็กๆน้อยๆที่สนับสนุนโดยศูนย์ไทยที่ผลัดเปลี่ยนเวียนเป็นสปอนเซอร์สนับสนุนของรางวัลให้แข่งขันกันทุกเดือน คราวนี้ทุกคนก็จะมีเวทีให้แสดงฝีมือกันแล้วครับ

และนี่อาจจะเป็นเว็บแกลเลอรี่อันแรกของประเทศไทยก็ไม่แน่ครับ ที่ทำเป็นเรื่องราวมีระบบบันทึกต่างๆ และทำแบบต่อเนื่องไปเรือยๆ ซึ่งผมตั้งใจและหวังว่าทุกคนจะสนุกกับมัน

555 นอนไม่หลับเพราะรอลุ้นเว็บใหม่พร้อมกับทุกคนนี่ล่ะ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 47

MaxxIE

10/04/2015 22:11:55
107
อยากให้มีกดโหวตโพสต์ แบบพันทิปอ่ะครับ
อันไหนได้โหวตเยอะสุดก็เด้งขึ้นมาต่อจากโพสต์แรกเลย

เวลาที่เราสอบถามพูดคุยกันบางที่ สาระบ้าง คุยเล่นบ้าง ออกทะเลบ้าง รู้ตัวกันอีกทีโพสต์200+ งานนี้ใครตามเข้ามาหาความรู้Scrollกันจนเมาส์ใหม้ไปข้าง

ถ้ามีโหวต เวลาหาคำตอบจริงๆจะได้หาเจอง่ายๆหน่อยครับ

(>_<)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 48

นายมั่นคง

10/04/2015 23:02:23
4,282
ผมมีทำกระทู้แนะนำให้อยู่ครับ แต่จะวัดจากการกดโหวดหรือจะวัดจาก view จริงๆ อันนี้เดี๋ยวคิดดูอีกทีครับ จะประมาณว่ามีกระทู้แนะนำคล้ายๆใน pantip นั่นเองครับ มีแน่ๆๆครับอันนี้ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 49

soulkub

10/04/2015 23:25:53
เชียร์ให้โหวตครับ น่าจะเป็นการกรองเนื้อหาดีดีมากกว่านับวิวครับ

อยากเสนอระบบติดยศครับ
อันนี้ผมลองคิดดูเล่นๆนะครับ^^
ประมาณว่า
ยศ หูรีวิว
ยศ หูช่างตอบ
ยศ หูขี้สงสัย
ยศ หูขี้ขาย
ยศ หมอหู
บลาๆ

โดยให้เฮียเป็นคนติดยศให้เอง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 50

นายมั่นคง

11/04/2015 00:40:06
4,282
เรื่องโหวดกระทู้เดี๋ยวดูให้แน่นอนครับ 555

แต่เรื่องระบบยศ อันนี้ไม่มีแน่นอนครับ เพราะไม่งั้นการปั๊มกระทู้ด้วยการพิมพ์อะไรก็ได้ จะถูกปั๊มจนยศเลื่อนขึ้น ซึ่งน่าจะผิดวัตถุประสงค์ครับ และผมไม่ติดยศให้ครับ เพราะไม่งั้นผมจะโดนข้อหาเลือกปฏิบัติ ติดยศให้คนนู้นคนนี้ ซึ่งอาจจะค้านสายตากรรมการได้ครับ

สิ่งที่จะทดลองในเว็บใหม่คือระบบแจกหู ซึ่งคล้ายๆการกดไลค์ เพียงแต่การไลค์ผมจะบันทึกไว้ว่าใครที่เพื่อนๆรักใคร่ชอบพอมาก ก็จะมีไลค์มาก และการไลค์ปั๊มไม่ได้ครับ เพราะคนนึงสามารถไลค์ได้แค่อันเดียว และกดไลค์ให้ตัวเองไม่ได้ครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 51

MaxxIE

11/04/2015 21:00:29
107
เรื่องยศเนี่ยผมว่าใช้ระบบโหวตUserเอาเหมือนกระทู้นั่นแหละครับ
1 User โหวตได้ 1 ครั้งพอ Userนอกห้ามโหวต
กันการปั้มโหวต

และเป็นไปได้ผมว่ามีโหวตซ่อนด้วยก็ดี แบบเว็บDrama Addict อันไหนโดนโหวตซ่อนมากๆก็จะโดนซ่อนเนื้อหาไป แต่จะเหลือปุ่มให้คลิกเพื่อเปิดเผยข้อมูลที่ถูกซ่อนอยู่ด้วย เผื่อใครอยากเปิดอ่านครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 52

fairyland01

16/04/2015 09:02:12
0
ขอโหวตเพิ่มครับ เรื่องการเปลี่ยนหน้าในกระทู้ ให้หน้านึงแสดงจำนวนคอมเม้นไม่เกิน10-20ครับ เวลากระทู้ไหนที่มันฮอตๆจะได้ไม่ต้องเลื่อนลงมาจนสุดครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 53

นายมั่นคง

16/04/2015 13:50:40
4,282
เดี๋ยวโครงเว็บใกล้เสร็จแล้ว เดี๋ยวผมลองเล่นแล้วจะปรับเปลี่ยนให้ถูกใจทุกๆท่านให้แน่นอนนะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 54

จัดหนัก จัดเต็ม จัดไป กิ๊กกิ๊ว

28/04/2015 19:20:02
อยากให้มีแบบเห็นคนออนแบบเฟสบุ๊ค หรือเห็นจำนวนคนออนอ่ะครับว่ากี่คน ประมาณนี้ อิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 55

นายมั่นคง

28/04/2015 23:25:51
เรื่องออนนี่เดี๋ยวจะดูให้อีกทีครับ เพราะบางทีมันอาจจะไปรบกวนความเป็นส่วนตัวของบางท่านได้ครับ คือออนปุ๊บ คนรุมปั๊บทำนองนั้น 555

มีอีกหลายอย่างที่จัดเพิ่มให้แน่นอนจ้าๆๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 56

เด็กแป๊ะ

29/04/2015 19:33:56
10
อยากเสนอแบบนี้ครับ เรื่องuser authentication

- คนที่ไม่สมัคร จะไม่สามารถปลอมชื่อUSER แล้วโพสได้ ป้องกันกรณีเกรียนและปลอมชื่อมาขายของ

- แต่คนที่ไม่สมัคร สามารถโพสได้ แต่ระบบจะใช้ชื่อเป็นAnonymous
เหตุผลเพราะลูกค้าขาจรหน้าใหม่ อยากจะถาม ขอคำแนะนำ จะสะดวกถามได้ทันที ไม่ต้องวุ่นวายสมัคร
อาจเป็นเหตุทำให้เสียลูกค้า
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 57

นายมั่นคง

29/04/2015 22:22:59
4,282
ยินดีครับคุณเด็กแป๊ะ เดี๋ยวผมปรึกษากับโปรแกรมเมอร์อยู่แล้วครับ 555

อย่างน้อยผมต้องป้องกันเรื่องคนไม่ล๊อกอินแต่ปลอมชื่อคนอื่น อันนี้ไม่ได้เด็ดขาด หรือแอบใส่เมล์คนอื่นอันนี้ก็ไม่ได้ ส่วนใครจะแอบตั้งชื่อคล้ายๆก็ไม่ได้อีก

แต่สำหรับคนที่ไม่ล็อคอินแต่อย่างถาม ผมจะมีสัญลักษณ์ให้ทราบว่าท่านนี้ไม่ได้สมัคร แต่ต้องการโพสถามคำถามที่ต้องการ ซึ่งสามารถทำได้ทันที ไม่ต้องวุ่นวายสมัครครับ อยากโพสก็พิมพ์ได้เลยว่างั้น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 58

Funell

29/04/2015 22:25:20
0
ผมไม่ได้เสนออะไรเลย เพราะจขกท.พูดให้หมดล่ะ 555555555
รอเว็บใหม่ครับ ช่องทางชำระเงินที่มากขึ้นเช่น paysbuy paypal Credit/Debit Card จะดีมากครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 59

RockDragon

29/04/2015 23:39:05
2,893

ในเว็บใหม่ของเฮียถ้าใครได้รับหูบ่อยๆก็คงออกมาเป็นอย่าง DTS Headphone-X man นี้แน่นอน 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 60

นายมั่นคง

30/04/2015 01:41:43
4,282
น้าชาเข้าใจคอนเซปท์จริงๆๆๆ 5555

เว็บใหม่ผมเพิ่มโปรแกรมระบบรับซ่อมเคลมต่างๆครบถ้วน รวมถึงคำถามต่างๆ โดยทำแบบเปิดเป็นเคสๆ เคสใดเรียบร้อยค่อยทำการปิดเคสไป และจะมีการแจ้งเตือนเมื่อทุกท่านล็อคอินเข้าเว็บ สามารถตรวจสอบสถานะด้วยตนเองครับ มีระบบแจ้งเตือนชัดเจน

ที่ผ่านมาผมยังใช้อีเมล์รับเรื่องอยู่ครับ พอคลิกเปิดอ่าน และเผลอทำเป็น unread ไว้ โอกาสตกหล่นก็จะเกิดขึ้น ทำให้พลาดโดนด่าครับ 555 คราวนี้รับรองว่าแจ่มแมวแน่ๆๆครับ ร้านเล็กแต่ทะลึ่งใช้ระบบแบบร้านระดับหลายร้อยสาขา ถ้าจะเป็นอะไรก็เที่ยวนี้เลยล่ะครับ 555

ส่วน payment ครบถ้วนครับ อาจจะมีระบบแปะโป้งแบบสมัยโบราณ (มีเมื่อไหร่ค่อยจ่าย) ให้อีก จ๊ากๆๆๆๆ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 61

soulkub

10/06/2015 19:58:49
0
ดันหน่อยครับ

เสนอระบบลายเซนต์ไว้โชว์เซ็ทหูฟัง player บลาๆ

เว็บใหม่จะมาเดือนไหนอ่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 62

Supavit

10/06/2015 21:08:55
0
ขอแค่ให้แบ่งหน้าก็พอครับ เวลาเจอกระทู้ที่มีคนมาตอบเบอะๆผมจะแลคมาก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 63

soulkub

10/06/2015 21:14:19
0
หน้าแรกเว็บหลักผมเล่นในโทรศัพนี่ก็แลคมากครับ 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 64

นายมั่นคง

10/06/2015 21:20:34
4,282
เรื่องการแบ่งหน้า เดี๋ยวขอผมปรึกษาโปรแกรมเมอร์ก่อน คือผมให้เค้าทำมายาวๆเหมือนเดิม แต่ผมอาจจะมีออปชั่นแบบให้เลือกว่า แบ่งหน้า กับไม่แบ่งหน้าให้เลือกเอาเอง

ใครอยากใช้แบบไหนก็เลือกกดเป็นฟังก์ชั่นของตัวเองแบบเฉพาะรายไป ไม่แน่ใจว่าเค้าทำได้หรือเปล่า แต่ผมจะลองดูให้นะคร้าบบ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 65

เรื่องลงรูปครับเฮีย

07/08/2015 00:03:13
ฝากเฮียเรื่องรูปด้วยครับ เรื่องการลงรูปขายของอ่ะครับ ผมอยากให้ขนาดที่ลงไม่ต้องกำหนดแค่ 200 MB
อยากให้ลงได้เลยแบบไม่ต้องกำหนดขนาด เพราะว่าถ้าถ่ายทางโทรศัพท์ขนาดมันเกินต้องมานั่งย่อรูปอีกพักใหญ่
ถ้าลงรูปได้ทุกขนาดลงรูปทางโทรศัพท์ก็จะง่ายขึ้นด้วยครับถ่ายปุ๊บลงได้เลย
ฝากเฮียพิจารณา ณ จุดจุดนี้ด้วยครับ ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 66

นายมั่นคง

07/08/2015 00:08:47
4,282
เรื่องลงรูปผมพิจารณาจะให้เป็นแบบที่อัพด้วยตัวเองจากมือถือก็ได้ ตัวเว็บจะทำการย่อให้แบบอัตโนมัติเองครับ เรื่องนี้ดูให้อยู่แล้วจ้าๆๆๆ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 67

เรื่องลงรูปครับเฮีย

07/08/2015 00:15:27
ย่อให้แบบอัตโนมัติ.....

แต่อย่าย่อจนภาพแตกนะครับเฮีบ เดี๋ยวของจะขายไม่ออก พาคนขายหัวเสียอีก ฮ่าๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 68

นายมั่นคง

07/08/2015 00:28:14
4,282
อันนี้ผมคุยกับโปรแกรมเมอร์ให้แน่นอนครับ คือย่อแล้วน่าจะได้ความชัดเจนอยู่แน่นอนครับ 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 69

soulkub

28/10/2015 13:15:40
0
อยากให้เพิ่ม พรีวิวแสดงก่อนโพสได้อ่ะครับ[ตอนตั้งกระทู้อะครับ]
อยากให้เพิ่ม วันที่สมัคร ว่า User นี้สมัครวันไหน

ยังรออยู่นะครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
"อยากเสนอให้เพิ่มสิ่งเหล่านี้ในเว็บใหม่เฮียที่กำลังจะมาครับ"