Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

โปรแกรมบันทึกเสียง

buvb

06/03/2015 09:39:12
2
อยากให้ช่วยแนะนำ โปรแกรมอัดเสียงแบบหลายแทรกหน่อยครับ

คือแบบว่าอยากอัด guitar เสียงประสาน เสียงร้อง ทีละแทรก ครับ

เอาแบบใช้งานง่ายๆจะดีมากเลย ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Xomphote

06/03/2015 10:31:16
42
ถ้าจะอัดแบบ multitrack คงต้องใช้พวก Cubase / Protools / Logic Studio พวกนี้แหล่ะครับ
การใช้งานไม่ยากเท่าไหร่ครับ ลองหาดู tutorial จาก youtube ได้
(เมื่อก่อนไม่มี tutorial เยอะแบบนี้ ผมอ่าน help file เอาครับ บางโปรแกรมก็จะมี tutorial เล็กๆสำหรับใช้งานเบื้องต้นติดมาด้วย)

มี adobe audition อีกตัวนึงนะครับ เคยเห็นอยู่แต่ผมไม่เคยใช้
ถ้าคุ้นเคยกับอินเตอร์เฟสของ adobe น่าจะเข้าใจได้ไม่ยาก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

buvb

06/03/2015 22:47:03
2
ขอบคุณครับ

เดี๋ยวลองหามาใช้ดูครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0