Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Audio Technica ATH M50x นี่เหมาะกับเพลงแนวไหนครับ

capocino

27/01/2015 19:10:28
2
ปกติฟัง Hard rock, Folk rock กับ jazz เป็นหลักๆครับ มี Metal บ้างแต่ไม่บ่อยครับ อยากทราบว่าตัวนี้เข้ากันได้รึเปล่าครับ แล้วร้านเฮียมีของรึเปล่าคับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ANuBiS GaTE

27/01/2015 19:20:16
149
ใช้อยู่ครับผม

ผมฟังหลายแนวอะครับ แนวที่ถามมาฟังหมดเลย เสียงมันจะกลางๆครับ แต่บูสเบสท์ให้ฟังสนุก เสียงร้องหวาน อยู่หน้านิดๆไม่พุ่งมาก

เมทัลนี่ส่วนตัวผมว่าดีเลยนะครับ แต่ว่าพอฟังเพลงที่เร็วมากๆ โดยเฉพาะกระเดื่องกลอง มันจะรู้สึกว่าสปีดย่านต่ำเร็วไม่พอ แอบมีครางแว้บเดียว

แต่ถ้าเป็นพวกเมทัลสายแฟชั่นทั่วไป อย่างเมทัลคอร์อะไรเนี่ย สบายครับ อาจจะไม่สาใจกับพวกเดธคอร์อัดแรงๆเร็วๆสักหน่อย

จริงๆถามว่าเหมาะกับเพลงแนวไหนก็ตอบยาก แต่ผมชอบคาแรกเตอร์เสียงแบบนี้ เสียแค่สปีดช้าไป ถ้าคนฟังเพลงร้องก็มาบอกว่ามันเหมาะกับเพลงร้อง คนฟังร็อคก็บอกเหมาะกับร็อค ส่วนตัวฟังหลายแนว ผมว่าผมชอบเกือบทุกแนวอะครับ ถ้าจะมีที่ไม่สาใจก็นั่นแหละ พวกสายอัดหนักเล่นเร็วๆ กับพวกอิเล็กทรอนิก edm อะไรแบบนี้ เบสไม่เปรี้ยงมาก แต่ก็ฟังสนุกแล้วครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

27/01/2015 23:51:56
1,057
รุ่นนี้ฟังใด้หลากหลายเเนวทีเดียวครับ
ไล่ตั้งเเต่ ป็อบ อะคุสติก ไปจนถึงร็อค และ electronic ใด้เลยครับ
เพราะเป้นหูที่ให้โทนเสียงที่กระจ่าง แต่กลับให้เบสที่เเน่นอิมเเพ้คเเรง จึงทำให้ฟังเพลงใด้หลายแนวมากๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Audio Technica ATH M50x นี่เหมาะกับเพลงแนวไหนครับ"