Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แนะนำซีดีมือสองลดราคา คลองถม

เคทาโร่

14/12/2014 00:47:59
1

พอดีวันนี้ผมเดินผ่าน ร้านขายซีดีมือสองแบกะดิน ตรงหัวมุมถนน โรงพยาบาลกลาง

แกลดราคาเทกองๆเหลือแผ่นละ 20 บาท ...ผมพิมพ์ไม่ผิดนะครับแผ่นละ 20 บาท

เห็นแกบอกว่า แกขายแบบเลหลังเพราะว่า หลังปีใหม่ ตรงคลองถมจะไม่สามารถขายของได้แล้ว

แกก็เลยเลหลัง เพื่อระบายของ แล้วก็คงไม่ได้ขายแล้ว ผมได้ยินแกคุยกับลูกค้าขาประจำแก

ซีดีก็ถือว่ามีของเจ๋งๆหลงมาพอสมควรครับ เผื่อบางท่านสนใจอยากไปลองคุ้ยดูครับ

เท่าที่มองผ่านๆคาดว่า น่าจะโดนหลายท่านอยู่ครับ

โดยที่ ทางพี่พ่อค้า จะเท ในคืนวันเสาร์ที่20 อีกครั้งครับ เห็นแกคุยกับลูกค้า

ส่วนรูปเป็นซีดีที่ผมได้มา จากการลองนั่งคุ้ยๆดูครับ ^ ^
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ball0910400

14/12/2014 03:04:12
6
อย่างถูก มิน่าผ่านไปคนรุมกันเต็มเลย >_<
ตกลงจะให้เลิกขายกันจริงๆเหรอครับ วันนี้ได้ยินพ่อค้า-แม่ค้าพูดเรื่องนี้กันเยอะ มีทีวีมาทำข่าวอีก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เคทาโร่

14/12/2014 03:56:28
1
เท่าที่ผมถามพี่พ่อค้านาฬิกาที่รู้่จัก ทีแกขาย G-shock มือสอง ถัดจากร้านซีดีไปไม่ไกล แกว่าจริงครับ โดยการจัดที่ให้ไปลงขายตรงอื่นแทนจุดเดิมนะครับ [ซึ่งที่ทำเลค่อนข้างแย่กว่าเดิม]

พี่คนขายซีดีเลยเลิกกิจการ

ส่วนประเด็นที่เป็นเรื่อง พี่พ่อค้า g-shock เล่าให้ฟังว่า มันเกิดจาก คนขายบางเจ้าไปขายบังทางรถเข้าโรงพยาบาลตรงจุด ฉุกเฉินนะครับ เลยเป็นเรื่องเลย

ส่วนซีดี ที่ผมได้มา ถ้าไม่นับพี่ก๊อต กับ Garbage นอกนั้นน่าจะแผ่น ต่างประเทศหมดเลยครับ

ในกองมีหลายแนวมากๆส่วนใหญ่จะเป็นเพลงเก่า ทั้งเพลงไทย เพลงสากล เพลงลูกทุ่ง เห็นแว็บๆว่ามีเพลงแนว Jazz ด้วยครับ

ผมก็เลือกแต่แนวที่ผมชอบ

เห็นคนขายบอก เสาร์หน้ามีเทใหม่อีกรอบ คิดว่าน่าจะมีของใหม่ลงนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

พ่อค้า

14/12/2014 13:49:10
ก็ขายกันยันเสาร์สุดท้าย ของปีนี้
หยิกหู 0
"แนะนำซีดีมือสองลดราคา คลองถม"