Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำแนะนำหน่อยครับ มีตัวไหนสูสี STEELSERIES SIBERIA V2 บ้างครับ

anemos

26/11/2014 10:03:01
0

มีงบอยู่ประมาณ 2,500 บาท แล้วพอดีเห็น STEELSERIES SIBERIA V2 ขายอยู่ 2,490
เลยอยากทราบว่ามีตัวไหนราคาประมาณนี้น่าสนใจอีกบ้างครับ
การใช้งานส่วนใหญ่ของผม ใช้ดูหนัง ฟังเพลง (Pop Rock ทั่วไป) เล่นเกมส์บ้างแต่ไม่บ่อย
และถ้ามีรุ่นที่สามารถใช้ได้กับ iphone คือ กดรับ มีไมค์ ปรับลดเสียงได้ เล่นเพลงต่อไปหรือเพลงก่อนหน้าได้
ก็จะดีมากเลยครับ พอดีจะเข้าไปที่พันธุ์ทิพย์พรุ่งนี้ รบกวนพี่ ๆ ทุกท่านด้วย ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

อ้น

28/11/2014 22:17:06
จากที่เคยใช้มา หูตัวนี้เสียง ออกแนวเบสมีดีฟเยอะความคมไม่ค่อยมี เสียงกลางหรือพวกเสียงร้องออกแนวถอยไปอยู่ด้านหลัง เสียงสูงเด่นค่อนข้างแสบแก้วหูครับ
ถือว่าเป็นหูฟังที่ออกแนวปรุงแต่งมาพอสมควรเลย ถ้าเอามาใช้ดูหนัง เล่นเกมส์ผมว่าโอเคครับเพราะเค้าเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ แต่ถ้าเอามาฟังเพลง จะรู้สึกขาด ๆ เกิน ๆ ครัส่วนปุ่มปรับเสียงที่สาย ใช้ไปนานจะมีอาการเร่งแล้วมีเสียงรบกวนบ้าง หรือบางทีเร่งเสียงเพิ่มแต่เสียงลด หรือ ขาด ๆ หาย ๆ บ้างครับ น่ารำคาญพอควรเลย ของที่เคยใช้ส่งเคลม แล้วก็ขายไปแล้วครับ

ปล.ความเห็นส่วนตัวครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หม่อง เรือแจ่ว

29/11/2014 05:34:09
SIBERIAV2หรือพวกหูฟังเล่นเกมส์พวกนี้มันจูนเสียงติดColorจนฟังเพลงมีรายละเอียด
หน่อยเสียงเพี้ยนจนสังเกตได้ง่ายมากๆฟังตอนเล่นเกมแล้วมันถึงมันส์มากไง
ลองเอาของหลานมาฟังเพลงทีมีรายละเอียดมากๆหน่อย เพี้ยนจนฟังไม่ได้เลย

เลือกยี่ห้อที่ทำมาฟังเพลงละ แล้วถืองบไปที่ร้านแล้วไปลองฟังจะง่ายกว่า
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

thekop41130

29/11/2014 13:38:28
10
มันต่างการใช้งานครับ
อีกตัวเน้นเกมส์ (ฟังเพลงห่วย-กากโคตร)
อีกตัวเน้นฟังเพลง (แต่เอาไปเล่นเกมส์ ดูหนังได้)

เพราะอะไร >>> เพราะคุณภาพของ ของ driver หรือแหล้งกำเนิดเสียงมันต่างกัน

ส่วนตัวยังเชื่อว่า หูฟังสำหรับฟังเพลง แม้เอาไปเล่นเกมไม่มันส์ แต่แยกแยะเสียงได้ดีกว่าหูฟังเล่นเกม หลายเท่าตัวครับ (ไม่นับหูฟัง5.1)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

domemk108

29/11/2014 20:09:02
12
เห็นด้วยกับ คห.๓ ครับ
ใช้หูฟังสำหรับฟังเพลงมาเล่นเกม ถือว่าคุ้มเลยนะครับ ดีกว่าหูฟังเล่นเกมเยอะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอคำแนะนำหน่อยครับ มีตัวไหนสูสี STEELSERIES SIBERIA V2 บ้างครับ"