Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Shure se350 VS ATH IM-02 เลือกไม่ถูกจริงๆ!!

leo

22/11/2014 16:31:51
วันนี้ไปลองสาขาเกตเวย์ บอกก่อนนะครับปัจจุบันผมใช้ตัว350 วันนี้ไปลองตัว im02มา ผมก้อนั่งลองนานมาก(นานถึงนานที่สุด) ปรากฏว่ารู้สึก2ใจมากๆ ตัดสินใจไม่ถูกเลยครับ ลองเพลงทั้งเมะ ทั้งไทย ทั้งอังกฤษ เกาหลีอีก ลองเกือบครบทุกเพลงในเครื่องเกือบหมด จนผมต้องหยิบเพลงนี้มาลอง ของm2m เก่าเเล้วแหละ ใช้pertty boyกะThe day you went away เพลง2เพลงนี้ฟังแล้วตัดสินได้เลยว่าชอบหรือไม่ชอบเพราะเสียงร้อง2เพลงนี้เป็นอะไรที่สุดๆ(สำหรับผมนะ)
ปรากฏว่าเเทบช็อก คือเอามาเทียบ2ตัว คือเสียงมันดีสุดๆแต่คนละเเนวเลยครับ ตัว530 เสียงร้องสูงสะใจเลยครับ แต่ตัวim02เสียงไม่ถึงขนาดนั้น แต่im02 เสียงคนร้องรู้สึกว่าหวานกว่าครับ เเถมฟังแลัวลองหลับตารู้สึกอยุกลางทุ่งหญ้า ไม่อึดอัดเลย เสียงฟรุ่งฟริ้งกว่า 530 แต่530ฟังเเล้วมันกว่าเบสมันกระชับเเละเก็บตัวเร็วกว่า
สรูปคือดีคนละเเบบ เหมือนให้เลือกระหว่าง คนสวยกับคนน่ารักอ่ะครับ เลือกไม่ถูกจริงๆครับT T
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

22/11/2014 19:01:18
1,057
เท่าที่อ่านดู ก็เเนวเสียงของทั้งสองก็ตามที่เขียนมาเลยครับ ยิ่งถ้ามีโอกาสได้ฟังด้วยตัวเองเเล้วก็เลือกเอาตามที่ชอบได้เลยครับ เพราะเเต่ละคนก็จะชอบเสียงกันคนละแบบครับ

โปร่งๆ กว้างก็มาทาง IM02
เสียงร้องเด่นๆ ซาวด์ชัดๆก็ 530 ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Shure se350 VS ATH IM-02 เลือกไม่ถูกจริงๆ!!"