Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยเรื่อง dac , dac-amp ทีครับ

Step Back

19/10/2014 14:42:59
24
ตอนนี้ใช้ Notebook + Brimar Audio Rectangular OCC copper x4 + Monster Dna pro
ฟังเพลงแนว Pop Acoustic , เพลงตลาด และแนววง Bullet For my Valentine ไม่รู้ว่าชื่อแนวอะไร 555
จะใช้ dac หรือ dac-amp รุ่นไหนดีครับ ผมพยายามหา Impedance หูหาเท่าไรก็ไม่เจอไม่เหมือนยี่ห้ออื่น
งบ 10000 +_ นิดหน่อย ไม่เน้นพกพา ตามที่เข้าใจถ้าเราใช้ dac นอกแสดงว่า soundcard ในคอมไม่มีผลแสดงว่า
ไม่ว่าจะเล่นเกมหรือดูหนังในคอมที่เป็นเสียง 2.0 dac จะช่วยให้เสียงดีขึ้น เข้าใจถูกไหมครับ ขอบคุณครับ ^_^
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

19/10/2014 16:24:27
1,057
ช่วงราคานี้เเนะนำเริ่มต้นที่ Meridian Explorer ดูก่อนครับ
ราคา 12000 บาท เทียบกับต่อตรงมาจากโน้ตบุเคเเล้ว ดูดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัดครับ
ทั้งในเรื่องของรายละเอียด การเเยกชิ้นดนตรี และเนื้อเสียงที่อิ่มเเละหนาขึ้นครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

19/10/2014 20:27:38
4,282
ลองตามที่หลุยส์แนะนำได้เลยครับ 555

ถ้าเอา dac ต่อกับกับคอม สัญญาณดิจิตอลจะถูกส่งมาที่ตัว DAC ภายนอกอันนี้ และจะประมวลผลเป็นอนาลอกส่งไปทางช่องหูฟัง ทำให้เสียงดีขึ้นตาม DAC ที่เราเชือมต่อใช้งานน่ะครับ

ส่วนซาวด์การ์ดในตัวมันเอง ถ้าเราเสียบหูฟังเข้าช่อง Phone ของโน้ตบุ๊ค มันก็ยังคงทำงานตามหน้าที่มันเหมือนเดิมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วยเรื่อง dac , dac-amp ทีครับ"