Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำแนะนำสำหรับมือใหม่หน่อยครับ

teerin2604

01/09/2014 16:36:07
คือเพิ่งซื้อ Audio-GD NFB-11(2014)มาครับ เบิร์นได้ประมาณ150ชั่วโมงแล้วเสียงดีทีเดียวครับ แต่มันติดอยู่นิดนึงคือ เสียงมันดูชัดไปครับทุกวันนี้เปิดได้ประมาณ9นาฬิกาเกินกว่านี้ไม่ไหวครับ อยากจะขอคำแนะนำเพื่อนๆพี่ๆในบอร์ดครับ
1.ตอนนี้ใช้หูฟัง ultrasone pro 2900 << หูฟังผมมันแค่40 Ohm หรือเปล่ามันเลยฟังดังมากไม่ได้ >> ผมควรต้องซื้อหูฟังอักสักตัวไหมครับ หรือ ว่าโมสายให้เสียงออกโทนอุ่นๆหน่อยเผื่อมันจะได้พอดีกัน .

2.ซื้อ headphone amp เลยดีไหมครับ ตอนนี้มองไว้สองตัว Schiit VALI กับ schiit asgard ส่วนแนวเพลงผมก้ฟัง pop rock jazz แค่นั้นครับ เพื่ิอนๆพี่ๆแนะนำได้นะครับ งบมีประมาณ 15,000ครับ ถ้าในร้านเฮียได้ยิ่งดี ultrasone ผมก้ซื้อร้านเฮียครับสั่งไปรษณีย์สะดวกดี ผมอยู่เชียงใหม่นะครับ อยากไปลองแต่มันไกลเหลือเกินนน

3.อันนี้อยากเก็บไว้เป็นความรู้ครับ คือถ้า dac เราราคาสักหมื่นกว่า จำเป็นไหมที่จะต้องซื้อ headphone amp ราคาเท่ากันหรือแพงกว่าเท่านั้นครับ .

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ ฟังเพลงต่อตรงจากnotebookมาสามปีกว่าเฮ้ออ ตอนนี้พอที่จะเห็นทางสว่างละครับ ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ohwownoone

01/09/2014 18:53:17
370
1.ปกติเปิด Gain เป็น Hi หรือ Lo ครับ ผมแนะนำให้ลองเป็น Lo ก่อน
2.ส่วนเรื่อง Amp ยังไงก็แนะนำให้ไปลองก่อน เรื่องเสียงแล้วแต่คนชอบครับ
3.เรื่องราคาไม่จำกัดครับ แล้วแต่ว่าจับคู่กันแล้ว ชอบหรือเปล่า ต้องลองอย่างเดียวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

teerin2604

01/09/2014 19:28:02
ผมลองปรัปเป็น LO ดูเสียงไม่ค่อยบาดหูแล้วครับ แถมยังปรัปได้ถึง 11นาฬิกาเลยครับ ขอบคุณคุณohwownooneมากๆครับ เดี๋ยวจะลองศึกษาไปก่อน ตอนนี้ผมว่าจะอัพสายหูฟังน่ะครับตอนนี้ใช้สายแถมอยู่ อยากได้เบสที่ลงสึก กับ เสียงกลางที่อิ่มขึ้นอีกหน่อยครับ ใครมีอะไรแนะนำได้นะครับ ทั้งเรื่อง amp สายหูฟังแบบสำเร็จหรือแบบโม ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ.
หยิกหู 0
"ขอคำแนะนำสำหรับมือใหม่หน่อยครับ"